Hướng dẫn [ALL ROM][PATCH][V1.0] Bộ Script tối ưu hóa cho MIPAD 2

Chú Nô

Thành viên
20/9/15
295
227
43
24
PATCH
CPU-GPU-RAM-ENTROPY-TEMPERTURE
***Các tính năng:
_ Tối ưu hóa lại hoàn toàn cpu của máy giúp k bị hạn chế quá nhiều ở nhiệt độ cao và 1 bộ script đc viết lại nhằm tiết kiệm điện và giữ nhiệt độ cho máy thấp nhất có thể mà không giảm hiệu năng của máy.
_Tối ưu hóa ram giúp máy hoạt động được nhiều ứng dụng 1 lúc
_Tối ưu hóa entropy tăng độ mượt khi sử dụng
_File flash đc đính kèm bộ Xreality xử lý hình ảnh trên Z5 và bộ Lib giúp nghe nhạc hay hơn!
_Tối ưu hóa Build.prop giúp dùng card đồ họa để xử lý tác vụ thường cho hình ảnh mượt hơn.
_Giúp hệ thống hỗ trợ Init.D
_Có file host chặn quảng cáo đính kèm trong patch

_Patch có kèm superSu 2.46 và Busybox để hoạt động chung vs script !

***Các tinh chỉnh trong script
+Nhiệt độ tối đa trước khi giảm hiệu năng của bộ quản lý nhiệt độ là 75
+Bộ điều chỉnh nhân cpu được chia làm 3 mức hạn là Trên 68 độ, dưới 68 độ và dưới 60 độ

_ Dưới 60 sẽ cho mở tối đa hết các nhận
_ Dưới 68 sẽ cho mở tối đa hết các nhân nhưng sẽ hạ xung
_ Trên 68 sẽ chỉ có tối đa 2 nhân được mở

+Bộ đóng ngắt các cpu sẽ tùy theo nhu cầu người dùng để xác định nên mở thêm hay ngắt bớt nhận nhằm tiết kiệm điện.
+Nhân đồ họa sẽ không ảnh hưởng khi máy lên nhiệt độ cao
+Bộ script đi kèm với 510mb ram ảo.
+Bộ entropy đc set giá trị là 1366 và 2048
+Bộ điều chỉnh Interactive cpu đc hiệu chỉnh cân bằng giữa hiệu năng và năng lượng sử dụng
+Selinux được set lại thành permissive

+Ipv6 sẽ bị disable để tăng tốc wifi

***Các thông tin hiện tại và lưu ý :

_Pin ăn trung bình 15.8% trên giờ theo như pm đo.
_Khi khởi động lên các bạn hãy cài cpuz vào và kiểm tra xem các cpu các tự đóng ngắt không, nếu có thì script mới hoạt động !!!!
_Nên tải Viper4Android để hoạt động chung vs libaudio !!

_Khuyến khích các modder add bộ patch này vô rom của mình nếu thấy nó hiệu quả !!
Phiên bản hiện tại : 1.0
Link tải: V1.0

***Hướng dẫn:
Tải về copy vô máy => Vào TWRP => Cài và reboot là xong !

tunglatatca247

Thành viên mới
28/1/17
5
0
1
37
Mình đang dùng bản rom CM13 nhưng deep sleep ko hoạt động để chờ pin vẫn tụt nhanh quá nên mới chuyển qua rom remix os giờ nếu flash bộ script này cho rom CM13 thì có khắc phục được vụ hao pin của bản rom đó ko bạn

Chú Nô

Thành viên
20/9/15
295
227
43
24
Mình đang dùng bản rom CM13 nhưng deep sleep ko hoạt động để chờ pin vẫn tụt nhanh quá nên mới chuyển qua rom remix os giờ nếu flash bộ script này cho rom CM13 thì có khắc phục được vụ hao pin của bản rom đó ko bạn
Vụ deepsleep là do rom nên script e k chắc fix đc đâu nhưng pin thì có thể xài lâu hơn đấy

• Like
Reactions: tunglatatca247

tunglatatca247

Thành viên mới
28/1/17
5
0
1
37
Vụ deepsleep là do rom nên script e k chắc fix đc đâu nhưng pin thì có thể xài lâu hơn đấy
Thanks bác,e flash vào bản rom remix thấy pin xài khá tốt,hôm nào e sẽ thử trên bản cm13 coi sao. E có con samsung kzoom đang dùng bản rom này bên xda https://forum.xda-developers.com/android/development/rom-note-4-mini-s6-10-0-kitkat-4-4-2-t3172166 bác viết giùm em bộ script với bộ đóng ngắt cpu như patch này của bác với, nó 6 nhân mà bình thường lúc nào cũng chạy e muốn tắt bớt

thanhtien09

Thành viên mới
14/12/16
12
2
3
Bác Nô nhiệt tình qué, cố nặn ra bản Android 6.0 hoặc 7.0 cho anh em dùng đi bác

cl0seall

Thành viên
7/11/16
159
24
18
30
vừa thử, đã thấy CPU stopped. hi vọng hoạt động tốt như chủ thớt nói :D