Hỏi & Đáp Chất lượng ảnh của Redmi Note 7 pro

Thảo luận trong 'Redmi Note 7 / 7 Pro' bắt đầu bởi namhung, 13/5/19.

1. namhung

namhung Thành viên mới

Các bạn đã dùng rồi xin hỏi chất ảnh có đẹp hơn nhiều không? Máy có chậm hơn Mi 8 nhiều không?
    Mình thích chip chụp ảnh IMX586 của nó nên muốn đổi qua dùng.

Cám ơn

2. lethanhtuan2895

lethanhtuan2895 Thành viên mới

chơi game thì rn7p không ngon vì gpu yếu đồ hoạ sẽ xấu, chụp ảnh thì iphone 7 cũ trong tầm ngang giá vẫn hơn rất nhiều nhưng nếu bạn thích hàng mới và xiaomi thì con này chụp đẹp hơn samsung mới nhiều lắm. Tác vụ cơ bản như lướt web, fb, mess thì snap 636 còn ko lag thì sao snap 675 lag được bạn.

3. Hieubs

Hieubs Thành viên

Tất nhiên ko thể so với Mi8 được, nhưng với các tác vụ cơ bản thì máy ok lắm B ah, M dùng đc chục ngày nay chưa thấy lag giật gì, chụp ảnh thì ok hơn mấy em SS hay Huawei chính hãng cùng tầm giá

4. namhung

namhung Thành viên mới

Chụp hình phải đẹp hơn Mi8 đúng ko bạn? Ko rõ chip Snapdragon này có chậm dữ ko bạn? Màn hình của nó có đẹp ko?
    Mình tính lấy con Redmi Noted 7 Pro bản 6GB/128G thay cho con Mi 5s Plus đã mua 2,5 năm bể màn hình, sợ nó còn yếu hơn Mi 5s Plus thì của đáng tội :D

Cám ơn các bạn

5. ndlinhql

ndlinhql Thành viên tích cực

Chụp hình ko thể hown Mi8 được , nhưng chất lượng ảnh vẫn rất ok , chip thì hơn 821 của Mi5s plush nhiều , màn hình ok

6. Hieubs

Hieubs Thành viên

Mi 8 vẫn là 1 trong những đt chụp hình đẹp nhất của Xiaomi, N7pro ko ăn được đâu B nhé. còn tác vụ bt thì N7pro ko có gì phải phàn nàn, game thì cũng gọi là tạm thôi B ah, chip đầu 8 vẫn tốt hơn B nhé

7. puppy1805

puppy1805 Thành viên mới

so chụp ảnh với Mi 8 SE thì sao hả các bác?

8. duongdinhbaoduy

duongdinhbaoduy Thành viên

N7pro ko sánh được với mi8se đâu bạn, nhất là gọi video call thì mi8se đẹp hơn rất nhiều

puppy1805 thích bài này.
  9. namhung

namhung Thành viên mới

cám ơn các bạn mình mua Mi 9 luôn rồi, hehe, màn hình xấu, loa bé, nhưng mạnh thôi rồi

10. Head

Head Thành viên mới

Ban đầu mình cũng từ mi 8.SE nhắm đến Mi.9 nhưng thật sự ưu tiên chọn máy của mình luôn là Jack 3.5 nên mình dừng ngay lập tức ý định mua M.9 khi hay tin 7p ra mắt.
    ••Hiệu năng hiện nay của 636 vẫn rất tốt với mình thì không lý nào 675 mạnh hơn cả 710 lại không tốt. Pin rất ngon. Nhưng đang khá là khó nuốt cái màn hình bo tròn có phần quá đáng và phần giọt nước khá thô.

••Chụp hình không thể bằng được 8 SE thì đừng nên so sánh với dòng cao hơn. Nhất là cam trước. Nhưng ảnh vẫn đẹp, và tạo được cảm hứng để chụp chứ không tệ như note 7, 8lite.
    ••Đôi dòng chia sẽ cho bạn nào cần info tham khảo :)