Tư Vấn Cần giúp đỡ tư vấn mua máy cho newbie

adung318

Thành viên mới
13/4/18
6
0
1
26
Chào các bác, mấy hôm nay e lên mạng để tìm mua máy, mà thấy con note 5 pro này cấu hình ngon mà rẻ quá. Trc h e chưa dùng hàng xiaomi lần nào, nên còn bỡ ngỡ và thắc mắc 1 chút, mong các bác tư vấn cho giúp.
Theo e đc biết con này đc cài rom miui9.5 , nếu m cài rom khác có tiếng việt vào có mất Rom miui9.5 hok?
Bản rom nào có tiếng việt mà ổn định nhất?
Pin sử dụng chơi game liên tục thì dùng đc bao nhiêu tiếng?
Có nên dùng sạc nhanh để sạc cho máy hay dùng sạc chuẩn để sạc?
Hiệu năng con này với con redmi 5 plus có chêch nhau nhiều hok?
Vòng đời của 1c xiaomi là bao nhiêu năm?
Mua hàng xách tay thì nên lưu ý điều ý, mua ở đâu thì tốt về uy tín, khâu hỗ trợ hay bảo hành?
À quên, bản china với india thì khác, giống nhau ở chỗ nào vậy m.n?
E xin hết, momg m.n giúp đỡ.

Sửa lần cuối:

La anh tơ

Thành viên mới
10/4/18
26
1
3
31
Chào các bác, mấy hôm nay e lên mạng để tìm mua máy, mà thấy con note 5 pro này cấu hình ngon mà rẻ quá. Trc h e chưa dùng hàng xiaomi lần nào, nên còn bỡ ngỡ và thắc mắc 1 chút, mong các bác tư vấn cho giúp.
Theo e đc biết con này đc cài rom miui9.5 , nếu m cài rom khác có tiếng việt vào có mất Rom miui9.5 hok?
Bản rom nào có tiếng việt mà ổn định nhất?
Pin sử dụng chơi game liên tục thì dùng đc bao nhiêu tiếng?
Có nên dùng sạc nhanh để sạc cho máy hay dùng sạc chuẩn để sạc?
Hiệu năng con này với con redmi 5 plus có chêch nhau nhiều hok?
Vòng đời của 1c xiaomi là bao nhiêu năm?
Mua hàng xách tay thì nên lưu ý điều ý, mua ở đâu thì tốt về uy tín, khâu hỗ trợ hay bảo hành?
À quên, bản china với india thì khác, giống nhau ở chỗ nào vậy m.n?
E xin hết, momg m.n giúp đỡ.
Mình ko dùng 5plus. Nhưng dùng note 4x chung chip với 5plus. Sau khi mua 5pro rồi . thấy con note4x rất nhỏ bé. . nói chung chung . khi cảm nhận thì thấy 5pro vượt xa con note 4x. Nhiều khả năng cũng sẽ hơn 5plus nhiều đó

Gửi từ Redmi Note 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

adung318

Thành viên mới
13/4/18
6
0
1
26
Mình ko dùng 5plus. Nhưng dùng note 4x chung chip với 5plus. Sau khi mua 5pro rồi . thấy con note4x rất nhỏ bé. . nói chung chung . khi cảm nhận thì thấy 5pro vượt xa con note 4x. Nhiều khả năng cũng sẽ hơn 5plus nhiều đó

Gửi từ Redmi Note 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Bản trung hay ấn có khác nhau hok bác. Bác mua ở đâu vậy

nttvirus

Thành viên tích cực
11/3/16
1,218
318
83
Rom nhiều người dùng Xiaomi EU (cần unlock trước, cụ thể diễn đàn có nhiều bài rồi), vì có nhiều tính năng hay (vd: mở khoá bằng khuôn mặt, vuốt...) Pin ổn so với các rom khác.
Game liên tục thì chưa thử, nhưng bạn an tâm vì Xiaomi thuộc dạng pin trâu nhất nhì thị trường.
Nên dùng sạc đi kèm để bền.
5pro hơn 5plus về chip và cam: Antutu 110k và 77k, cam kép và cam đơn.
Xiaomi thì bền khỏi nói, trước dùng Note 3 đến giờ hơn 3 năm mà chưa chịu hư, pin không chịu chai mặt dù toàn cắm sạc qua đêm mỗi ngày, rơi rớt khá nhiều nhưng chỉ bị móp, mẻ góc. Xót quá mới mua ốp lưng + cường lực.
Xách tay tốt nhất lấy nguyên seal, kiểm tra IMEI máy và hộp giống là ok. Rom thì lên đây đọc tí là biết tự cài.
Bản China cam ngon hơn bản India.

adung318

Thành viên mới
13/4/18
6
0
1
26
Rom nhiều người dùng Xiaomi EU (cần unlock trước, cụ thể diễn đàn có nhiều bài rồi), vì có nhiều tính năng hay (vd: mở khoá bằng khuôn mặt, vuốt...) Pin ổn so với các rom khác.
Game liên tục thì chưa thử, nhưng bạn an tâm vì Xiaomi thuộc dạng pin trâu nhất nhì thị trường.
Xiaomi thì bền khỏi nói, trước dùng Note 3 đến giờ hơn 3 năm mà chưa chịu hư, pin không chịu chai mặt dù toàn cắm sạc qua đêm mỗi ngày, rơi rớt khá nhiều nhưng chỉ bị móp, mẻ góc. Xót quá mới mua ốp lưng + cường lực.
Xách tay tốt nhất lấy nguyên seal, kiểm tra IMEI máy và hộp giống là ok. Rom thì lên đây đọc tí là biết tự cài.
Thanks bác. E định mua ở msmobile, chỗ đó có uy tín hay hỗ trợ ngon hok ạ

pipmagneloop

Thành viên mới
20/4/18
1
1
1
31
shopnhatviet.com
Xiaomi Redmi 5 Plus mọi thứ đều tốt, chỉ có camera hơi đuối
  • - Chụp ảnh thiếu sáng kém
  • - Thiết kế mặt lưng cũ kỹ
  • - Điểm bán hạn chế

• Like
Reactions: ngohungcuong

ngohungcuong

Thành viên
20/11/15
402
59
28
35
ngohungcuong.com
Xiaomi Redmi 5 Plus mọi thứ đều tốt, chỉ có camera hơi đuối
  • - Chụp ảnh thiếu sáng kém
  • - Thiết kế mặt lưng cũ kỹ
  • - Điểm bán hạn chế
Em cũng do dự con redmi 5 plus và redmi note 5 pro. Đã dùng từ thời redmi note 2 rồi dùng redmi note 3 pro rồi thử qua mi note 3. Hôm nọ đi công tác cầm em mi note 3 thấy pin đến đêm khuya là hết. Cuối cùng quyết định dùng con redmi 5 plus bác ạ. Con này máy đẹp, cầm chắc tay. Pin khỏe. Cơ bản em cũng ko có nhu cầu gì nhiều nên thấy con redmi 5 plus phù hợp với nhu cầu.

Duy Ly

Thành viên mới
23/9/18
10
0
1
31
Làm sao phân biệt dc hàng China hay India các bác?

nttvirus

Thành viên tích cực
11/3/16
1,218
318
83
Làm sao phân biệt dc hàng China hay India các bác?
Dễ nhất là bạn kiểm tra camera, vì 2 bản này dùng camera khác nhau. Khác thế nào trên mạng có rất nhiều bài nói về độ phân giải 2 dòng này, bạn tìm là ra nhé.

Duy Ly

Thành viên mới
23/9/18
10
0
1
31
Dễ nhất là bạn kiểm tra camera, vì 2 bản này dùng camera khác nhau. Khác thế nào trên mạng có rất nhiều bài nói về độ phân giải 2 dòng này, bạn tìm là ra nhé.
Nếu vậy thì ở đâu bán hàng xt cũng là bản India hết