Hỏi & Đáp điện thoại hư rồi anh em, cách giải quyết sao ?

Phat_Nguyen

Thành viên mới
1/2/17
41
1
8
28
Cam Lâm - Khánh Hòa
mình cài fwrp zcx rồi up rom bản mới nhất eu stable.zip nhưng xài không được, rồi mình down bản rom miui global stable up lại mà khi khởi động thì lúc nào màn hình cũng nhá 1 cái rồi tắt. vào recovery twrp cũng không được luôn....ai pro giúp với. Mới mua mà thế này là chết em

Huytruong1987

Thành viên
19/12/16
512
52
28
33
TP.HCM
mình cài fwrp zcx rồi up rom bản mới nhất eu stable.zip nhưng xài không được, rồi mình down bản rom miui global stable up lại mà khi khởi động thì lúc nào màn hình cũng nhá 1 cái rồi tắt. vào recovery twrp cũng không được luôn....ai pro giúp với. Mới mua mà thế này là chết em
Lúc bác chưa cài thì rom bác là rom miui bao nhiêu ..khi cài lại rom là rom bao nhiêu ..vì dùng twrp flash rom mà khác phiên bản android sẽ bị khóa bootloader.. giải quyết có 2 cách : 1 - vào fasboot và unlock bootloader lại lần nữa là khởi động được dt .2 - là dùng miflash flash lại rom theo bài hướng dẫn người dùng mới redmi note 3 pro - phần unbrick máy dt . chúc bác thành công

Huytruong1987

Thành viên
19/12/16
512
52
28
33
TP.HCM
lúc mình unlock thì nó báo dont need unlock this devices.
Nếu tài khoản bác đã unlock rồi thì phải đợi 30 ngày ( thực tế chỉ cần 2 tuần ) là unlock bootloader được lần nữa . Còn không thì bác tải Mi PC và Miflash và tắt thị thực chứng chỉ drive rồi unlock lại lần nữa xem sao

Huytruong1987

Thành viên
19/12/16
512
52
28
33
TP.HCM
không đăng nhập tài khoản Mi vào đt sao mà unlock được
Máy bị brick làm sao đăng nhập được. Bác vào unlock lại xem nếu ok thì khởi động lại máy bình thường. Còn không thì dùng miflash mà flash lại rom cứu brick . Vào bài hướng dẫn người mới dùng redmi note 3 pro đọc cách cứu brick đi ..

broo

Thành viên nhiệt huyết
20/4/16
3,471
638
113
22
Unlock lại là lên chứ làm j mà xoắn

bienyeudao

Thành viên mới
12/1/17
88