Hướng dẫn Dành cho người MỚI DÙNG Redmi note 3 Pro

Light Of Darkness

Thành viên mới
25/11/17
9
0
1
27
Rất muốn chủ thớt hoặc 1 pro nào đó trả lời giúp mình mới vấn đề. mình rất gà, mới dùng đt của vợ được 2 hôm nay/
mình đang dùng bản rom 8.5.3.0 global của máy chưa up gì từ lúc mới mua
1/; mình có làm nhưng hướng dẫn khi cài mi pc suite nhưng máy tính không nhận diện được máy mình khi cắm cáp, như vậy có ảnh hưởng gì k?
2/ như bài hướng dẫn mình đã đăng kí để unlock bootloader nhưng khi làm theo hướng dẫn thì gặp lỗi như ảnh? có tìm hiểu thì do mình chưa up rom del. mình có tìm hiểu và up bằng mi pc sui thì ko đc. cả updater đều ko đc?
3/ HƯỚNG DẪN FLASH ROM BẰNG MI FLASH
Lưu ý:

Máy đã unlock bootloader rồi thì các bạn vào chế độ Fastboot để up rom.
bạn để như vậy mình rất khó hiểu k biết nên làm gì vì máy mình chưa có unlock. vậy nên cho mình hỏi giờ đưa máy về bản rom del kiểu gì. và có thể cho mình nick fb hoặc zalo để mình hỏi luôn cho tiện được k? thấy a e làm đc mình mong quá
Mình cũng bị như bạn

Light Of Darkness

Thành viên mới
25/11/17
9
0
1
27
Rất muốn chủ thớt hoặc 1 pro nào đó trả lời giúp mình mới vấn đề. mình rất gà, mới dùng đt của vợ được 2 hôm nay/
1/; mình có làm nhưng hướng dẫn khi cài mi pc suite nhưng máy tính không nhận diện được máy mình khi cắm cáp, như vậy có ảnh hưởng gì k?
2/ như bài hướng dẫn mình đã đăng kí để unlock bootloader nhưng khi làm theo hướng dẫn thì gặp lỗi như ảnh? có tìm hiểu thì do mình chưa up rom del. mình có tìm hiểu và up bằng mi pc sui thì ko đc. cả updater đều ko đc?
Lưu ý:

bạn để như vậy mình rất khó hiểu k biết nên làm gì vì máy mình chưa có unlock. vậy nên cho mình hỏi giờ đưa máy về bản rom del kiểu gì. và có thể cho mình nick fb hoặc zalo để mình hỏi luôn cho tiện được k? thấy a e làm đc mình mong quá
Máy mình 8.0 global còn ko up lên được 8.5 cơ

Cường Thịnh

Thành viên mới
27/1/17
31
4
8
24
Cho mình hỏi, máy mình khởi động vào twrp hơi lâu nhỉ (khoảng 3-4'). Vậy là chậm hay bình thường, thấy người ta trên mạng vô twrp nhanh lắm (bật là vô...). Thân

• Like
Reactions: Duy Khánh 1987

louismeo

Thành viên
23/1/16
146
29
28
30
Các bác cứu em, em up rom miui9 6.0 của bác hailabs từ RR 7.1 về bằng twrp, wipe 5, thì bị hiện logo MI rồi tắt, vào được fastboot, em phải làm gì nữa ạ?
Cũng bị tương tự như bác này, hứng lên up miui 9 qua twrp mà up xong máy tắt nguồn, bật nguồn lên thì nháy logo MI xong lại tắt, chỉ vào được fastboot.
Mà trong mục Port ở Device Manager trên PC hiện Qualcomm HS-USB Diagnostics 900E (COM9) chứ không hiện 9008 như mọi khi.
Các bác cứu em với :(

Cường Thịnh

Thành viên mới
27/1/17
31
4
8
24
Lưu ý:

Hi. Mình không phải pro gì nhưng mình có thể giúp bạn khắc phục nhé.
1. Theo như mình biết thì mipcsuite bị lỗi rồi, (thiết nghĩ lúc up rom bị sofrick không biết sao mà sửa ^^).
2. Bạn lên trang này tải bản QUALCOMM GLOBAL (developer room), và cài qua OTA (Ota là cái update), rồi theo hướng dẫn mà unlockbootloader. http://en.miui.com/getrom.php?r=301&m=yes&app=false
3. Không nhất thiết phải miflash, miflash chỉ khi nào điện thoại bị lỗi hoặc up room không được. Khi bạn đã unlock... rồi thì cài TWRP, có TWRP bạn có thể cài mọi rom và root.
Lúc mình unlock trên win 10 toàn lỗi, đem qua win xp làm phát một xong.

hoichemgio9x

Thành viên
25/10/17
159
9
18
23
Cũng bị tương tự như bác này, hứng lên up miui 9 qua twrp mà up xong máy tắt nguồn, bật nguồn lên thì nháy logo MI xong lại tắt, chỉ vào được fastboot.
Mà trong mục Port ở Device Manager trên PC hiện Qualcomm HS-USB Diagnostics 900E (COM9) chứ không hiện 9008 như mọi khi.
Các bác cứu em với :(
Hạ rom thì bị hỏng boot đó bạn. Bạn dùng miflash up lại rom gốc android 6.0 xong cài lại twrp và up miui9 của bạn lại nhé

• Like
Reactions: louismeo

hoichemgio9x

Thành viên
25/10/17
159
9
18
23
Cho mình hỏi hiện tại nếu muốn Unlock bootloader thì có cần đăng ký cấp phép nữa ko vậy? Mình click vào link thì ra trang Unlock khác

Mafiaboy

Thành viên mới
31/1/16
14
1
3

✦ HƯỚNG DẪN UP ROM và ROOT BẰNG TWRP

Hướng dẫn này chỉ áp dụng đối với những máy đã được Unlock Bootloader. Với TWRP, bạn có thể up bất cứ rom nào bạn muốn mà không cần quan tâm đang ở dòng hay loại rom nào.

Lời khuyên: Nên dùng ROM EU, bản rom của EU được làm dựa trên nền rom China Stable. Rom rất mượt, có full ngôn ngữ và Chplay.

Chuẩn bị: Một bản rom recovery đuôi .zip để trong bộ nhớ của máy. Nếu muốn root luôn thì download bản SuperSU mới nhất về cho vào bộ nhớ máy.

Bắt đầu:

1. Trên màn hình chủ của TWRP, bấm WIPE.
  2. Chọn Advanced Wipe, tích vào các mục system, data, cache, davik cache. Nếu muốn giữ lại ứng dụng đã cài thì bỏ chọn mục data.
  3. Vuốt Swipe to Wipe để xóa sạch sẽ rom cũ
  4. Ra ngoài màn hình chính, bấm Install, chọn đến bản rom đã chuẩn bị. Vuốt Swipe to confirm Flash.
  5. Vậy là đã up rom xong.
  6. Nếu muốn root thì bấm Install, chọn đến bản SuperSU đã chuẩn bị và làm tương tự như cài rom. Cài xong wipe davik cache rồi khởi động lại máy, chúc mừng bạn đã up rom và root thành công.

Em làm đến bước 3 thì thấy máy nó báo mấy dòng đỏ bị lỗi gì đó, đến bước 4 back ra ngoài thì ko tìm thấy thư mục lưu ROM. Xong chờ lâu quá mình khởi động lại thì bị treo logo.

Đã tải file edl.cmd về chạy nó hiện 9008 rồi mà vẫn bị treo các bác ạ, cứu em :((

hoichemgio9x

Thành viên
25/10/17
159
9
18
23
Em làm đến bước 3 thì thấy máy nó báo mấy dòng đỏ bị lỗi gì đó, đến bước 4 back ra ngoài thì ko tìm thấy thư mục lưu ROM. Xong chờ lâu quá mình khởi động lại thì bị treo logo.

Đã tải file edl.cmd về chạy nó hiện 9008 rồi mà vẫn bị treo các bác ạ, cứu em :((
Chắc wipe nhầm bộ nhớ trong cmnr. Muốn chạy lại bằng pc thì về mode fastboot, connect dt vào pc bằng usb cáp và chạy file edl.cmd và dt về màn hình đen nháy đèn đỏ xong dùng miflash up lạu rom

rdsnrf

Thành viên mới
15/9/18
3
0
1
20
Thẻ nhớ 32Gb của em đang sử dụng bình thường được 1 thời gian rồi thì tự dưng bị lỗi không thể xem được tất cả các file trong thẻ nhớ trên đt và đt cũng không nhận được thẻ nhớ nữa. Em reset máy hay tháo thẻ lắp vào lại thì báo "thẻ nhớ bị lỗi". Thẻ nhớ vẫn hoạt động bình thường khi lắp vào máy khác còn lắp thẻ nhớ khác vào đt thì vẫn bị lỗi. Em thử fomat lại trên đt thì vẫn báo lỗi hiện dòng chữ gì đó bên dưới.
Em cũng thử update MIUI mới nhất bằng OTA rồi nhưng vẫn bị lỗi ạ :<
Em có tìm xem lại nhiều topic cũ cũng nói về lỗi thẻ nhớ nhưng không giống thế này với cả cũng không giải quyết được :<
Mong mọi người giúp đỡ. Em cảm ơn nhiều ạ. Em xin lỗi vì đã làm phiền ạ :<

Đính kèm

2 MB · Lượt xem: 111
    246.2 KB · Lượt xem: 107
    214.5 KB · Lượt xem: 113
    43.3 KB · Lượt xem: 115

Bshuy2003

Thành viên nhiệt huyết
Thành viên BQT
18/9/15
2,007
1,117
113
55
Lấy cái thẻ nhớ khác lắp vào máy xem nó thế nào? Nếu vẫn lỗi thì đó khay thẻ nhớ bị hỏng, phải thay.

rdsnrf

Thành viên mới
15/9/18
3
0
1
20
Lấy cái thẻ nhớ khác lắp vào máy xem nó thế nào? Nếu vẫn lỗi thì đó khay thẻ nhớ bị hỏng, phải thay.
Em cảm ơn nhiều ạ. Xin lỗi vì không để ý nên rep muộn ạ :< thẻ nhớ khác lắp vào vẫn bị lỗi nhưng để em thử thay khay sim xem sao