Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Chém gió Điểm danh chia sẻ kinh nghiệm A,e mới tậu Redmi note 9s

egoistarvn

Thành viên mới
Mình mới lấy máy hôm Lazada sale. Máy dùng ở mức bình thường rom trong máy rất chán mầy mò các rom khác thì chưa thấy có. Đã đk unlock mấy hôm nữa là unlock đc mà chưa mò ra rom cũng như TWRP. A,e chia sẻ về máy cũng như những kiến thức rom cho mình với nhé.

xubikk

Thành viên mới
Máy mới ra đã có rom rủng gì đâu mà vội unlock cho mất bảo hành đi bạn. Dùng rom global hơi chán nhưng cứ dùng tạm 1 thời gian đã.

egoistarvn

Thành viên mới
Máy mới ra đã có rom rủng gì đâu mà vội unlock cho mất bảo hành đi bạn. Dùng rom global hơi chán nhưng cứ dùng tạm 1 thời gian đã.
UK. mình mới chỉ đk thôi chứ chưa unlock. Đợi thôi chứ dùng Rom này chán mà hơi lag lag

DuongKha

Thành viên
Unlock rồi cũng lock lại đc có sao, root rồi unroot cũng vô tư mà sợ gì :v
Với lại mua mì xào, đối tượng ko vọc vạch gì thì ko nói, chứ đợi hết 18 tháng bảo hành mới bắt đầu vọc thì máy nó đi được 1 nửa vòng đời rồi còn đâu

qwer99ss

Thành viên mới
Ae có bị cái lỗi lâu lâu bấm nguồn không lên ko? Phải giữ nguồn vài giây cho nó khởi động lại mới bình thường.Lâu lâu mở cam lên cũng báo lỗi,khởi động lại thì bình thường luôn.Hay rom lỗi các bác nhỉ ?

egoistarvn

Thành viên mới
Ae có bị cái lỗi lâu lâu bấm nguồn không lên ko? Phải giữ nguồn vài giây cho nó khởi động lại mới bình thường.Lâu lâu mở cam lên cũng báo lỗi,khởi động lại thì bình thường luôn.Hay rom lỗi các bác nhỉ ?
Máy mình k bị, nhưng hay lag lag. muốn qua rom eu mà chưa có.

Thọ Duyên

Thành viên tích cực
Lăn tăn giữa thằng này và k30. Cuối cùng chốt k30! :) ! Giờ mới thấy cái hạt gạo của nó hơi bất tiện, nhìn xấu kinh!

egoistarvn

Thành viên mới
Lăn tăn giữa thằng này và k30. Cuối cùng chốt k30! :) ! Giờ mới thấy cái hạt gạo của nó hơi bất tiện, nhìn xấu kinh!
con này cũng vậy nặng như cục gạch. đang dùng kèm k20, thấy k20 vẫn quá đẹp.

Thọ Duyên

Thành viên tích cực
con này cũng vậy nặng như cục gạch. đang dùng kèm k20, thấy k20 vẫn quá đẹp.
Vừa lấy con note 9, điên cái là nó dùng trình cuộc gọi của gg, k có ghi âm cuộc gọi! Sạc cắm cũng chả thấy thông báo! Con k30 thì cho lượn rồi, root xong chả làm đc cái khỉ gì! Thay đổi tẹo là nó treo luôn máy! Con note 9 này chắc sớm muộn cũng cho lên đường!

egoistarvn

Thành viên mới
Vừa lấy con note 9, điên cái là nó dùng trình cuộc gọi của gg, k có ghi âm cuộc gọi! Sạc cắm cũng chả thấy thông báo! Con k30 thì cho lượn rồi, root xong chả làm đc cái khỉ gì! Thay đổi tẹo là nó treo luôn máy! Con note 9 này chắc sớm muộn cũng cho lên đường!
Có Rom eu rồi, chơi ngon luôn mà, dùng mượt rồi.

zippo188

Thành viên mới
Eu ghi thoải mái rồi bro

Attachments

Thọ Duyên

Thành viên tích cực
Eu ghi thoải mái rồi bro
Đang chờ unlock đây :) Căn bản con dở này lại dùng chip MTK, hơi ngại khoản nghịch ngợm :)

Chỉnh sửa cuối:

xubikk

Thành viên mới
Unlock rồi cũng lock lại đc có sao, root rồi unroot cũng vô tư mà sợ gì :v
Với lại mua mì xào, đối tượng ko vọc vạch gì thì ko nói, chứ đợi hết 18 tháng bảo hành mới bắt đầu vọc thì máy nó đi được 1 nửa vòng đời rồi còn đâu
Haha ai nói cất dành 18 tháng, mới ra chưa được hỗ trợ nhiều nên để ít bữa sau vọc thôi :v. Trên xiaomi,eu cũng chưa có twrp cho rmn9s này bác nhỉ

Thọ Duyên

Thành viên tích cực
Hồi mua em nhớ là nó quảng cáo Snapdragon 720G mà bác
Mình Note 9, hàng cty! Rom global, k ghi âm cuộc gọi! Chip MTK!Đăng ký unlock đang bị kéo dài t/g :( ! Chậm một chút làm con 10x, chip snap 720 hnay đang bán có 4tr trên shopee! :(