Hướng dẫn Dành cho người MỚI DÙNG Redmi note 3 Pro

Quang Sang

Thành viên mới
11/8/15
29
3
3
29
Các bác cứu em, em up rom miui9 6.0 của bác hailabs từ RR 7.1 về bằng twrp, wipe 5, thì bị hiện logo MI rồi tắt, vào được fastboot, em phải làm gì nữa ạ?

leonis

Thành viên mới
11/9/17
4
0
1
29
Máy em chả biết thế nào mà vào recovery bằng volume+ với phím nguồn k được, giờ e muốn xóa sạch dữ liệu máy thì phải làm thế nào hả các bro, e xóa bằng phần sao lưu & đặt lại thì dữ liệu máy vẫn còn nguyên @@

Dương Viết Du

Thành viên
7/4/16
655
201
43
SGN
Máy em chả biết thế nào mà vào recovery bằng volume+ với phím nguồn k được, giờ e muốn xóa sạch dữ liệu máy thì phải làm thế nào hả các bro, e xóa bằng phần sao lưu & đặt lại thì dữ liệu máy vẫn còn nguyên @@
Có bị liệt phím nào không ? Vô fastboot đc thì Miflash lại rom gốc đi

Gửi từ Redmi Note 3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

leonis

Thành viên mới
11/9/17
4
0
1
29
Có bị liệt phím nào không ? Vô fastboot đc thì Miflash lại rom gốc đi

Gửi từ Redmi Note 3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Phím thì không bị liệt, vô fastboot được nhưng mà Miflash thì nó báo lỗi như này :(

Đính kèm

117.6 KB · Lượt xem: 181

Dương Viết Du

Thành viên
7/4/16
655
201
43
SGN
Máy bạn máy gì vậy , đâu phải RMN3P , mà giải nén file Rom ra mới flash đc nha

Gửi từ MiFone bằng cách sử dụng Tapatalk

• Like
Reactions: leonis

leonis

Thành viên mới
11/9/17
4
0
1
29
Máy bạn máy gì vậy , đâu phải RMN3P , mà giải nén file Rom ra mới flash đc nha

Ủa, của mình là redmi note 3, cách làm khác hả bạn? mình giải nén ra đầy đủ theo hướng dẫn luôn.

Dương Viết Du

Thành viên
7/4/16
655
201
43
SGN
Cài qua fastboot thì máy Mi nào cũng như nhau.
Kiểm tra lại driver, hoặc đổi bản Miflash khác xem sao

Hoa Văn

Thành viên mới
16/9/17
1
0
1
51
Đang xài bản này, giờ có thông báo cập nhật bản mới, vậy có nên lên lun ko bà con, nếu lên đc thì có mất tiếng Việt ko vậy thớt, thanks!

vipboymuadong

Thành viên
4/1/16
574
102
43
25
Bác hailap thêm cái này đi bác, có tin nhắn hay thông báo là nó đọc cho mình luôn này

lamhpooo1

Thành viên mới
21/7/17
68
5
8
24
cho hỏi t hỏi chút về phần cứng: viền benzen vs nắp lưng của redmi note 3 có dùng đc cho note 3 pro k? tại tìm mãi mà k thấy cho note 3 pro.đang cần thay 2 cái đó

hoichemgio9x

Thành viên
25/10/17
159
9
18
23
Máy mình bị lỗi con quay hồi chuyển. Đã test như hd nhưng ko hiện mũi tên. Help me

cuonf

Thành viên mới
28/11/17
4
0
1
36
e ngốc quá các bác ơi. hồi giờ e ko vọc vạch j điện thoại, bỗng hôm nay em bị ngứa tay vọc cho vui, ai ngờ máy e không dùng được nửa.
tình hình là: em unlock BL mà e quên nhập tài khoảng MI trên điện thoại( tại e mới up room mới nên quên nhập tk MI) e unlock BL khí thế......máy tính báo lỗi...... rui e bật điện thoại lên thì máy báo "THIS DEVICE IS LOST". e bó tay rồi các bác. mong các bác nào có kinh nghiệm chỉ e chút. huhu

Toàn0509

Thành viên mới
2/12/17
14
1
3
23
Các bác ơi sao cái recovery của e nó ko tích vô ô data mà chỉ tích đc ô cache nhỉ e dùng bản mod

Toàn0509

Thành viên mới
2/12/17
14
1
3
23
Em tải mod recovery ở trang đầu để root mà cài xong vào instal để cài supersu thì tất cả các mục trống rỗng

Dương Kiệt Tác

Thành viên mới
16/12/17
1
0
1
29
Rất muốn chủ thớt hoặc 1 pro nào đó trả lời giúp mình mới vấn đề. mình rất gà, mới dùng đt của vợ được 2 hôm nay/
mình đang dùng bản rom 8.5.3.0 global của máy chưa up gì từ lúc mới mua
1/; mình có làm nhưng hướng dẫn khi cài mi pc suite nhưng máy tính không nhận diện được máy mình khi cắm cáp, như vậy có ảnh hưởng gì k?
2/ như bài hướng dẫn mình đã đăng kí để unlock bootloader nhưng khi làm theo hướng dẫn thì gặp lỗi như ảnh? có tìm hiểu thì do mình chưa up rom del. mình có tìm hiểu và up bằng mi pc sui thì ko đc. cả updater đều ko đc?
3/ HƯỚNG DẪN FLASH ROM BẰNG MI FLASH
Lưu ý:

Máy đã unlock bootloader rồi thì các bạn vào chế độ Fastboot để up rom.
bạn để như vậy mình rất khó hiểu k biết nên làm gì vì máy mình chưa có unlock. vậy nên cho mình hỏi giờ đưa máy về bản rom del kiểu gì. và có thể cho mình nick fb hoặc zalo để mình hỏi luôn cho tiện được k? thấy a e làm đc mình mong quá

Đính kèm

65.9 KB · Lượt xem: 186

Light Of Darkness

Thành viên mới
25/11/17
9
0
1
27
Bác cho mình hỏi máy mình dùng rom miui 8.0 android 5.1.1 mà lúc vào recovery rồi mở mi pc suite lên mà nó không nhận máy ạ , nó cứ bắt cắm cab trong khi mình cắm rồi