Chia sẻ Anh em chuẩn bị lên MIUI 9 nhá

Lapvan

Thành viên mới
18/4/17
3
0
1
31
Các pro ơi, help mình với. Mình đang có con Xiaomi
Redmi Note 3, nhưng do quên mật khẩu bằng hình vẽ, giờ muốn hard reset nhưng không được. Theo như mình có tham khảo trên các diễn đàn khác thì hard reset được thực hiện như sau:
BƯỚC 1: Tắt nguồn điện thoại.
BƯỚC 2: Nhấn và giữ cùng lúc nút Volume + và nút nguồn, sau khi có logo của nhà sản xuất thì thả nút nguồn ra.
Nhưng sau đó thì nó lại xuất hiện hình cái điện thoại gắn sợi dây cáp chứ không thể vào được giao diện để thực hiện các bước tiếp theo.

Các cao nhân có cách nào khác không giúp mình với.

Thank nhiều.

Vũ Phạm

Thành viên tích cực
20/9/16
1,200
218
63
vcđ tháng 9 năm 2016 :v tháng sau ra mi5s , và vài tháng nữa ra mi note 2 vs mi mix :v nếu cứ giữ cái list này thì phờ lác ship nghẻo à :v

Le Anh Dung

Thành viên
16/9/16
425
103
43
Các pro ơi, help mình với. Mình đang có con Xiaomi
Redmi Note 3, nhưng do quên mật khẩu bằng hình vẽ, giờ muốn hard reset nhưng không được. Theo như mình có tham khảo trên các diễn đàn khác thì hard reset được thực hiện như sau:
BƯỚC 1: Tắt nguồn điện thoại.
BƯỚC 2: Nhấn và giữ cùng lúc nút Volume + và nút nguồn, sau khi có logo của nhà sản xuất thì thả nút nguồn ra.
Nhưng sau đó thì nó lại xuất hiện hình cái điện thoại gắn sợi dây cáp chứ không thể vào được giao diện để thực hiện các bước tiếp theo.

Các cao nhân có cách nào khác không giúp mình với.

Thank nhiều.
Chắc nhặt được ĐT chứ gì ? Flash rom gốc quan Mìlash

• Like
Reactions: Lapvan

Lapvan

Thành viên mới
18/4/17
3
0
1
31
Chắc nhặt được ĐT chứ gì ? Flash rom gốc quan Mìlash
Xin lỗi mấy bạn, đừng có hiểu nhầm, thực ra là điện thoại của một người bạn của mình, và đây là điện thoại của bạn trai cô ấy mua tặng, và cô ấy nhờ người khác cài, nhưng do cứ sử dụng vân tay nên cô ấy quên luôn cái hình vẽ. Và giờ thì cô ấy muốn cài lại để bỏ cái hình kia, nhưng đưa ra tiệm thì không làm được, nên mình muốn giúp. Các bro biết thì chỉ giúp, Thank all.

thanls

Thành viên mới
4/11/15
22
2
3
29
Bro có thể chỉ giúp chi tiết hơn không. Thank
nếu dt bạn đã cài TWRP rồi thì bạn vào phần Advanced -> Fle manager, rồi chọn mục data -> system. Tìm file có tên gatekeeper.pattern.key để delete đi, khởi động lại là được.
Có thể một số máy dùng phiên bản android khác nhau thì tên gọi không đúng là gatekeeper.pattern.key nên bạn cứ thấy có chữ pattern thì bạn xóa đi là được

• Like

hoaithy92

Thành viên
30/7/15
444
110
43
29
Xin lỗi mấy bạn, đừng có hiểu nhầm, thực ra là điện thoại của một người bạn của mình, và đây là điện thoại của bạn trai cô ấy mua tặng, và cô ấy nhờ người khác cài, nhưng do cứ sử dụng vân tay nên cô ấy quên luôn cái hình vẽ. Và giờ thì cô ấy muốn cài lại để bỏ cái hình kia, nhưng đưa ra tiệm thì không làm được, nên mình muốn giúp. Các bro biết thì chỉ giúp, Thank all.
nếu k sợ mất dữ liệu thì reset factory bằng recovery gốc của máy cũng đc

• Like