Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn File root bản địa (native) cho rom ổn định (stable) Mi3W Mi4W

namtinh6mui

Thành viên

Thông báo vs chế là vẫn dùng Supersu bt nhé. Mình sài bản supersu 2.67 dạng zip chuyên root all verison android 4.4+ vì khi flash dòng android 6.0 nó đã bug ramdisk của kernel để edit nên k có ch như b nói nhé.

Gửi từ HTC6525LVW của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Bác làm hay thế hix, hướng dẫn chi tiết lại cho em với :((. Đầu tiên flash twrp bản mấy cho chắc hả bác? nếu cwm thì flash vào system 1 hay 2? rồi đến su 2.67 ạ :p. bác cho em bản su của bác với em cám ơn :D.

Voicoi

Thành viên mới
Cách tốt nhất là có laptop, cài twrp rồi up rom, có hướng dẫn cho tất cả các dòng máy xiaomi, ở phần nội dung mi3/mi4 có hướng dẫn đầy đủ đó, bạn nên chịu khó đọc hết 1 lượt. Nếu ko có laptop thì mượn ai đó. Mình up bằng twrp bản 4.4.4 hay 6.0 đều ok hết. Rom chạy phà phà....m
ah oi cho e nich facebook e hỏi trục tiếp dc ko ah.e hơi kém trong khoản công nghệ này

CoHeo

Thành viên
Bác làm hay thế hix, hướng dẫn chi tiết lại cho em với :((. Đầu tiên flash twrp bản mấy cho chắc hả bác? nếu cwm thì flash vào system 1 hay 2? rồi đến su 2.67 ạ :p. bác cho em bản su của bác với em cám ơn :D.
Root 4.4 thì dùng cmw còn 6.0 dùng teamwin flash supersu bt b ạ. Supersu thì b search google tải nhé.

Sent from my MI 4W using Tapatalk

phuongnam84

Thành viên mới
ah oi cho e nich facebook e hỏi trục tiếp dc ko ah.e hơi kém trong khoản công nghệ này
Chú ở chỗ nào, có gì xem ở gần đấy có anh em nào dùng xiaomi ko , nick mình nirvana pham hay phạm gì đó mình ko nhớ

phuongnam84

Thành viên mới
Tinh hinh e dang o ban nay.
Up 5.12.17 ko dc.
Bạn cài bằng gì? Mình chỉ biết cài bằng twrp, vì thấy mọi người nói up bằng twrp ổn áp, ko hay bị lỗi.

Jaune

Thành viên
Máy tự cập nhật lên 7.1.2.0 rồi, Root bằng Super SU.. kết quả là phải fastboot lại máy. T.T

namtinh6mui

Thành viên
Máy tự cập nhật lên 7.1.2.0 rồi, Root bằng Super SU.. kết quả là phải fastboot lại máy. T.T
Còn em flash đi flash lại 5 6 lần twrp với supersu cho bản 7.1.2 này ko được kết quả hư cmn system2 :D.

LaTaPha

Thành viên mới
Máy mình là Mi4 LTE-CU 2GB ram/16GB ban đầu đang ở 7.1.5.0 China Stable, sau khi update theo clip này
thì máy treo ở màn hình lock, click vào 2-3 lần thì máy tự động Power Off.

Sau đó mình vào Mi-Recoveru wipe hết thì máy vào bình thường nhưng lại trở về bản 6.4.3.0 và có root nhưng lại ko update OTA như bình thường được nữa, đổi tên file thành update.zip cũng update ko được :-D Giờ kẹt cứng tại đây.

Vậy nếu mình muốn flash lại như máy gốc phải làm sao ?! Tks

namtinh6mui

Thành viên
Máy mình là Mi4 LTE-CU 2GB ram/16GB ban đầu đang ở 7.1.5.0 China Stable, sau khi update theo clip này
thì máy treo ở màn hình lock, click vào 2-3 lần thì máy tự động Power Off.

Sau đó mình vào Mi-Recoveru wipe hết thì máy vào bình thường nhưng lại trở về bản 6.4.3.0 và có root nhưng lại ko update OTA như bình thường được nữa, đổi tên file thành update.zip cũng update ko được :-D Giờ kẹt cứng tại đây.

Vậy nếu mình muốn flash lại như máy gốc phải làm sao ?! Tks
Mi4 đã có rom stable global 7.1.2 recovery và cả fastboot, bác fastboot nó 1 phát cho sạch sẽ rồi dùng. root thì cài cwm rồi flash tiếp supersu, thấy bác trên kia bảo thế tại bản này em flash bằng twrp ko đc :D, vẫn dùng 7.1.1.

LaTaPha

Thành viên mới
Mi4 đã có rom stable global 7.1.2 recovery và cả fastboot, bác fastboot nó 1 phát cho sạch sẽ rồi dùng. root thì cài cwm rồi flash tiếp supersu, thấy bác trên kia bảo thế tại bản này em flash bằng twrp ko đc :D, vẫn dùng 7.1.1.
Có phải unlock máy gì không bạn, đọc trên forum của tụi Miui quốc tế phải nói chờ mở khóa máy mới flash lại hết được @.@

oldmoon

Thành viên mới
Mình up bằng Update nó báo lỗi nhỉ, reset rồi vẫn bị.

oldmoon

Thành viên mới
Máy bạn đang ở bản gì ?! và bạn update theo file gì ????
Mình nhận máy về thì up ngay rom Stable golal 7.0.5.0 eu - xiaomi.eu_multi_cancro_V7.0.5.0.KXDCNCI_v7-4.4 (mà sao trong phần About nó không hiện chữ xiaomi by eu như mọi người). Sau đó reset wipe lại, vô rom bình thường. Tải file root enable - MI3W_MI4ALL_V7.0.5.0.KXDMICI_ROOTEnabled. Vào Update chọn up bình thường, nó báo lỗi, mà mình thử chọn up lại bản rom trên nó cũng báo lỗi.

LaTaPha

Thành viên mới
Mình nhận máy về thì up ngay rom Stable golal 7.0.5.0 eu - xiaomi.eu_multi_cancro_V7.0.5.0.KXDCNCI_v7-4.4 (mà sao trong phần About nó không hiện chữ xiaomi by eu như mọi người). Sau đó reset wipe lại, vô rom bình thường. Tải file root enable - MI3W_MI4ALL_V7.0.5.0.KXDMICI_ROOTEnabled. Vào Update chọn up bình thường, nó báo lỗi, mà mình thử chọn up lại bản rom trên nó cũng báo lỗi.
Mình cũng từng bị giống bạn, sau phải up lại rom bằng fastboot sau đó root bằng shuame apk chứ ko cần root bằng update file nữa :-D

oldmoon

Thành viên mới
Mình cũng từng bị giống bạn, sau phải up lại rom bằng fastboot sau đó root bằng shuame apk chứ ko cần root bằng update file nữa :-D
:D
Mình thì mò cài CWM, rồi quất SU 2.67 vô, đã chạy OK. Nhưng vẫn thích cái kiểu có tính năng root sẵn hơn.

//Công nhận cầm con Mi4 rất phê, nhất là với cái giá bèo (3tr).