Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Chia sẻ [Big Topic] Nhận trả lời mọi thắc mắc, giải quyết lỗi lầm, yêu cầu phần mềm!

Bạn có đang sử dụng Appvn không?

• Total voters
    48

Appvn

Thành viên tích cực
Bác giúp mình cài full cái game killer dc ko ? Mò mãi ko dc.
Làm đủ kiểu mà vẫn ko dc.
Bạn cần phải có Lucky Patcher nhé, vô Lucky Patcher chọn Custom Patch rồi patch cái cuối cùng là được :D

sadlyken

Thành viên mới
Thks bác. Bác chỉ mình cách loại quảng cáo của app với ?

Xuân Vũ

Thành viên
Bác cho e hỏi có app nào thay thế đc cái camera mặc định của xiaomi không. E mới up bản rom mới mà quay video nó bị ngược hình ý. Nếu có thì flash qua recovery đc k

Appvn

Thành viên tích cực
Ad ơi theme của em không có phần tủy chỉnh làm sao khắc phục ạ ? :(
Mình đang dùng ROM CM nên không hướng dẫn chi tiết bằng hình ảnh được!
Bạn xài app này: https://play.google.com/store/apps/details?id=org.vndnguyen.shortcutmaster.lite
Bàn mở app rồi thìm tới Theme sau đó tìm xem có mục nào là Customize không nhé! Hoặc chụp ảnh màn hình mình hướng dẫn cho!
Bác cho e hỏi có app nào thay thế đc cái camera mặc định của xiaomi không. E mới up bản rom mới mà quay video nó bị ngược hình ý. Nếu có thì flash qua recovery đc k
Bạn xem lại bài viết ở #1 của mình có hướng dẫn cách chỉnh lỗi quay camera bị ngược rồi nhé!

Xuân Vũ

Thành viên
Mình đang dùng ROM CM nên không hướng dẫn chi tiết bằng hình ảnh được!
Bạn xài app này: https://play.google.com/store/apps/details?id=org.vndnguyen.shortcutmaster.lite
Bàn mở app rồi thìm tới Theme sau đó tìm xem có mục nào là Customize không nhé! Hoặc chụp ảnh màn hình mình hướng dẫn cho!

Bạn xem lại bài viết ở #1 của mình có hướng dẫn cách chỉnh lỗi quay camera bị ngược rồi nhé!
E k sửa đc ạ. :(( hay do bản rom mới. E làm y như video rồi. Reboot lại vẫn lỗi như thường :(

hungkiu

Thành viên mới
Cho em hỏi tí. Máy redmi note 3 pro em mới mua hình như không chuyển dc ứng dụng từ bộ nhớ trong ra thẻ nhớ ngoài thì phải. Có cách nào để chuyển k ạ tại vì ứng dụng nó cứ tự động cài vào bộ nhớ trong thôi, khó chịu lắm

thenextone

Thành viên mới
Cho hỏi sao cái game AC: Identity ko cài được nhỉ? down về setup đợi nó down data đc tầm 200mb lại dừng

Lâm Tấn Hiển

Thành viên
Cho em hỏi ngu cái .. em muốn chỉnh stt 4 dòng nhưng hk dùng xposed thì còn cách nào khác hk mọi người.. rom 7.1.3 lepi..:)

Gửi từ Redmi Note 2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Cacacafe

Thành viên
Hướng dẫn fix lỗi camera bị lộn ngược, xoay ngang màn hình không thể quay dọc trở lại!
Lỗi này do cảm biến Gyroscope và Gsensor bị set lệch, sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn chi tiết cách fix!
+Bạn quay số *#*#3646633#*#* để truy cập vào TX Test hoặc sử dụng ứng dụng Secret Codes để mở TX Test như hướng dẫn trong clip!

+Cửa sổ EngineerMode hiện ra bạn vuốt từ phải qua trái 2 lần để tới tab Hardware Testing rồi kéo xuống dưới chọn mục Sensor

+Tiếp theo chọn mục Sensor Calibration

+Chọn mục GsensorGyroscope

+Đặt máy trên một mặt phẳng nằm ngang sao cho máy và mặt đất hợp thành một góc 0 độ. Sau đó ấn vào Clear calibration

Nếu vẫn chưa hiểu thì xem clip dưới đây!
Bác ơi RMN3 Pro cũng bị lỗi này thì phải làm thao ạ? Vì cài Secret Codes nhưng vẫn không có cái TX Test như của RMN2 nên không vào chỉnh sửa được mấy cái Sensors bác chỉ trên kia. Thanks bác!

hoangdaigia999

Thành viên mới

E bị lỗi khi vh rom băng jbart v3h ạ. Fix dùm e cái

Shinodas

Thành viên mới
Cac bac cho e hoi may bi mat IMEI gio muon up len miui8 nhung no cu bao "dang tim kiem thiet bi" roi cu the den het pin thi khac phuc ntn a?

trương lê nhàn

Thành viên mới
bác cho em hỏi em sài rom developer cập nhật vào mỗi thứ 6 hàng tuần. Nhưng lúc đầu có thông báo cập nhật tải về khoản 100mb đổ lại . tải xong chọn khởi động lại thì nó vào TWRP rồi đứng im không chạy nữa. em phải khởi động lại máy và vào phần cập nhật thì lúc này nó tải file rom luôn rất nặng. có cách nào cập nhật ota bằng file ban đầu không?
thank bác

Sjto

Thành viên mới
Rom 8.0.1 không thể gửi tin nhắn sim 2

hoangdaigia999

Thành viên mới
bác cho em hỏi em sài rom developer cập nhật vào mỗi thứ 6 hàng tuần. Nhưng lúc đầu có thông báo cập nhật tải về khoản 100mb đổ lại . tải xong chọn khởi động lại thì nó vào TWRP rồi đứng im không chạy nữa. em phải khởi động lại máy và vào phần cập nhật thì lúc này nó tải file rom luôn rất nặng. có cách nào cập nhật ota bằng file ban đầu không?
thank bác
bác vào install rồi vào bộ nhớ trong tìm đến cái downloaded_rom ngay dưới mục download luôn. vào chọn rồi flash thui. ko wipe j cả