Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

ROM Close

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

bibizack

Thành viên mới
Bro Phúc cho e hỏi chút là máy e mới mua về, thấy có báo up OTA nên em up luôn lên, và h thì đang ở Rom Stable 8.5.6.0(MCFCNED). E đang chờ đủ 72h để Unlock Bootloader. E có lên trang chủ xiaomi và down bản Global 8.5.8.0(NCFMIED) rồi. Bác cho e hỏi unlock bootloader xong thì e up lên bản này có được không ạ. Và nếu được bác cho em xin hướng dẫn cụ thể để up đc không ạ. Em cảm ơn bác

Phucthaigia

Thành viên nhiệt huyết
Bro Phúc cho e hỏi chút là máy e mới mua về, thấy có báo up OTA nên em up luôn lên, và h thì đang ở Rom Stable 8.5.6.0(MCFCNED). E đang chờ đủ 72h để Unlock Bootloader. E có lên trang chủ xiaomi và down bản Global 8.5.8.0(NCFMIED) rồi. Bác cho e hỏi unlock bootloader xong thì e up lên bản này có được không ạ. Và nếu được bác cho em xin hướng dẫn cụ thể để up đc không ạ. Em cảm ơn bác
Unlock bl, cài custom recovery (twrp, trang 1 có), tải rom cần up (lưu ý đúng tên cho dòng máy của mình), vào twrp, 4 wipe, reboot recovery. Up rom. Reboot. Done

0918642445.tth

Thành viên
Cho minh hoi ban 1808 muon huy root hoan toan phai lsm sao? Flash file remove supersu duoc k? Minh muon dung root bang magisk.
Tốt nhất bạn đừng cố cài magisk lm ji. Mình bỏ cả ngày ra để cài magisk v14.0 màk luôn bị lỗi.
Màk bạn úp lên cũng không có ích lợi gì bằng su.

Gửi từ Redmi Note 4X của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

bibizack

Thành viên mới
Unlock bl, cài custom recovery (twrp, trang 1 có), tải rom cần up (lưu ý đúng tên cho dòng máy của mình), vào twrp, 4 wipe, reboot recovery. Up rom. Reboot. Done
Em tìm mãi không thấy hướng dẫn cài twrp đâu cả, bác có thể cho em xin link hướng dẫn cụ thể và file download twrp, adb cho redmi note 4X được không ạ

nns1238

Thành viên tích cực
Em tìm mãi không thấy hướng dẫn cài twrp đâu cả, bác có thể cho em xin link hướng dẫn cụ thể và file download twrp, adb cho redmi note 4X được không ạ
Bài 2 trang 1 bác phúc có. Ko thì có đến 2 top dc dính ở bên ngoài hướng dẫn tận răng cài recovery twrp

xtiepvn

Thành viên
Tốt nhất bạn đừng cố cài magisk lm ji. Mình bỏ cả ngày ra để cài magisk v14.0 màk luôn bị lỗi.
Màk bạn úp lên cũng không có ích lợi gì bằng su.

Bạn có nhầm lẫn gì không. Mình cài và sử dụng hoàn toàn bình thường. Bạn phải hủy su hoàn toàn trước khi cài. Magisk lợi ích hơn su nhiều nó cho phép can thiệp vào hệ thống mà không ảnh hưởng tới phân vùng system. Nôm na dễ hiễu như là tạo 1 phân vùng ảo thay thế system trong đó bạn có thể chỉnh sửa tùy thích với các bản modul trong khi system vẫn giữ nguyên bạn có thể update qua ota hay khi bị bootloop bạn có thể mount magisk qua twrp rồi xóa modul vừa cài để hoạt động bình thường ,có thể pass safanet..v.v.v

0918642445.tth

Thành viên
Bạn có nhầm lẫn gì không. Mình cài và sử dụng hoàn toàn bình thường. Bạn phải hủy su hoàn toàn trước khi cài. Magisk lợi ích hơn su nhiều nó cho phép can thiệp vào hệ thống mà không ảnh hưởng tới phân vùng system. Nôm na dễ hiễu như là tạo 1 phân vùng ảo thay thế system trong đó bạn có thể chỉnh sửa tùy thích với các bản modul trong khi system vẫn giữ nguyên bạn có thể update qua ota hay khi bị bootloop bạn có thể mount magisk qua twrp rồi xóa modul vừa cài để hoạt động bình thường ,có thể pass safanet..v.v.v
Vâng
Mình đã cố xóa hoàn toàn nhưng không đc.
Hời.
Nen mình không cài đc. Hễ cài là máy nháy logo xonq là tắt hụp =)

0918642445.tth

Thành viên
Nếu bạn muốn xóa thì thử cách này xem sao

mr.sao1102

Thành viên
Có ai ở bản 8.2.22.0 của bác phúc bị ntn k vậy?

Người ta hỏi anh thuốc phiện là gì?...
Và bắt đầu anh kể về em... [emoji854]

deptraiBN

Thành viên mới
Bác Phúc ơi, em ko nạp thẻ điện thoại qua *100* được ạ. E dùng bản lite ạ. Bác hỗ trợ em với ạ. Cảm ơn bác.

Phucthaigia

Thành viên nhiệt huyết
Bác Phúc ơi, em ko nạp thẻ điện thoại qua *100* được ạ. E dùng bản lite ạ. Bác hỗ trợ em với ạ. Cảm ơn bác.
Thử reboot máy xem sao e. Hoặc do mạng bận thôi. Chờ 1 lúc nạp lại xem sao. Lỗi này a nghĩ ko phải do rom đâu

nns1238

Thành viên tích cực
Bác @Phucthaigia cho e hỏi có cách nào cho cái twrp vô rom stock để khi flash nó ko mất twrp ko bác

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.