Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn Cách up rom tiếng việt cho redmi note 8 | redmi note 8 pro

nghiakh

Thành viên mới
Giờ mấy cái file từ trang api.en.miui.com như Miflash đã không truy cập được nữa, cụ thể trong bài này:
https://thuthuatxiaomi.biz/kinhnghiem/cach-cai-rom-fastboot-cho-cac-may-xiaomi.html
Mình đã down mấy phần mềm Miflash trên mạng về nhưng không dùng được, nó toàn báo lỗi thế này:

Còn cài TWRP cũng không được, về fastboot, cài vào vẫn thấy máy báo nhận tin nhưng rồi khởi động lại vào thẳng rom chứ không vào twrp.
Không thấy ai bị như thế này nhỉ. Giờ nản dùng rom gốc Chị Na luôn. Hức.

Thứ Nguyễn Bá

Thành viên mới
Các bác qua video này, mấy link dưới video vẫn dùng được, em vừa cài xong đây

Anhturtle1997

Thành viên mới
Theo thường lệ các mẫu máy mới ra mắt sẽ mất một khoảng thời gian mới có rom tiếng việt , các mẫu máy xách tay thì còn mất thêm thời gian unlock nữa . Các bạn đã có máy xách tay có thể làm theo hướng dẫn dưới đây để cài tiếng việt cho chiếc điện thoại redmi note 8 | redmi note 8 pro của mình .

1. unlock : tại đây

Dowload rom redmi note 8 : File Fastboot | File Zip ( rom global )
ROM indo : Link

Dowload rom redmi note 8 pro : Fastboot | file Zip
ROM indo : Link
Hướng dẫn up qua fastboot : Hướng dẫn up rom qua miflash

Hướng dẫn : Cài TWRP cho xiaomi

file ROM cập nhật ngày 9/10/2019
Ad cho e hỏi room indo dùng gọi điện nt của xiao mi hay gg ạ

mysticly

Thành viên mới
Các bác cho e hỏi ngu phát. E lần đầu tiên dùng Mi. Mới mua 1 con Note 8. Hiện đang dùng ROM tiếng anh. Giờ e chờ đến ngày unlock xong không cần Up ROM việt này có sao không nhỉ. Vì e thấy có mấy bác review báo giao diện xấu, pin kém nên ko thik lắm . Xin gạch đá ạ !

catbuisg

Thành viên
Các bác cho e hỏi ngu phát. E lần đầu tiên dùng Mi. Mới mua 1 con Note 8. Hiện đang dùng ROM tiếng anh. Giờ e chờ đến ngày unlock xong không cần Up ROM việt này có sao không nhỉ. Vì e thấy có mấy bác review báo giao diện xấu, pin kém nên ko thik lắm . Xin gạch đá ạ !
bác cứ unlock rồi cài twrp và up rom EU Stable 11.0.2 là có tiếng Việt và giao diện của MIUI chứ xài rom Global quốc tế có tiếng Việt nhưng xài giao diện của GG không có ghi âm cuộc gọi

bachikho

Thành viên tích cực
ngoài trừ ghi âm cuộc gọi ra thì trình gọi điện gg ngon hơn chứ, vụ hiển thị info người gọi rất đáng giá đó

mysticly

Thành viên mới
bác cứ unlock rồi cài twrp và up rom EU Stable 11.0.2 là có tiếng Việt và giao diện của MIUI chứ xài rom Global quốc tế có tiếng Việt nhưng xài giao diện của GG không có ghi âm cuộc gọi
thấy có mấy bác bảo ROM EU dùng được . Bác mà ko thấy Up link . Bác có link ko cho e xin vs . Thank !

Setsuna

Thành viên mới
cho mình hỏi là 7 ngày thì mình phải để 4G bật liên tục trong 7 ngày luôn để xiaomi nó tính giờ unlock hay mỗi ngày bật 4G 1 lúc rồi tắt cũng được tính hay sao

dlngocchinh

Thành viên mới
cho mình hỏi là 7 ngày thì mình phải để 4G bật liên tục trong 7 ngày luôn để xiaomi nó tính giờ unlock hay mỗi ngày bật 4G 1 lúc rồi tắt cũng được tính hay sao
Ko quan hệ, cứ đến ngày là unlock thôi