Hướng dẫn Cách cài Recovery TWRP và Root cho rom ổn định MIUI Global 8.0 (Stable) Mi Note

tranchung09

Thành viên mới
26/9/16
11
2
3
36
Tác dụng của Recovery TWRP và root thì ai cũng biết và chắc mình không cần nhắc lại nữa các bạn nhé
I. Cài Recovery TWRP
1. Download và cài đặt MiFlash http://bigota.d.miui.com/tools/MiPhone20140509.exe
Vào thư mục C:/Program Files(x86)/Xiaomi/MiPhone/Google/Android/ bạn sẽ nhìn thấy các file như: adb.exe,fastboot.exe,AdbWinApi.dll,...
Coppy file tải về: https://drive.google.com/file/d/0B5bxc_cQxP0AY2pCdmsyZ01STEk/view?usp=sharing vào thư mục trên
2. Tắt máy
3. Đưa máy về chế độ Fastboot bằng cách ấn nút nguồn cùng phím giảm âm lượng (đồng thời trong 10 giây)

4. Kết nối điện thoại với máy tính.
5. Mở thư mục "Android" theo đường dẫn trên mà bạn vừa coppy file vào ấy. Giữ phím Shift và sau đó kích chuột phải vào bất cứ nơi nào trong thư mục Mi Note và chọn "Open command windown here" của sổ CMD xuất hiện.

6. Nhập vào cửa sổ CMD
fastboot devices
màn hình sẽ hiển thị thế này:

7. Nhập tiếp vào của sổ CMD
fastboot boot tranchung_note_twrp.img
Đợi một lát mi Note sẽ tự động khởi động vào recovery TWRP.
7. Nếu bạn muốn cài Recovery này thành vĩnh viễn thì làm theo các bước sau

fastboot flash recovery tranchung_note_twrp.img
màn hình sẽ hiển thị thế này:

II. Root mi note.
Nếu trường hợp máy bạn nào không tự khởi động vào recovery TWRP thì tắt nguồn, giữ đồng thời phím nguồn và tăng âm lượng cho đến khi xuất nhiện logo MI thì thả phím nguồn nhưng vẫn giữ nguyên phím tăng âm lượng trong 10 giây sẽ vào recovery TWRP
1. Download: https://drive.google.com/file/d/0B5bxc_cQxP0Ad2JQbTU5a0VUQ28/view?usp=sharing
2. Từ màn hình Recovery TWRP chọn Mount, rồi kết nối cáp USB với máy tính, mở Windows Explorer rồi copy file đã tải ở trên vào bộ nhớ mi note, copy xong thì rút cáp USB.
4. Trên màn hình recovery TWRP mi Note chọn
Install, rồi chọn file "BETA-SuperSU-v2.67-20160121175247" đã copy ở trên, rồi vuốt để đồng ý root và cài supperSU.
5. Xong chon Reboot->System vuốt sang để khởi động lên và tận hưởng thành quả.

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: Thằng tồi

trungdxt

Thành viên mới
29/8/16
12
0
1
31
cái này hình như phải unlock trước ko bạn, mình flash recovery xong ko tự restart, vào rec thủ công vẫn ra mi recovery

tranchung09

Thành viên mới
26/9/16
11
2
3
36
cái này hình như phải unlock trước ko bạn, mình flash recovery xong ko tự restart, vào rec thủ công vẫn ra mi recovery
Mi note không cần unlock boot loader đâu bạn. mình đã up lại đường dẫn bạn xem và làm lại nhé

trungdxt

Thành viên mới
29/8/16
12
0
1
31
Mi note không cần unlock boot loader đâu bạn. mình đã up lại đường dẫn bạn xem và làm lại nhé
máy mình flash recovery xong báo thành công ko tự boot lại, vào thủ công thì ra mi rec, chỉ lệnh được fastboot boot recovery.img thôi, chạy 1 lần xong lại về mi rec

cuzzin

Thành viên mới
8/10/16
2
0
1
28
5. Giải nén thư mục Mi Note giữ phím Shift và sau đó kích chuột phải vào bất cứ nơi nào trong thư mục Mi Note và chọn "Open command windown here" của sổ CMD xuất hiện.
cmd-png.31272

cho em hỏi ngu chứ bước 5 này của bác thì cái thư mục minote nó ở đâu để giải nén vậy

dep0rtiv0_0

Thành viên mới
28/12/15
97
12
8
36
Mi note không cần phức tạp thế
1. Nếu máy ở android 6.0 thì bỏ qua bước này
Ở 4.4: up rom Eu bản 5.12.17 thông qua Update hoặc mi rec (vào Cập nhật hàng tuần tìm và tải - hướng dẫn mi note lên 6.0)
2. Lên 6.0 xong. Tải rom eu mới nhất ở Cập nhật hàng tuần về up qua Update hoăc Mi rec bình thường
Up xong là có TWRP và rom mới nhất luôn

tranchung09

Thành viên mới
26/9/16
11
2
3
36
Mi note không cần phức tạp thế
1. Nếu máy ở android 6.0 thì bỏ qua bước này
Ở 4.4: up rom Eu bản 5.12.17 thông qua Update hoặc mi rec (vào Cập nhật hàng tuần tìm và tải - hướng dẫn mi note lên 6.0)
2. Lên 6.0 xong. Tải rom eu mới nhất ở Cập nhật hàng tuần về up qua Update hoăc Mi rec bình thường
Up xong là có TWRP và rom mới nhất luôn
stable và eu developer là 2 bản rom hpanf toàn khác nhau nhé
ở đây là dùng cho bản MIUI Global 8.0 (Stable) chứ không nói đến bản rom eu developer hàng tuần đâu bạn.

Fantasies

Thành viên mới
18/9/16
42
4
8
42
Mình moi fastboot lai roo cho minote .fastboot xong thi may ko nhan device usb co cach nao khac phuc dc loi nay ko nhi.minh da xoa MIfc va cai lai tren may tinh nhung van ko nhan.... ae ai ci cach nao xin chi giup thak.( xin loi vi ko go dc tv)

lt.minhquan

Thành viên mới
27/2/16
22
0
1
31
có ai thử dùng kingroot trên 6.0 bản 8.0.3.0 chưa. ở 4.4 em.dùng kingroot ngon và ổn

Dinhmanh86

Thành viên mới
16/11/16
12
1
3
34
Cách này có dùng được cho bản 8.1.3.0 global ko thớt.

Lee1208

Thành viên mới
12/12/16
2
0
1
38
Làm theo bác như trên xong dùng miflash để up rom phải ko vậy? Các link bạn dẫn hình như chưa có file rom ?