Thảo luận Anh em tư vấn mình con 4A

Thảo luận trong 'Redmi 4A' bắt đầu bởi xuanthi1, 16/3/17.

1. xuanthi1

xuanthi1 Thành viên mới

Muốn mua cái máy dùng sơ của. Em đang phân vân con Meizu M3s và con 4A này
    Theo anh em nên lấy con nào

2. Xiaomi Nha Trang

Xiaomi Nha Trang Thành viên nhiệt huyết

Mua Xiaomi Redmi 4A đi, chip Qualcomm, pin lâu, cấu hình khá ổn, thiết kế khá đẹp :D Hệ điều hành MIUI nhiều người đánh giá cao hơn :D
    và quan trọng, là người dùng Xiaomi đông hơn, linh kiện và phụ kiện dễ kiếm hơn :D có vấn đề gì thì lên miui.vn hỏi, chứ Meizu thì.. :v

3. dcv.vnw

dcv.vnw Thành viên mới

Thiệt lòng là nếu mua 4a chính hãng thì nên mua rm 4 xách tay ngon hơn. Còn nếu ráng dc chút nữa thì làm con 4 prime.

4. Rayker

Rayker Thành viên mới

Nên để thêm tiền mua con redmi note 4 hoặc 3pro ngon hơn

5. xuanthi1

xuanthi1 Thành viên mới

Con này chính hãng trên lazada bán 2tr4 bác à. Có nên xúc ko.
    Họ khuyến mãi thêm sạc dự phòng xiaomi 5k

http://www.lazada.vn/xiaomi-redmi-4a/

6. dcv.vnw

dcv.vnw Thành viên mới

xúc chưa? chưa thì tối pm m cho cái mgg 300k.

7. love xiaomi 8686

love xiaomi 8686 Thành viên tích cực

Ai nói với bác là hệ điều hành Miui nhiều người đánh giá cao hơn vậy?

Gửi từ Redmi Note 4 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

8. love xiaomi 8686

Khuyên chân thành bác nên chọn M3s vì nó hơn 4A về mọi mặt. cảm biến vân tay và vỏ kim loại là thứ 4A ko bao giờ có. hệ điều hành FlymeOS mượt mà nhất trong thế giới Android. còn con chip thì bác đã làm máy sơ cua thì chip nào chẳng quan trọng, và ngay cả thế thì 6735 cũng là con chip rất ngon trong tầm giá. nói chung M3s đè bẹp 4A

9. Xiaomi Nha Trang

So với Meizu, Xiaomi quản lý ứng dụng chạy ngầm triệt để hơn :D có nhiều anh em hỗ trợ MIUI hơn, bác ManhIT bên choimobile, bac hungphutho bên gocmobile, bác Hoàng bên LGViệt....đều hỗ trợ MIUI, chứ có thấy Meizu đâu :v nhiều cái tính năng hay ho được làm cho Xiaom hơn, như bên xda có cái MIUI Mod thì phải, nhớ không rõ lắm :v

Meizu ngày trước làm cái phần thiết kế cài đặt bằng mấy biểu tượng kém hơn, nên vừa phải đổi rồi đấy.

Xiaomi ROM tiếng Việt có EU, chứ Meizu mua về không phải bản quốc tế, có mà tìm lòi mắt :v

Các tính năng khác, như chạy 2 ứng dụng Zalo cùng lúc, 2 Facebook cùng lúc quá tiện :D

Gửi tin nhắn, thì có tính năng hẹn giờ gửi, ví dụ làm việc khuya, hẹn giờ sáng 6h gửi cho nhân viên công việc, thì nhân viên không bị mất ngủ, mà sáng mai, mình cũng không quên :D

Xiaomi chia làm 3 phím như Android mà đa số mọi người quen thuộc, còn Meizu thì lại chơi 1 mình 1 kiểu, làm khó người dùng :v

Xiaomi đa phần dùng vi xử lý Qualcomm, còn Meizu mãi sắp tới đây mới chơi Qualcomm được :v

10. Xiaomi Nha Trang

Mình không tin bạn đủ kiến thức chứng minh được điều này :rolleyes:

Bác có biết vi xử lý 2 cái khác nhau, hơn thua nhau chỗ nào không bác? :v

Meizu ở nước ngoài thì cạnh tranh sòng phẳng với Xiaomi, nhưng về VN, Xiaomi thì lách được thuế, còn Meizu thì phải chịu thuế và chi phí mặt bằng, máy lạnh, chân dài tư vấn...nên Xiaomi sẽ nhỉnh hơn Meizu :rolleyes:

Chỉnh sửa cuối: 23/3/17
  11. love xiaomi 8686

Em cũng ko tin bác đủ kiến thức chứng minh được Xiaomi hơn Meizu:D

12. Xiaomi Nha Trang

Về phần cứng thì rõ như mười mươi rồi, như mình nói về giá ở VN giữa Xiaomi và Meizu ở phía trên, Xiaomi có lợi thế hơn.

Về phần mềm, thì có bài viết này:
    http://miui.vn/forum/threads/anh-em-tu-van-minh-con-4a.45109/#post-521855

13. love xiaomi 8686

Nhiều anh em hỗ trợ Xiaomi vì họ thích hỗ trợ Xiaomi, bác cho đấy là lý do khiến Xiaomi tốt hơn Meizu à:D chưa cần biết cái việc quản lý ngầm, nói riêng độ mượt thì cứ hỏi anh em dùng Meizu đi xem họ có nói được con nào mượt hơn không trừ iP ra

Cuồng Xiaomi như bác làm sao hiểu được Meizu M3s hàng chính hãng chạy Rom quốc tế đầy đủ tiếng Việt được cơ chứ

Cái phím điều hướng Meizu chẳng qua bác ko biết dùng thì lấy đó để cho rằng nó làm khó người dùng trong khi người dùng Meizu thì sẽ thấy đây là hệ thống phím 3 trong 1 thông minh nhất thế giới hiện nay, kể cả máy có to đến 6 inch thì cũng chỉ cần dùng một tay là back, home thoải mái

Mà ai bảo bác Meizu thay đổi thiết kế cài đặt biểu tượng là bởi vì nó kém vậy hả fan cuồng Xiaomi?

Người ta đã nói mua cái máy sơ cua rồi mà còn liệt kê full các tính năng lắt nhắt ra để dụ người ta mua cho bằng được, trong khi hai tính năng ăn tiền nhất là cảm biến vân tay và kim loại nguyên khối thì ko dám nói đến

14. love xiaomi 8686

Phần cứng thì ko nói làm gì, nhưng cái kim loại nguyên khối và cảm biến vân tay có được coi là phần cứng ko?

Người ta mua máy sơ cua mà đem mấy cái chức năng lặt vặt ra để cố chứng minh là Xiaomi hơn?

Nói thật bác nhé, biết đâu máy chính của bác kia là S7, G6 thì mấy chức năng của bác nó chỉ buồn cười thôi. mua máy phụ ai quan tâm đến chức năng mà người ta cần nó mượt và tiện, nhưng máy nào thì bảo mật cũng được ưu tiên hàng đầu nhờ cảm biến vân tay

Xiaomi Nha Trang thích bài này.
  15. Xiaomi Nha Trang

Giữa 2 cái, cái nào tốt hơn thì mua :D kể cả mua máy sơ cua :D chẳng lẽ sơ cua là phải chọn máy dở hơn sao bác ơi :v

Quan trọng vân tay thì Meizu, còn lại thì Redmi 4A trội hơn chút :D

Hoặc ngang ngang giá với Meizu, có Xiaomi Redmi 4, pin 4000mAh, có vân tay, thiết kế kim loại, lại chạy ROM MIUI :D thì có thể mua nếu thích Xiaomi :D

Chỉnh sửa cuối: 23/3/17
  16. love xiaomi 8686

Vấn đề là ko thể chứng minh M3s dở hơn vì mỗi con chip. M3s nó có cảm biến vân tay gia tăng bảo mật, vỏ kim loại bảo vệ thân máy, riêng 2 cái đó đã ăn đứt 4A rồi

Còn Flyme và MIUI thì thôi em chả nói với bác nữa, vì Flyme mượt hơn thì ai dùng qua đều phải thừa nhận chứ ko dìm hàng được

Mua máy phụ quan trọng vẫn là bền, mượt, bảo mật tốt chứ ko phải game hay giải trí gì mà đi so sánh con chip đâu bác. giải trí thì đã dùng máy chính rồi chứ ai mua cái máy 2tr để làm việc nặng nhọc bao giờ

Cảm giác như lúc nào bác cũng tâng Xiaomi lên và lôi kéo người ta dùng hàng Xiaomi bằng được vậy, trong khi máy tốt thì thiếu gì

17. Xiaomi Nha Trang

Chứng mình điều bác nói đi :rolleyes:

-----------------------------

Có thấy đoạn comment này không ông ơi?

và đoạn này nữa:

18. love xiaomi 8686

Đọc bài bác thì biết chứ cần gì chứng minh

Ko hiểu chỗ bác nói bên dưới lắm, thuế má hay mặt bằng, chân dài chân ngắn gì em ko biết nhưng con M3s bên Fpt bán có 2tr6 kia kìa, bác thấy đắt hơn 4A à?

19. Tieudao2703

Tieudao2703 Thành viên mới

Bạn ơi mua trên Lazada chưa thế? Họ cài sẵn Room quốc tế chưa thế? đang muốn mua cho mẹ mà mình con gái ngại ngồi ngâm cứu cái cài các thứ. KKK nếu chưa mà có bác nào trên đây rảnh cài giúp mình thì mình thích.

P/s em cũng gái rất già rồi ạ =)))

20. xuanthi1

xuanthi1 Thành viên mới

Mình mua rồi bạn nhé, là room quốc tế luôn. Có tiếng việt. Ko phải cài đặt gì cả cứ thế mà dùng. Lúc đó mình nhập mã giảm giá còn 2tr4. Bạn nên đợi km rồi hãy mua. Nếu mua với giá 2tr7 thì nên mua redmi note 3 pro chính hãng fpt nhé có hơn 2tr8 chút thôi và cũng là room quốc tế

Tieudao2703 thích bài này.