Chia sẻ Cách cài twrp cho Mi5

vietphuc

Thành viên mới
15/10/16
2
0
1
37
cho minh hoi cach vap twrp bang cach nao sao minh nhan power+ volume+ nos vo hinh soi cap the ban

Kwon

Thành viên
1/10/16
889
230
43
35
Tphcm
Đó là chưa cài thành công,lúc cài lệnh adb xog boot vô twrp 1 lần
Giờ cài lại 1 lần
fastboot flash recovery "tên file twrp"
Xong gõ lệnh fastboot reboot recovery,r hãy khởi động lại

DrQuan

Thành viên mới
22/10/16
70
3
8
28
E vừa cái twrp xong reboot lại giờ nó cứ treo ở logo mi vs cái chữ bootloade unlock màu đỏ là sao nhỉ

Đ.Anh Tú

Thành viên
10/9/16
130
21
18
23
Mà sao máy em vào rec chỉ có cái reboot với wipe nhỉ, muốn up ROM mà k đc

DrQuan

Thành viên mới
22/10/16
70
3
8
28
Vào twrp,cắm cáp r chép rom wa dt,install rom xog reboot
Mình đang dùng rom dev của xiaomi rồi,root xong xoá mấy app rác nhưng sao giờ cứ khởi động là máy nó hiện chữ bootloader unlock màu đỏ ở góc dưới ấy..có cách nào xoá nó k ?

Kwon

Thành viên
1/10/16
889
230
43
35
Tphcm
Mấy bản mới nó vậy thôi,vì có mấy dòng dt của xiaomi bị lock lại nên up rom là lỗi,chắc nó làm vậy để mình phân biệt dc,k ảnh hưởng j đâu bác

pvtrang

Thành viên mới
19/11/16
14
1
3
35
Cách flash rom wa twrp..
Down rom về bộ nhớ trong của máy,vào twrp(nguồn +volume +)
1- Nếu bạn đang global,muốn qua rom eu hay cm hay j đó
-Chọn Wipe davlik+cache+system+data
-back lại,chọn install,chọn file rom cần flash..load xog ấn reboot và chờ dt boot (10-20p) tùy rom
2- Nếu bạn đag rom global,muốn lên global phiên bản cao hơn
-chọn file cần flash,load xog wipe davilk/cache r reboot
-Nếu ở eu muốn lên eu cao hơn vẫn làm theo cách số 2
3-nếu muốn lên rom eu nougat 7,bắt buộc flash rom 6.11.10 trc,update twrp lên 3.0.2.3 r mới up rom nougat
4- cách update twrp qua twrp
-down file twrp 3.0.2.3 như trên vào bộ nhớ trong
-vào twrp,chọn install,install image,chọn file twrp,chọn tiếp recovery,flash xog reboot
Em cài theo cách này từ global 8.1.4 sang EU "V8.1.6.0.MAACNDI_v8-6.0" nhưng nó cứ treo logo mãi không lên. Bác cho em hỏi có phải là mình vào wipe tích davlik+cache+system+data sau đó tiến hành WIpe rồi mới back lại để cài đặt hay là tích vào rồi quay lại ngay (không wipe). mà Wipe cả data như vậy có mất rom cop vào bộ nhớ không ạ? E đọc 1 số diễn đàn có nói phải flash cả Superoot nữa mới dc?

Kwon

Thành viên
1/10/16
889
230
43
35
Tphcm
Em cài theo cách này từ global 8.1.4 sang EU "V8.1.6.0.MAACNDI_v8-6.0" nhưng nó cứ treo logo mãi không lên. Bác cho em hỏi có phải là mình vào wipe tích davlik+cache+system+data sau đó tiến hành WIpe rồi mới back lại để cài đặt hay là tích vào rồi quay lại ngay (không wipe). mà Wipe cả data như vậy có mất rom cop vào bộ nhớ không ạ? E đọc 1 số diễn đàn có nói phải flash cả Superoot nữa mới dc?
Tích 4 dòng, swipe(trượt ngang_) để wipe,data chỉ là dữ liệu hệ thống,storage mới k dc wipe
Nếu treo nữa thì thử install rom r reboot k wipe j thử xem :)

hhhfdq

Thành viên mới
6/12/16
60
10
8
30
Tích 4 dòng, swipe(trượt ngang_) để wipe,data chỉ là dữ liệu hệ thống,storage mới k dc wipe
Nếu treo nữa thì thử install rom r reboot k wipe j thử xem :)
bác cho em hỏi chút, nếu đang treo logo thì bấm tổ hợp phím nào để tắt hẳn máy

ThNam

Thành viên
2/4/17
177
14
18
Lưu ý chỉ giành cho máy đã Unlock Bootloader
1: Download file Fastboot adb và cài đặt
https://www.androidfilehost.com/?fid=24521665358595410

2: Download Twrp.img và đổi tên thành recovery, sau đó copy vào thư mục của Fastboot Adb
https://dl.twrp.me/gemini/twrp-3.0.2-3-gemini.img

3: Khởi động vào chế độ fastboot bằng tổ hợp phím giảm âm lượng + phím nguồn sau đó kết nối điện thoại với máy tính.

4: Mở cửa sổ CMD trong thư mục Fastboot-Adb bằng cách nhấn giữ Shift + chuột phải

5: Flash file twrp recovery bằng lệnh sau

fastboot flash recovery recovery.img
6: Vào lại recovery bằng lệnh

fastboot reboot recovery
Lần đầu cài theo mình tốt nhất sau khi cài xog ở chế độ twrp các bác nên format dara 1 lần cho sạch sẽ,r copy rom vào bộ nhớ xog flash rom r reboot
Nếu như sau này không dùng TWRP nữa, mình muốn xoá nó đi thì làm sao bạn???

TâmKon

Thành viên
18/2/16
130
19
18
32
Sông mã sơn la
mình unlock mi5 nó bảo 3 ngày nữa.. đắng lòng đến 99% cái tưởng bở rồi...
thử con mi5x của đứa em thì ko liên kết tài khoản với thiết bị đc nó bảo lỗi hàm api có lẽ nó chưa cho unlock..... bật mở khóa oem lên thoát ra vào lại đã thấy nó tắt đi mất tiu rồi