Hỏi & Đáp Bệnh cảm biến xoay trên 4 prime.

Vô Hữu

Thành viên mới
10/2/18
21
1
3
26
Em có con 4 prime bị lỗi cảm biến xoay khi auto thì nó k tự xoay đc còn khi ở màn hình ngang thì bị lộn hình.
Đã thử fix = flash file persist qua fastboot nhưng chỉ fix đc lỗi xoay ngang bị lộn khi xem yt . còn game và máy ảnh vẫn bị lộn @@
*#*#64663#*#* thì ko hiểu sao máy em ko vào đc. Click vào kernen trong phần "giới thiệu điện thoại" cũng k đc .
Máy bị mi ẩn nên ko test qua la bàn đc.
Ai còn cách nào ko ạ ???

Đính kèm

1.3 MB · Lượt xem: 112

Mr.MinhDat

Thành viên
30/11/17
133
44
28
Em có con 4 prime bị lỗi cảm biến xoay khi auto thì nó k tự xoay đc còn khi ở màn hình ngang thì bị lộn hình.
Đã thử fix = flash file persist qua fastboot nhưng chỉ fix đc lỗi xoay ngang bị lộn khi xem yt . còn game và máy ảnh vẫn bị lộn @@
*#*#64663#*#* thì ko hiểu sao máy em ko vào đc. Click vào kernen trong phần "giới thiệu điện thoại" cũng k đc .
Máy bị mi ẩn nên ko test qua la bàn đc.
Ai còn cách nào ko ạ ???
fix lỗi miClould đi

• Like
Reactions: Vô Hữu

Mr.MinhDat

Thành viên
30/11/17
133
44
28
mi ẩn thì tự fix đc ko ạ?
Mi cloud, thường ảnh hưởng tới cảm ứng tiệm cận, và cảm biến xoay.
Lúc trước mình mua máy đăng nhập mi cloud ko được, lỗi cảm biến xoay với tiệm cận chán quá bán mua máy mới.
Còn về phần sữa xong hết hay ko, bạn search google cửa hàng nào nhận sữa micloud giá khoản 200-250k tư vấn cho chính xác. Vì phải tháo máy ra làm phần cứng.

Vô Hữu

Thành viên mới
10/2/18
21
1
3
26
Mi cloud, thường ảnh hưởng tới cảm ứng tiệm cận, và cảm biến xoay.
Lúc trước mình mua máy đăng nhập mi cloud ko được, lỗi cảm biến xoay với tiệm cận chán quá bán mua máy mới.
Còn về phần sữa xong hết hay ko, bạn search google cửa hàng nào nhận sữa micloud giá khoản 200-250k tư vấn cho chính xác. Vì phải tháo máy ra làm phần cứng.
có bác ở hn báo giá em có 150k phá mi ẩn vv.
Nhưng sau khi phá xong ko biết có fix đc cái cảm biến k chứ game video còn đỡ. Đằng này cái máy ảnh nó cũng lộn phèo mới đau @@

Mr.MinhDat

Thành viên
30/11/17
133
44
28
https://play.google.com/store/apps/details?id=org.crape.rotationcontrol
Bạn dùng Phần mềm điều khiển xoay màn hình tạm đi.

Hoặc bạn cứ hỏi tiệm nào sữa cảm biến, bảo họ sửa thử xem được không.

Máy dính mi cloud thường bị lỗi cảm biến.
Nên khi mua máy dùng rồi nên test kĩ cảm biến, đăng nhập micloud xem được ko......

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: Vô Hữu

Vô Hữu

Thành viên mới
10/2/18
21
1
3
26

Mr.MinhDat

Thành viên
30/11/17
133
44
28
Em thử mấy app rồi mà k đc ạ @@
Ra tiệm hỏi sửa cảm ứng giá bao nhiêu, bảo đảm ko ảnh hưởng máy, có bảo hành thì sửa phần cứng đi.
Micloud nó dể dể ảnh hưởng tới main máy gây lỗi.

Vô Hữu

Thành viên mới
10/2/18
21
1
3
26
Ra tiệm hỏi sửa cảm ứng giá bao nhiêu, bảo đảm ko ảnh hưởng máy, có bảo hành thì sửa phần cứng đi.
Micloud nó dể dể ảnh hưởng tới main máy gây lỗi.
Máy em mua qua tay nên ko còn bảo hành. Mà thế thì cứ fix thử cái micloud trc nhỡ may tại nó thì sao bác nhỉ.

Mr.MinhDat

Thành viên
30/11/17
133
44
28
Máy em mua qua tay nên ko còn bảo hành. Mà thế thì cứ fix thử cái micloud trc nhỡ may tại nó thì sao bác nhỉ.
Nếu giá fix cảm biến chênh lêch 50-100k thì nên fix cảm biến đi (cửa hàng thay thay linh kiện mà ko hết, sẻ fix micloud free cho bạn :) )

Vô Hữu

Thành viên mới
10/2/18
21
1
3
26
Nếu giá fix cảm biến chênh lêch 50-100k thì nên fix cảm biến đi (cửa hàng thay thay linh kiện mà ko hết, sẻ fix micloud free cho bạn :) )
Hihi. Em nghĩ chắc ko có cửa hàng nào tốt bụng như vậy đâu ạ :)