Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp Ae tư vấn về mi max 3 bản xách tay vs bản quốc tế.

haurovit

Thành viên mới
Chẳng là mình muốn mua em này về cày game liên quân, mà đang phân vân không biết mua bản xách tay hay quốc tế. Nếu không cần phải sử dụng ngôn ngữ tiếng việt thí anh em thấy con nào thời gian sử dụng lâu hơn, mát hơn, và tốt hơn ạ.chủ yếu mình chơi game với xem phim là chính. Mình có con pocophon f1 chơi cũng ngon mà màn hình hơi nhỏ nên không thích. Ae tư vấn với.thank mn.

Hieubs

Thành viên
Xách tay China hay Global máy đều như nhau, cài ROM lẫn lộn nhau đc bạn ah, nhưng Bản ROM CHina tối ưu pin tốt hơn B ah, nếu ko cần thiết về mặt ngôn ngữ và font chữ ( font hiển thị mặc định tiếng Việt bị lỗi, cần đổi font chữ khác ) thì dùng ROM China ngon hơn. Xách tay hay 9 hãng thì tùy thuộc vào tiền và nhu cầu về mặt bảo hành của bạn thôi. Chúc bạn lựa chọn được ưng ý

haurovit

Thành viên mới
Xách tay China hay Global máy đều như nhau, cài ROM lẫn lộn nhau đc bạn ah, nhưng Bản ROM CHina tối ưu pin tốt hơn B ah, nếu ko cần thiết về mặt ngôn ngữ và font chữ ( font hiển thị mặc định tiếng Việt bị lỗi, cần đổi font chữ khác ) thì dùng ROM China ngon hơn. Xách tay hay 9 hãng thì tùy thuộc vào tiền và nhu cầu về mặt bảo hành của bạn thôi. Chúc bạn lựa chọn được ưng ý
Cảm ơn bạn

Head

Thành viên mới
Chỉ khác nhau ở vấn đề máy chính hãng sẽ có bảo hành và mắc hơn. Còn sách tay thì không nên rẻ hơn. Còn rom bọng, ngôn ngữ thì qua 15 ngày là như nhau. Không khác biệt.
•Nếu đã có poco làm máy chính và không thích vì màn nhỏ thì khuyên bạn rằng Mi pad 4 ngon hơn nhé. Trải nghiệm hoàn toàn trên Max 3 1 bậc. Mà giá lại rẻ hơn. Đã mua Max 3 để "liên quân trên màn hình lớn hơn". Nhưng từ lúc mua pad 4 về rồi thì em Max 3 của mình ngủ luôn trong hộp rồi :)

haurovit

Thành viên mới
Chỉ khác nhau ở vấn đề máy chính hãng sẽ có bảo hành và mắc hơn. Còn sách tay thì không nên rẻ hơn. Còn rom bọng, ngôn ngữ thì qua 15 ngày là như nhau. Không khác biệt.
•Nếu đã có poco làm máy chính và không thích vì màn nhỏ thì khuyên bạn rằng Mi pad 4 ngon hơn nhé. Trải nghiệm hoàn toàn trên Max 3 1 bậc. Mà giá lại rẻ hơn. Đã mua Max 3 để "liên quân trên màn hình lớn hơn". Nhưng từ lúc mua pad 4 về rồi thì em Max 3 của mình ngủ luôn trong hộp rồi :)
Mi max 3 với mipad 4 thì chơi game lâu con nào nóng hơn với tuột pin nhan hơn bạn. Mipad 4 chiến liên quân liên tục khoảng mấy giờ,tư vấn giúp mình.thanks bạn

Head

Thành viên mới
Nhiệt độ là ưu điểm của Snap 636 trên Max 3. Chơi suốt cũng không cảm nhận được thay đổi nhiệt độ. Pad 4 chơi lâu thì ấm lên. Nhưng k ảnh hưởng trải nghiệm.
•Hiệu năng của 2 máy cũng không quá khác biệt. Mình chủ yếu chỉ chơi LQ. Nếu so sánh về tốc độ thì pad 4 load Shop, tướng nhanh hơn tầm 3~5s. Load trận thường nhanh hơn 20%.
•Pin thì mình dùng hỗn hợp luôn được 2 ngày trên cả 2 máy với cường độ như thế này:
Sáng chơi game từ 8:30 ~10:30 độ sáng 60%.

Trưa tầm thì hỗn hợp: youtube/phim/Game từ tầm 12:30 đến 3:30 độ sáng 40%.
Tối lại game tầm 7:30 ~9:30

•Tiktok, fb, zalo, web chủ yếu dùng trên đt.

Lanly3271

Thành viên
Nên mua quốc tế đỡ phải chờ unlock cài TV nên bảo mật sẽ tốt hơn vì hàng xach tay unlock rồi thì ko thể lock lại dc (-> mất zin ko thể nào giống 100% như máy quốc tế). Còn b ko quan tâm tới cái này thì mua xách tay cho rẻ vì sài bt thì như nhau thôi chẳng khác gì.

2SQK

Thành viên mới
Mới unlock cài rom
Bản cao nhất 6/128 Gb
Ai lấy chơi game pm mình

all2hero

Thành viên mới
Dùng rom china hay bị lỗi sync google contact và định vị (vì rom china khôg chơi google), đã cố dùng nhưng sau đó phải đổi sang rom global, thấy pin cũng bình thường nhưng máy chạy ổn định hơn hẳn.