Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp Các bác cứu máy em với.

anhtuancc47

Thành viên mới
Máy em hiện tại đang bị brick, không lên được nguồn, không thể bật lên được để vào recovery hay fastboot. Nguyên nhân là em có flash 1 file FW bằng Orange Recovery tại link này. Các bác giúp em với. Link file FW đấy đây ạ.
https://sourceforge.net/projects/xi...5PlusGlobal_8.8.2_79b3ebcbf8_8.1.zip/download
Vậy thì testpoint rồi up rom wq mi flash thôi..len youtube xem hướng dẫn up rom testpoint đi

Cường Nam

Thành viên mới
Em không tháo được nắp bác a, cứng kiểu gì ý, xem trên youtube họ tháo dễ lắm, vô dụng quá.

anhtuancc47

Thành viên mới
Em không tháo được nắp bác a, cứng kiểu gì ý, xem trên youtube họ tháo dễ lắm, vô dụng quá.
Miết móng tay tháo dễ òm..chưa tới 2p xong..tách từ dưới 1 trong 2 góc trước rồi miết lên thân máy..nhớ tháo khay sim ra

Cường Nam

Thành viên mới
không cậy được bác a, khít lắm , móng tay em không len vào được

Thọ Duyên

Thành viên tích cực
không cậy được bác a, khít lắm , móng tay em không len vào được
Ko làm đc thì trả về nơi bán họ làm free mà, mất phí chuyển đồ thôi + t/g là 3-5 ngày

haucdt

Thành viên
Cái rom này mà sao lại brick được nhi

ThíchĐủThứ

Thành viên mới
Miết móng tay tháo dễ òm..chưa tới 2p xong..tách từ dưới 1 trong 2 góc trước rồi miết lên thân máy..nhớ tháo khay sim ra
Làm cách này nè nhanh gọn lẹ , khỏi tháo nắp lưng chi . cơ mà up fw sao bị brick nhỉ . máy bạn phải 5 plus o nhỉ

Attachments

Cường Nam

Thành viên mới
Làm cách này nè nhanh gọn lẹ , khỏi tháo nắp lưng chi . cơ mà up fw sao bị brick nhỉ . máy bạn phải 5 plus o nhỉ
Em up cái FW Firmware của bản miui 8.8.1 ý bác, ko phải rom, thế là ngỏm củ tỏi luôn.
Làm cách nào thế bác.

Cường Nam

Thành viên mới
Sao người ta tháo dễ thế nhỉ. Em đem ra quán họ bảo máy này phải tháo màn hình, tháo ốc rồi sấy máy mới cậy được nắp.

PMTpro

Thành viên mới
bạn xem kĩ video tháo nhé. bọn sửa điện thoại ranh ma lắm. nó tháo xong có khi linh kiện bị thay hết rồi

Sent from my Redmi 5 using Tapatalk

anhtuancc47

Thành viên mới
Sao người ta tháo dễ thế nhỉ. Em đem ra quán họ bảo máy này phải tháo màn hình, tháo ốc rồi sấy máy mới cậy được nắp.
Làm gì mà sấy máy, sấy nắp lưng chỉ dành cho máy lưng kính như samsung note, dòng S, iphone tháo nắp lưng chứ tháo màn hình làm gì..

351lop

Thành viên mới
Nguy hiểm vậy trời, thím đang ở rom nào sao lại flash cái firmware này để làm gì ?