Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp bị treo logo máy báo No OS installed!

anh kiet031

Thành viên mới
tình hình là hôm trước em có wipe nhầm nên khi khởi động lên thì máy bị treo logo em không thể úp rom qua TWRP, máy báo là No OS Installed! giờ em phải làm sao em hoang mang quá xin mọi người giúp đỡ.

anhtuan9791

Thành viên mới
Thành viên BQT
Copy rom vào thẻ rồi install bằng twrp!do bạn đã wipe system nên mất os!

anh kiet031

Thành viên mới
mình thử rồi vẫn không được nó vẫn failed

anhtuan9791

Thành viên mới
Thành viên BQT
mình thử rồi vẫn không được nó vẫn failed
Bạn vào twrp/mount tick vào system nhé rồi back lại rebooot/off
Vào lại twrp install lại là được!hình như bạn bị lỗi unmount system khi install rom đúng k?

nguoidungxiaomi

Thành viên mới
tình hình là hôm trước em có wipe nhầm nên khi khởi động lên thì máy bị treo logo em không thể úp rom qua TWRP, máy báo là No OS Installed! giờ em phải làm sao em hoang mang quá xin mọi người giúp đỡ.
Flash su trước, xong Flash rom là dc

tuan giang

Thành viên
em cũng đang bị đây, bác bác nói flash Su trước e làm theo máy sập nguồn ngay và luôn

Huy Trần

Thành viên
mình đã từng bị vậy và dùng mi flash up rom

minhquocxd11

Thành viên mới
Mình vật lộn với cái máy của vợ cả ngày. Đều là Mi8SE mà máy mình làm phát được ngay. Còn máy vợ ngồi cả ngày không xong
- Cứ flash rom bằng Twrp là No OS Installed.
- Làm theo ý mấy bác đi trước Wipe 4 dòng xong Format Data rồi copy Rom vào flash nhưng Format xong reboot vào Recovery lại treo logo Fast Boot và mất luôn Twrp
- Cả ngày nay mình cứ làm đi làm lại: Miflash Rom gốc --> Unlock --> Twrp --> Flash rom EU --> treo Logo Fast Boot.

Có ai cứu không ạ? :((((((