Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp các bác cho em hỏi redmi note 3 pro có đáng mua ko

tothang

Thành viên
em đang định xúc con này các bác tư vấn em con này có đáng đồng tiền bát gạo ko

tothang

Thành viên
thấy bảo lỗi cảm biến khi chơi alpha8 ak các bác

NamHP82

Thành viên
thấy bảo lỗi cảm biến khi chơi alpha8 ak các bác
Cảm biến thỉnh thoảng hoạt động không ổn định, nhưng mình toàn dùng chỉnh hướng bằng tay nên không thấy vấn đề gì. Trong tầm giá 3 4 triệu mà máy mới nữa thì gần như không có máy nào qua được nó đâu bạn ơi.

tothang

Thành viên
Cảm biến thỉnh thoảng hoạt động không ổn định, nhưng mình toàn dùng chỉnh hướng bằng tay nên không thấy vấn đề gì. Trong tầm giá 3 4 triệu mà máy mới nữa thì gần như không có máy nào qua được nó đâu bạn ơi.
mỗi lần ko hoạt động lại phải chỉnh lại ak bác

NamHP82

Thành viên
mỗi lần ko hoạt động lại phải chỉnh lại ak bác
Trong diễn đàn có bày cách tinh chỉnh lại cảm biến đó. Mình thì hay bật tắt chế độ khóa xoay màn hình là hết.

tothang

Thành viên
Trong diễn đàn có bày cách tinh chỉnh lại cảm biến đó. Mình thì hay bật tắt chế độ khóa xoay màn hình là hết.
cái đấy em biết căn chỉnh rồi. mà ý em hỏi là căn chỉnh xong lỗi lại căn lại ak

hainam90

Thành viên mới
mình khuyên bạn nên mua em này,cảm biến vân tay nhạy,ngon,thiết kế đẹp,pin trâu,màn đẹp,cam chụp đủ sáng đẹp nhưng thiếu sáng thì xấu,có 2 sim,có thẻ nhớ,dưới 4 triệu là quá ngon rồi,thêm con chip trâu chó chiến game khủng thoải mái,có tiền mua bản 3G cho ngon tại 2G đa nhiệm hơi kém

Kangshingi

Thành viên
tùy. nếu hay chơi game dùng cảm biến chuyển động thì nên chờ 1 tg nữa để chắc chắn 100% là không lỗi phần cứng đã. máy ngon mà cái cần lại lỗi thì cũng vứt :frowning: còn riêng cá nhân mình thì hoàn toàn hài lòng :D

tothang

Thành viên
mình khuyên bạn nên mua em này,cảm biến vân tay nhạy,ngon,thiết kế đẹp,pin trâu,màn đẹp,cam chụp đủ sáng đẹp nhưng thiếu sáng thì xấu,có 2 sim,có thẻ nhớ,dưới 4 triệu là quá ngon rồi,thêm con chip trâu chó chiến game khủng thoải mái,có tiền mua bản 3G cho ngon tại 2G đa nhiệm hơi kém
em chơi game và giải trí nên chắc mua bản 3g ram

Shenchichi

Thành viên
Nên mua.

Mình chỉ nói khuyết điểm thôi vì ưu điểm ai cũng hài lòng rồi.

Cam đủ sáng khá tốt, thiếu sáng như shit. Nhất là da người chuyển vàng như bệnh gan.

Widget ngày giờ ko chính xác. Ai có nhu cầu làm đẹp như mình thì hơi ức chế.

Bị lỗi sạc đến 81-84% thì ngưng. Rút ra cắm lại ok. Thiên hạ kêu reset all sẽ hết nhưng chưa kết luận được gì.

Màn ám vàng tùy đợt. Giống như Mi4 Mi4S. Cái này đáng cân nhắc nhất vì gia tài smp chỉ có cái màn hình.

Chúc bạn lựa chọn ưng ý !

Kangshingi

Thành viên
Nên mua.

Cam đủ sáng khá tốt, thiếu sáng như shit. Nhất là da người chuyển vàng như bệnh gan.

Bị lỗi sạc đến 81-84% thì ngưng. Rút ra cắm lại ok. Thiên hạ kêu reset all sẽ hết nhưng chưa kết luận được gì.

Màn ám vàng tùy đợt. Giống như Mi4 Mi4S. Cái này đáng cân nhắc nhất vì gia tài smp chỉ có cái màn hình.

thử tắt máy sạc xem sao. mình toàn tắt máy sạc rồi đi ngủ, chưa thấy bị bao giờ

duyhanh85

Thành viên mới
vừa chơi asphalt 8 xong bị đơ cảm biến vào *#*# test bình thường cái vô game chơi lại luôn :v:tearsofjoy:

tothang

Thành viên
Nên mua.

em xúc hôm qua con này ám vàng. trong tất đt xiaomi em thấy con redmi3 là đẹp nhất. nói về độ ám nhé ko nói độ phân giải. màn trong ko ám rất đẹp

tothang

Thành viên
Nên mua.

Camera sau con này để lên chưa chụp vào mặt người. Mới dơ camera lên thôi chưa ấn chụp nhìn da người ghê vãi. Mặt rỗ nhue tổ ông nhưng chụp ra ảnh lại ko sao. Vẫn như bt

Shenchichi

Thành viên
Camera sau con này để lên chưa chụp vào mặt người. Mới dơ camera lên thôi chưa ấn chụp nhìn da người ghê vãi. Mặt rỗ nhue tổ ông nhưng chụp ra ảnh lại ko sao. Vẫn như bt
Đấy là đủ sáng thôi bạn. Thử vào văn phòng chỉ có đèn neon hay đi tụ tập dưới ánh đèn vàng thì khỏi chụp luôn. Nói chung em này cũng rất đáng mua trong tầm giá.

Truonghqs

Thành viên
Mới dùng vưa up len rom mới nhất tình trạng mất sóng đỡ hơn nhưng vẫn bị.các cái khác thì như các bạn khác đã nói.do đã active MI acount nên ko đổi trả được đành phải sống chung với lũ.chất lượng thoại hay bị lõm bõm lúc sóng yếu.đang nghe sim 1 mà co cuoc gọi đến cũng bị lõm bõm và đầu kia ko nghe thấy mình nói ji

tothang

Thành viên
Mới dùng vưa up len rom mới nhất tình trạng mất sóng đỡ hơn nhưng vẫn bị.các cái khác thì như các bạn khác đã nói.do đã active MI acount nên ko đổi trả được đành phải sống chung với lũ.chất lượng thoại hay bị lõm bõm lúc sóng yếu.đang nghe sim 1 mà co cuoc gọi đến cũng bị lõm bõm và đầu kia ko nghe thấy mình nói ji
Acti thì thoát ra dc mà

Lamnguyen

Thành viên mới
Máy rất ổn nên mua bản 3gb ram. Hiện tại chỉ ghét 1 điểm là chụp ảnh đêm quá chán....chụp xong thấy ảnh toàn muỗi bay :D các cái khác ko lỗi làm gì

ndlinhql

Thành viên tích cực
Nên mua.

Mấy cái cái lỗi bạn vừa nêu ngoài camera mình không bị cái nào cả , mà bạn up rom lại đi sẽ hết