Hướng dẫn CH Play, Google Assistant, Adguard Premium, Mi Mover, Security...Fix Lỗi GPS trên Mi 6x

Thảo luận trong 'Mi 6X' bắt đầu bởi LynkN, 30/7/18.

1. LynkN

LynkN Thành viên mới

[UPDATE] Hiện Mi6x mình đang dùng đã cập nhật Miui 10 China Stable, sau đó thì bị lỗi GPS. Sau khi đọc trên các forum thì thấy khá nhiều ng cùng cảnh ngộ. Nhưng mình đã khắc phục được bằng cách: Vào phần Location của Setting, Ở phần Location Mode chọn Device Only. Sau đó thì Google Mao,Grab... Hoạt động bth trở lại,mn ai có bị thì thử nhé ^^

Mọi điều dưới đây đều là mình chia sẻ khi đang dùng ROM CHINA STABLE 9.5.15.0, có thể sẽ k cần thiết đối với các bác dùng các bản Multirom, Eu Rom và các bác biết rồi ^^
    • CH Play
    Hướng dẫn cài trực tiếp thông qua AppStore gốc của máy đã khá nhiều, nay cập nhật mới thì các b gõ "Google" trong thanh tìm kiếm sẽ k ra bộ cài ngay, mà phải kéo xuống dưới cùng có 2 mục ở phần View more, chọn 1 trong 2 cái toàn tiếng tàu là sẽ ra ( App đầu tiên - 167.3KB)
    • Google Assistant - Thay thế cái Mi AI toàn tiếng khựa, mang tìm kiếm giọng nói tiếng Việt lên các dịch vụ Google ( Google, Chrome, Youtube,...)
    Khá đơn giản, lên CH Play, tải ứng dụng Google. Vào Cài đặt > Manage apps > 3 dấu chấm ở góc > Default App > Đổi 2 cái Voice Assistant và Assist and Voice input sang Google > Done
    • Adguard Premium: chặn quảng cáo - khá tốt, tuy nhiên k thể triệt để vì chính sách mà cả Google và Apple đều thực hiện, nên app này k còn tồn tại trên CH Play, trên CH Play chỉ còn bản chặn riêng cho trình duyệt Samsung, còn đây là bản chặn bằng VPN
    Các b tìm bản Adguard Premium của a Ghost Killer bên gocdienthoai.net, mày mò tí, mình mới mua máy 3 ngày, và app này chặn hơn 1000 quảng cáo trong 2 ngày đầu mình cài :v
    • Microsoft Edge - cái này mình thích vì có nút Back và Next, vì cử chỉ của máy chỉ trở về trang trc là dễ chứ next vào trang mình vừa back cá nhân mình thấy khó vl, chia sẻ thêm vì nó có Adblock Plus tích hợp trong Setting
    • Mi Mover: Trong Additional Setting - là 1 đứa dùng song song IOS và Android thì mình thề thích cái này vl :v Chuyển dữ liệu từ 1 máy khác sang nhanh gọn (IOS và Android), mình nhập cái iCloud vào cái thế là Done
    • Security: Mình chỉ lưu ý là ấn Fix thì nó sẽ tự thay đổi 1 số cài đặt mà mình đã thay đổi ( đối vs ai thích vọch vạch ) nên đôi khi đừng quan trọng mức % quá
    Hiện tại thế thôi, mình mới mua máy vài ngày à nên pin cx chưa có review gì hết. Chọn con này thay vì con Note 5 Pro mặc dù pin có hơn 3k, nhưng quan niệm của mình là hết thì sạc, pin dự phòng đầy nhà nên don't care =))
    Còn vì trc đó đã dùng qua Miui, Up đủ thứ ROM nên mình nhận xét là Rom China Stable vẫn OK nhất, pin rồi hiệu năng cx như lỗi vặt, và tiếng anh cx k phải vấn đề lớn lắm, nên ở yên thôi :v Apk hack thì đầy ra r
    Còn về Root h mình thấy nó hơi vô dụng trừ khoản up Rom =)) (cá nhân). IOS Jailbreak chán chê nên h sang Miui có Xpose mà méo tương thích, chán :V

Chỉnh sửa cuối: 21/9/18
    tml3nr thích bài này.
  2. Tran Hong Phuoc

Tran Hong Phuoc Thành viên mới

em uprom bị lỗi ERROR :7 là sao, có bạn nào hướng dẫn mình fix lỗi này

3. Phương151

Phương151 Thành viên mới

xin hỏi, hiện em bị lỗi cái chức năng dịch từ ảnh của google translate, có cách nào sửa không ạ, cứ chụp xong ảnh để quét thì nó lại reset, tiếng anh cũng ko ngại lắm, cũng ko muốn up room lằng nhằng, nhưng vì công việc hay dùng cái này quá @@
    Xin hỏi thêm, bị lỗi chỉ đường trong google map có cách nào khắc phục không ạ?

Chỉnh sửa cuối: 4/9/18
  4. Phương151

Phương151 Thành viên mới

vị trí thì rất chính xác, nhưng tìm đường thì nó cứ báo lỗi như thế này ạ

Các file đính kèm:

5. LynkN

LynkN Thành viên mới

Mình đang dùng ROM Stable China gốc, và k bị lỗi nào như b nên k biết chỉ ra sao

6. LynkN

LynkN Thành viên mới

À đúng là Google Map đang lỗi thật, chắc phải đợi Cập nhật thôi

7. LynkN

LynkN Thành viên mới

B vào Location trong Setting, Chọn Location Mode là Device Only, khởi động lại Google Map nhé

8. black_cat_90

black_cat_90 Thành viên mới

bác cho e hỏi bác dùng google assitant có giống trên rom global không. e cài mà hỏi thời tiết nó mới trả lời còn mấy câu hỏi khác nó toàn ra search :D