Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp Chưa thấy admin tạo chủ đề cho Mi10T pro 5G nhỉ ?

hoangnam1702

Thành viên tích cực
Có ai thử cài tw chưa cho mấy dòng nhận xét với

hoangnam1702

Thành viên tích cực
Thấy có Rom Eu stabe mà chưa thấy anh em nào up thử cả

hoangnam1702

Thành viên tích cực
@tuan1982 : Báo cáo bác là em đã lên Eu thành công. Nguyên nhân hóa ra do em sử dụng tool nên mặc dù cài được Twrp bình thường nhưng lại bị lỗi không format data được. Cuối cùng em phải gõ lệnh tay thì ok rồi. Vừa lên bản 12.0.10 chạy rất mượt mà và quan trọng nhất là đã quay lại được trình gọi điện và nhắn tin của Xiaomi, trước rom global trình gọi điện nhắn tin của google dùng cực chuối

Sipder man

Thành viên mới
@tuan1982 : Báo cáo bác là em đã lên Eu thành công. Nguyên nhân hóa ra do em sử dụng tool nên mặc dù cài được Twrp bình thường nhưng lại bị lỗi không format data được. Cuối cùng em phải gõ lệnh tay thì ok rồi. Vừa lên bản 12.0.10 chạy rất mượt mà và quan trọng nhất là đã quay lại được trình gọi điện và nhắn tin của Xiaomi, trước rom global trình gọi điện nhắn tin của google dùng cực chuối
Bác dùng twrp nào vậy, hôm nay e mới unlock và cài 3.4.0, 3.4.3, 3.5.0 đều ko wipe đc dòng 4, giờ bộ nhớ bị mã hoá rồi, các app ko truy cập đc bộ nhớ, máy ảnh ko chụp vì ko truy cập đc bộ nhớ. Giúp e phát ạ.

fongka

Thành viên mới
tui cũng y như ông, bị lỗi ko truy cập đc bộ nhớ trong, flash lại rom global bằng miflash quên bỏ check lock , giờ bị lock lại méo biết cứu sao luôn :3

Bác dùng twrp nào vậy, hôm nay e mới unlock và cài 3.4.0, 3.4.3, 3.5.0 đều ko wipe đc dòng 4, giờ bộ nhớ bị mã hoá rồi, các app ko truy cập đc bộ nhớ, máy ảnh ko chụp vì ko truy cập đc bộ nhớ. Giúp e phát ạ.

hoangnam1702

Thành viên tích cực
tui cũng y như ông, bị lỗi ko truy cập đc bộ nhớ trong, flash lại rom global bằng miflash quên bỏ check lock , giờ bị lock lại méo biết cứu sao luôn :3
DÙNG CẢ 3 TWRP TRÊN ĐỀU ĐƯỢC, NHƯNG HÔM TRƯỚC MÌNH ĐÃ NÓI RỒI, PHẢI SỬ DỤNG LỆNH CÀI TWRP BẰNG TAY, KHÔNG DÙNG TOOL VÀ ĐỔI SANG MÁY TÍNH KHÁC LÀM LẠI. HÔM TRƯỚC MÌNH LÀM Ở MÁY ĐỂ BÀN MÃI KHÔNG ĐƯỢC, TOÀN KHÔNG NHẬN BỘ NHỚ, KHI VỀ NHÀ DÙNG LAPTOP THÌ OK NGAY, DÙ CÙNG LÀ WIN 10