Hướng dẫn Đăng ký Unlock Bootloader

cuongonline

Thành viên
27/11/15
264
152
43
34
Các bạn chú ý, đây chỉ là đăng ký Unlock Bootloader, đăng ký thành công không có nghĩa là chúng ta có thể làm gì với chiếc Redmi Note 3 của mình ngay, sẽ phải tiếp tục đợi duyệt từ phía Xiaomi.

Các bạn vào trang web http://www.miui.com/unlock/

Giao diện như sau:

Số đánh dấu như trên hình nhé:
1: Nhập tên của bạn bằng tiếng Trung
Vào Google dịch nhập tên rồi copy sang là xong
https://translate.google.com/?hl=vi#vi/zh-CN/
2: Chọn Việt Nam +84
3: Nhập số điện thoại để nó gửi mã xác nhận về, nhớ bỏ số 0 ở đầu
Mình đã thử và
Đã thành công: 0989 (Viettel)
Không thành công: 0936 (Mobi)
4: Sau khi nhập số điện thoại ở trên xong thì ấn luôn vào nút số 4
Nếu có thông báo gì hiện lên thì đó là thông báo gửi mã xác nhận thất bại, có lẽ các bạn cần đổi số phone khác
Còn nếu không có thông báo gì thì chỉ tầm 1, 2 phút sau là sẽ có tin nhắn gửi mã xác nhận về số điện thoại của bạn. Nếu không nhận được có thể ấn lại nút (4) để nó gửi lại
5: Nhập mã xác nhận nếu bạn nhận được từ bước trên
6: Lý do đăng ký thì tùy các bạn, mình thì ghi lại muốn dùng rom quốc tế :v cũng bằng tiếng trung nhé
7: Đồng ý và nhận nút để gửi đơn đăng ký. Done

Ra màn hình như này là đã thành công:

Nếu được duyệt thì trong 10 ngày nó sẽ gửi thông báo về số điện thoại đã đăng ký, mình vừa mới đăng ký thành công như trên nên cũng chưa biết thế nào

Thêm:
Link tải MiFlashUnlock_latest.zip, đây được cho là tool sẽ dùng để Unlock Bootloader và chạy rom trên máy tính
Link: http://pan.baidu.com/share/link?shareid=3653092998&uk=2534075804
Ấn nút khoanh đỏ để tải về máy tính

Mình đã xem qua tool này, hiện giờ thì vẫn chưa thể làm gì với nó, mở tool ấn nút bên trái để chuyển sang giao diện đăng nhập:

1: Tên tài khoản MI
2: Mật khẩu đăng nhập
3: Ô nhập mã xác minh (sau khi nhập 1, 2 và ấn 4 thì ô này mới hiện ra), nhưng trên máy tính mình nó ko hiện cái mã sang bên cạnh @@

Tạm thời mình mới biết thế, sẽ update nếu mình biết thêm thông tin gì

Sửa lần cuối:

phucdoan

Thành viên mới
8/12/15
69
11
8
28
Ô số 3 là mã xác nhận bằng hình ảnh. vào trong nó thông báo là thiết bị của bạn chưa unlock.

phucdoan

Thành viên mới
8/12/15
69
11
8
28
cái đó là hình ảnh xác nhận thôi. chứ đâu phải mã khóa unlock đâu

akzhoan

Thành viên
5/9/15
176
34
28
gửi từ sáng rồi mà giờ vẫn chưa có code UB >.<

cuongonline

Thành viên
27/11/15
264
152
43
34
cái này thì ai ai khi bị cái này thì cũng đều biết ! thôi em cảm ơn bác
Biết thì bác hỏi làm chi vậy, mình chỉ là người dùng bình thường và chia sẻ những điều mình biết cho những người không biết thôi

cuongonline

Thành viên
27/11/15
264
152
43
34
tại bác lạc đề em hỏi quá ! em hỏi là bác đăng ký rồi nhận được thông báo trong bao lâu thôi ạ !
Vậy nên mình mới nói là bác chưa đọc rõ bài đó, "mình vừa mới đăng ký thành công nên chưa biết thế nào", ko biết giải thích câu này thế nào cho bác hiểu nữa...:D
theo mình thì đến giờ phút này cũng chưa ai được kiểm duyệt thành công cả :(

• Like
Reactions: PHONEDEP.VN

nguyen19

Thành viên nhiệt huyết
10/11/15
5,068
1,211
113
28
Vùng đất cao nguyên luôn đón chào.
Vậy nên mình mới nói là bác chưa đọc rõ bài đó, "mình vừa mới đăng ký thành công nên chưa biết thế nào", ko biết giải thích câu này thế nào cho bác hiểu nữa...:D
theo mình thì đến giờ phút này cũng chưa ai được kiểm duyệt thành công cả :(
Hóng đạn thôi bác.
<3333

Mr Thành™

Thành viên mới
9/12/15
79
13
8
48
Post hình lên avata mi account thì khi đăng ký thành công nó sẽ hiện lên hình chủ nhân nha các Bạn