Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp Cần giúp đỡ thông tin về Mi pad 4

samdo

Thành viên mới
mình định mua 1 con mi pad 4 bản lte (bản xách tay), có mấy vấn đề cần các bạn thông tin giúp:

1. máy có thể nghe gọi như đt ko, hay chỉ dùng để vào 4g (tất nhiên có mạng thì sẽ gọi bằng zalo, viber... nhưng ý mình là gọi qua sim như điện thoại ý)
2. máy có lock bl như đt xiaomi ko, unlock bl có cần add tk rồi chờ 7, 15 ngày như đt ko. sau đó flash rom global hoặc rom eu như đt ko...
3. chip 660 có giật lag ko, mình đang dùng mi max 3 thấy chưa đã lắm, thỉnh thoảng mình thích xem film, youtube nên muốn chọn máy to, cấu hình khỏe.

nguyễn việt

Thành viên
Mipad 4 bản LTE hay Plus đều chỉ hỗ trợ nghe gọi qua mạng xã hội , không sử dụng nghe gọi như điện thoại bình thường.

Máy không bị bl và unclock sau 15 ngày nha. Up rom tẹt ga , nên up rom eu sable xài ổ định .

Chip 660 xài ổn các app game trung bình , xài củng bình thường , khỏe hơn Mimax 3 xíu . Camera thì chụp được trong điều kiện đầy đủ sáng . Được loa rất to.

Bongxu_79

Thành viên mới
Đang xài Mipad 4 plus máy ko hỗ trợ điện thoại (mặc dù vẫn có 4G,sim)thuân tiện tiệg đi không phải dùng smartphone phát wifi đồng hành.Xài rất hài lòng về chất lượng màn hình
Máy nếu muốn cài tiếng Việt thì phải đăng nhập tài khoản Mi sau 15 ngày là ok.Còn bạn xài tiếng Anh thì mới được
Tôi đánh giá máy xem phim ,lướt clip Youtube rất sướng, trước đây dùng tab 7 inch Lenovo Phab sau rơi vỡ màn hình bỏ,khi xưa ko chọn Mipad 3 chỉ bởi ko có 4G.Còn smartphone đều dùng Xiaomi 4 năm trở lại đây,bắt đầu từ Redmi note 4X thấy hài lòng.Vì tác vụ nhu cầu chủ yếu giải trí ko game ko quá quan trọng thương hiệu (kiểu phải xài iPhone...) nên cứ đt Tầu cũng được

lehoangnam_it

Thành viên mới
Đang xài mipad 4, thấy khá ok, pin trâu, ko giật lag, có điều màn hơi nhỏ nên đọc sách hơi vất, tính kiếm cái 12in như ipad pro mà xiaomi ko làm :)

samdo

Thành viên mới
Mipad 4 bản LTE hay Plus đều chỉ hỗ trợ nghe gọi qua mạng xã hội , không sử dụng nghe gọi như điện thoại bình thường.

Máy không bị bl và unclock sau 15 ngày nha. Up rom tẹt ga , nên up rom eu sable xài ổ định .

Chip 660 xài ổn các app game trung bình , xài củng bình thường , khỏe hơn Mimax 3 xíu . Camera thì chụp được trong điều kiện đầy đủ sáng . Được loa rất to.
mình hỏi thêm vụ bao da với, vd lúc mình gập bao da nó có tự tắt màn, mở bao da tự mở màn như bên ipad ko bạn. cơ bản đang dùng ipad muốn mua thêm 1 con nữa nhỏ gọn mang đi cho dễ, mà tiền thì ko muốn đầu tư nhìu