Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

ROM Close

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Jin

Thành viên mới
làm cách nào để bỏ đi cái bóng mờ mờ hàng icon mặc định vậy các thím, với đổi theme mặc định, tks.

mr.sao1102

Thành viên
làm cách nào để bỏ đi cái bóng mờ mờ hàng icon mặc định vậy các thím, với đổi theme mặc định, tks.
Flash cái file now_shadow... ở mục mod

Có ai hỏi a thuốc phiện là gì? và bắt đầu a kể về em..

• Like
Reactions: Jin

minhnghia1991

Thành viên
Thấy ae ko mặn mà với bản dev miui 9 nên mạn phép làm đại bản rom cho ae trải nghiệm đỡ buồn :) . Cập nhật Global stable 8.5.4.0 base 7.0 và stable 8.2.22.0 lite base 6.0 trang 1 nha ae
Hài z, mới cài lại rom x

Gửi từ Redmi Note 4X của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Jin

Thành viên mới
Flash cái file now_shadow... ở mục mod

Có ai hỏi a thuốc phiện là gì? và bắt đầu a kể về em..
có cách nào làm theme mình tự chỉnh đó thành mặc định hệ thống không bạn không bạn, máy mình có xplore

ktots

Thành viên mới
trước tiên xin lỗi vì mình là người mới chưa rành về up rom note 4x, mình đã unlockbootloader, có cài twrp rồi, đã up 1 rom cook khác, nay muốn up rom 8.5.4.0 của bác phúc, vậy thì mình làm sao để tất cả các app dữ liệu vẫn còn khi up rom, hay phải tải lại từ đầu tất cả. mong sớm nhận được phản hồi vì mình thật sự cần gấp trong tối nay!

nns1238

Thành viên tích cực
trước tiên xin lỗi vì mình là người mới chưa rành về up rom note 4x, mình đã unlockbootloader, có cài twrp rồi, đã up 1 rom cook khác, nay muốn up rom 8.5.4.0 của bác phúc, vậy thì mình làm sao để tất cả các app dữ liệu vẫn còn khi up rom, hay phải tải lại từ đầu tất cả. mong sớm nhận được phản hồi vì mình thật sự cần gấp trong tối nay!
Dùng titanium backup back up lại những gì cần. Vì cài ROM là sẽ bay hết

ktots

Thành viên mới
Dùng titanium backup back up lại những gì cần. Vì cài ROM là sẽ bay hết
Cảm ơn bạn, cho mình hỏi thêm là mình vừa back up 1 bản từ rom đang xài, nếu mình cài rom mới có thể dùng bản back up cũ để khôi phục app ko?

StupidLovely

Thành viên
xài cái này nhé.

Phucthaigia

Thành viên nhiệt huyết
A phúc thái gia cho e hỏi e xài bản 8.2.5 của a e load cái viper4androi mà nó ra như này k đc a ạ
Em vào twrp/sdcard xóa thư mục viper4android đi. Tải file viperprofile trong thư mục final về, mở zip chép thư mục viper4android qua Bộ Nhớ Trong. Vào viper load lại. Done

Sửa lần cuối:

Phucthaigia

Thành viên nhiệt huyết
có theme của miui 9 vs hiệu ứng chuyển cảnh ko a.
Theme miui 9 xấu òm. A ko làm theme đó. Còn hiệu ứng chuyển cảnh miui 9 thì ae nào đang dùng miui 9 trích file framework-res.apk lên đây a lấy qua 8540 cho. A ko có tgian bung rom để lấy file. Bản 8540 hôm qua thấy ae phàn nàn miui 9 nên a làm cấp tốc cho ae trải nghiệm thôi. Chỉ có 55p để vừa làm vừa test rom

deptraiBN

Thành viên mới
Rom của bác xài buồn quá, xài mãi chã thấy hết pin gì. Tks bác nhiều. :D

À tiện anh em cho hỏi, mình đang muốn đổi gió sang xài Rom Android. Các bác cho hỏi là em down rom của Redmi Note 4 (Snapdragon) là dùng được cho Redmi Note 4x đúng ko ạ? E cảm ơn các bác. :D

E tính down ở đây ạ: https://forum.xda-developers.com/re...on-roms-kernels-recoveries--other-development

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.