Thảo luận Cần test gì và cách test khi mua Rmn4 ạ?

mistofai

Thành viên mới
26/9/16
47
2
8
41
Các bác cho e hỏi những vấn đề gì cần phải test khi đi mua ạ. E nghiên cứu nhiều topic thì e thấy các vấn đề sau, phiền các bác bổ sung và hướng dẫn e cách test ở từng vấn đề ạ :D
1. Hở sáng (nghe bảo dùng app Blacklight Bleed Test, k biết đúng k ạ)
2. GPS (cái này e chưa nghiên cứu nhiều nên k biết là lỗi do ROM hay do phần cứng ạ?)
3. Cảm biến con xoay (nghe bảo nhiều máy grey bị lỗi này, thấy rõ khi chơi những game đua xe. Nhưng e cũng chưa biết cách test, phiền cao nhân chỉ giáo ạ?
4. .... (Mời các bác bổ sung và hướng dẫn cho e cách test 3 cái trên ạ)
:D Thanks các bác đã quan tâm rất nhiều

Vinhmonster

Thành viên
4/9/16
414
62
28
26
Test màn hình: lấy thìa khóa, dao... chà nên xem có xước ko!
Test độ bền: thả rơi, ngâm nước...
Ko hỏng thì xúc luôn

Phan Phước Triển

Thành viên
13/9/16
221
42
28
24
Lỗi cảm biến con quay hồi chuyển có thể tự fix được rồi nên bác khỏi lo, khuyên chân thành bác đừng nên mua màu grey, tôi đây đã từng đi test trực tiếp rất nhiều máy grey tại hoangha với cellphones lắm rồi và giờ đang dùng màu gold, có mấy cái khuyết điểm tôi đã nêu ở topic của bạn nào có tên là "chọn màu nào đẹp nhất" bác có thể tham khảo qua.

• Like
Reactions: mistofai

mistofai

Thành viên mới
26/9/16
47
2
8
41
Lỗi cảm biến con quay hồi chuyển có thể tự fix được rồi nên bác khỏi lo, khuyên chân thành bác đừng nên mua màu grey, tôi đây đã từng đi test trực tiếp rất nhiều máy grey tại hoangha với cellphones lắm rồi và giờ đang dùng màu gold, có mấy cái khuyết điểm tôi đã nêu ở topic của bạn nào có tên là "chọn màu nào đẹp nhất" bác có thể tham khảo qua.
Cho e hỏi tí, cái khuyết điểm của Grey bác nói là "+ Không có diamon cut ở lỗ loa tạo cảm giác thiếu sang trọng cho máy". Em cứ tưởng cái lỗi này là do lô hàng sau này nó cắt đi, tức là nó cắt ở cả 3 màu chứ đâu phải mỗi Grey đâu ạ? Có chăng vì grey hết nhanh quá nên nó nhập lô mới của grey rồi chứ gold nó lại chưa nhập nên bác vẫn còn diamond cut ở loa ạ?

Phan Phước Triển

Thành viên
13/9/16
221
42
28
24
Cho e hỏi tí, cái khuyết điểm của Grey bác nói là "+ Không có diamon cut ở lỗ loa tạo cảm giác thiếu sang trọng cho máy". Em cứ tưởng cái lỗi này là do lô hàng sau này nó cắt đi, tức là nó cắt ở cả 3 màu chứ đâu phải mỗi Grey đâu ạ? Có chăng vì grey hết nhanh quá nên nó nhập lô mới của grey rồi chứ gold nó lại chưa nhập nên bác vẫn còn diamond cut ở loa ạ?
Không phải đâu bạn nhé, nếu mà nói về máy nào bán ra được nhiều nhất là phải nhắc tới gold + silver vì khi máy mới vừa bán ra tại thị trường Việt Nam đa số chỉ có mỗi 2 màu này còn màu grey nhập về muộn hơn nên chưa chắc grey đã bán được nhiều máy hơn 2 màu kia, còn về diamon cut ở lỗ loa thì tại Việt Nam chưa ghi nhận máy màu grey nào có cả kể cả lô đầu tiên, còn màu gold + silver cả lô đầu hay lô sau gì đều có hết.

Vinhmonster

Thành viên
4/9/16
414
62
28
26
Không phải đâu bạn nhé, nếu mà nói về máy nào bán ra được nhiều nhất là phải nhắc tới gold + silver vì khi máy mới vừa bán ra tại thị trường Việt Nam đa số chỉ có mỗi 2 màu này còn màu grey nhập về muộn hơn nên chưa chắc grey đã bán được nhiều máy hơn 2 màu kia, còn về diamon cut ở lỗ loa thì tại Việt Nam chưa ghi nhận máy màu grey nào có cả kể cả lô đầu tiên, còn màu gold + silver cả lô đầu hay lô sau gì đều có hết.
bạc với vàng hết cut rồi bạn! vừa hôm trc đi mua cho ông anh 1 con màu vàng xong xem cả màu bạc cũng ko có cut (hoàng hà)