Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

ROM Close

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

nns1238

Thành viên tích cực

deptraiBN

Thành viên mới
Bác Phúc ơi, bác cho em hỏi là trong link của bác có bản "Mi4W_global_8.1.6.0_edit_160917" nó khác gì những bản trước ko ạ? Và bản "Cancro_7.1.3.0_edit_15092017" nữa ạ, chạy Mi7 chắc nhẹ hơn nhiều ạ?

Bác ơi bác sắp xếp thời gian làm 1 cái note ưu nhược điểm của tất cả các bác làm để anh em tiện theo dõi được ko ạ? Em đang xài bản Lite của bác. Cảm ơn bác.

Phucthaigia

Thành viên nhiệt huyết
Bác Phúc ơi, bác cho em hỏi là trong link của bác có bản "Mi4W_global_8.1.6.0_edit_160917" nó khác gì những bản trước ko ạ? Và bản "Cancro_7.1.3.0_edit_15092017" nữa ạ, chạy Mi7 chắc nhẹ hơn nhiều ạ?

Bác ơi bác sắp xếp thời gian làm 1 cái note ưu nhược điểm của tất cả các bác làm để anh em tiện theo dõi được ko ạ? Em đang xài bản Lite của bác. Cảm ơn bác.
Rom của mi4 chứ ko phải Note4X đâu em. Up nhầm là brick đấy. Đọc kĩ tên rom

nguyentuongduc

Thành viên
Bác phúc biết cách khắc phục lỗi không xem được sử dụng pin không ạ,nó báo bảo mật đã dừng lại,e dùng multirom, flash file bảo mật qua twrp được k vậy bác

nns1238

Thành viên tích cực
Bác @Phucthaigia , con mi4 lên rom miui 8 ngon lành, mượt mà. Nhưng dùng tác vụ bình thường như cài đặt lại các pm nhiệt độ tăng khá nóng, có lúc lên 40°. Để e theo dõi thêm xem ntn. Thank bác

Phucthaigia

Thành viên nhiệt huyết
Bác phúc biết cách khắc phục lỗi không xem được sử dụng pin không ạ,nó báo bảo mật đã dừng lại,e dùng multirom, flash file bảo mật qua twrp được k vậy bác
Vụ này qua hỏi chú KhoaDo. Mình chưa gặp nên chưa biết mặt mũi bug nó ntn

Phucthaigia

Thành viên nhiệt huyết
Bác @Phucthaigia , con mi4 lên rom miui 8 ngon lành, mượt mà. Nhưng dùng tác vụ bình thường như cài đặt lại các pm nhiệt độ tăng khá nóng, có lúc lên 40°. Để e theo dõi thêm xem ntn. Thank bác
Đúng r. Mi4 nổi tiếng là nóng mà. Đặc biệt là 6.0. Nếu cần pin và stable thì nên ở 4.4

Hé Líng

Thành viên
Bác @Phucthaigia có thể lấy drive bluetooth miui9 lên miui 8 qua flash đc ko? Miui 9 nó fix lỗi bluetooth nếu kết nối tay chơi game bluetooth thì mất bàn phím ảo! Nhưng miui 9 bác lại chưa mod. Em cần file đó để flash. Thank bác mong bác phản hồi sớm.

Gửi từ Redmi Note 4X của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Sửa lần cuối:

nns1238

Thành viên tích cực
Bác @Phucthaigia có thể lấy drive bluetooth miui9 lên miui 8 qua flash đc ko? Miui 9 nó fix lỗi bluetooth nếu kết nối tay chơi game bluetooth thì mất bàn phím ảo! Nhưng miui 9 bác lại chưa mod. Thank bác mong bác phản hồi sớm.

thử xem, nhớ backup lại đề phòng lỗi

nns1238

Thành viên tích cực
Em đang cần file đó. Hiện tại em chưa có. Bác biết lây ở đâu em xin

qua mấy top của miui 9 tải rom về lấy trong system/app

Phucthaigia

Thành viên nhiệt huyết
Bác @Phucthaigia có thể lấy drive bluetooth miui9 lên miui 8 qua flash đc ko? Miui 9 nó fix lỗi bluetooth nếu kết nối tay chơi game bluetooth thì mất bàn phím ảo! Nhưng miui 9 bác lại chưa mod. Em cần file đó để flash. Thank bác mong bác phản hồi sớm.

Thử đi b. Nó nằm trong system/lib/hw/ bluetooth.default.so

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.