Hỏi & Đáp Đã có thể cài TWRP & Root cho Mi 5s

ngtient38

Thành viên
20/11/15
166
31
28
33
Bác nào cho e mượn tk để tải phần mềm unlock được ko ak? Đợi xiaomi cấp quyền lâu quá

Võ Trường An

Thành viên mới
1/2/17
7
2
3
28
Làm theo hướng dẫn của các bác trên PC thì máy báo OK, nhưng khởi động vào recovery thì vẫn ko đc, mày mò gg kiếm cho các bác link này, như mì ăn liền lun
https://tinhte.vn/threads/mi-5s-huo...iaomi-eu-tieng-viet-cho-xiaomi-mi-5s.2666872/
Cho em hỏi là làm theo bài hướng dẫn này thì có cần cài mấy file như: Driver, Miflash,... gì gì đó không ạ? Nếu phải cài thì cho em xin link tải với!
Em cảm ơn nhiều ạ,mới chuyển qua sài nên bỡ ngỡ quá!

ngtient38

Thành viên
20/11/15
166
31
28
33
Rom fastboot là bác phải up trên pc, hơi loằng ngoằng 1 chút so vs up rom trên mobile

HoangHungCBVN

Thành viên mới
13/2/17
11
0
1
31
Chịu. Làm ko dc :( Tắt máy vào TWRP rồi, sau đó mở hộp cmd lên, gõ lệnh xong đợi mãi chả thấy gì cả :(

Đính kèm

2.4 MB · Lượt xem: 281

Bshuy2003

Thành viên nhiệt huyết
Thành viên BQT
18/9/15
2,007
1,117
113
55
Chịu. Làm ko dc :( Tắt máy vào TWRP rồi, sau đó mở hộp cmd lên, gõ lệnh xong đợi mãi chả thấy gì cả :(
Vào fastboot, kết nối với máy tính, mở cmd lên gõ:
fastboot flash recovery TÊNFFILE.img
Ấn enter là xong. Sau khi máy tính chạy xong thì điện thoại vẫn ở chế độ fastboot. Bạn ấn và giữ đồng thời nút nguồn và phím âm lượng trong vài giây thì sẽ vào được recovery.

Tên Của Tôi

Thành viên mới
4/4/17
37
1
8
21
- mình lm đến bước 2 cài . cài Mi PC Suite để nhận drivers cài rồi cấm Usb vào mà nó k đx là s, nó cứ kêu cấm vào mãi, như vậy phải làm s

Tên Của Tôi

Thành viên mới
4/4/17
37
1
8
21
- đã cấm là PC đã nhận đc Mi5s của mình mà Mi PC nó k chịu nhận nó bảo cấm vào mãi, là như nào, cài cái này khó vãi

Đính kèm

4.9 MB · Lượt xem: 347

TL1221

Thành viên mới
7/5/17
16
0
1
23
Mặc định NSX họ khoá bootloader để những người dùng thông thường ko can thiệp sâu đc vào máy, chỉ sử dụng những tính năng cơ bản, update các bản cập nhật rom theo máy sẵn, hoặc qua các bản rom chính hãng đc cho phép. Khi bạn UL có nghĩa bạn đã đc cấp quyền để can thiệp sâu hơn, có thể up các rom theo ý mình.
Khi có rom global bạn có thể từ máy gốc nhảy sang đc (phải có mới biết đc là có sang đc ko).
Tốt nhất cứ đăng ký xin UL rồi UL máy, chả mất gì mà có nhiều cái để nghịch. Bạn UL xong ko nhất thiết phải cài twrp, mà UL xong bạn có thể dùng miflash để up bất kỳ bản rom nào chính hãng của xiaomi phát hành cho em nó. Còn cài twrp thì bạn có thể up bất kỳ bản rom nào đc làm cho em nó từ tất cả các dev
Bác cho e hỏi k UL có thể up rom bằng Miflash được k bác? Như bên rmn3p có thể vào edl bằng adb ấy bác

Bshuy2003

Thành viên nhiệt huyết
Thành viên BQT
18/9/15
2,007
1,117
113
55
Bác cho e hỏi k UL có thể up rom bằng Miflash được k bác? Như bên rmn3p có thể vào edl bằng adb ấy bác
Unlock bootloader xong thì vẫn cài rom qua Miflash tool được. Nhưng unlock xong, ta cài recovery và cài rom quan recovery dễ và an toàn hơn nhiều.

TL1221

Thành viên mới
7/5/17
16
0
1
23
Unlock bootloader xong thì vẫn cài rom qua Miflash tool được. Nhưng unlock xong, ta cài recovery và cài rom quan recovery dễ và an toàn hơn nhiều.
Ý e là k unlock bootloader thì có vào edl bằng adb được k bác? Hay phải chế cáp edl

noblemanhp

Thành viên nhiệt huyết
23/7/15
3,134
928
113
37
Ý e là k unlock bootloader thì có vào edl bằng adb được k bác? Hay phải chế cáp edl
Chưa thử nhưng đoán là đc vì vào edl up rom là cách dùng cho tất cả chip QCom, còn dùng SP flash tool là dùng cho chip MTK. Tốt nhất và đơn giản nhất là đk tk UL, máy mới thì cứ chạy UL phát là xong, làm gì thì làm cũng dễ

MaiAnhXuynh

Thành viên mới
17/5/17
15
1
3
25
Đã cài TWRP và root thành công ! thanks !
Các bước thực hiện :
1. unlock boot loader
2. cài Mi PC Suite để nhận drivers
3. down cái file ZCX-TWRP_MI5S_Capricorn_20161002 về và giải nén
4. mở thư mục ZCX-TWRP_MI5S_Capricorn_20161002, Giữ Shift và bấm chuột phải trong khoảng trống, chọn "open command here " hiện ra cửa sổ command
gõ: "fastboot flash recovery ZCX-TWR-3.0.2-X-MI5S-Capricorn-16.10.02.img" Enter
đợi nó chạy vài giây báo OK là xong
rút cáp, tắt điện thoại, Giữ volume + và bật nguồn để vào TWRP
điện thoại khởi động vào TWRP nhưng là tiếng Tung của, bấm vào ô menu thứ 3 bên phải, nó vào bảng setting, chọn sang tab có hình Quả cầu, chọn English rồi kéo xuống bấm vào menu để save !
done ! thế là có TWRP tiếng anh rồi nhé !
giúp mình với, mình cài MI PC Suite, đã gỡ lối USB nhưng nó ko chịu nhận máy

buituyen

Thành viên
21/6/16
105
13
18
28
Đã cài TWRP và root thành công ! thanks !
Các bước thực hiện :
1. unlock boot loader
2. cài Mi PC Suite để nhận drivers
3. down cái file ZCX-TWRP_MI5S_Capricorn_20161002 về và giải nén
4. mở thư mục ZCX-TWRP_MI5S_Capricorn_20161002, Giữ Shift và bấm chuột phải trong khoảng trống, chọn "open command here " hiện ra cửa sổ command
gõ: "fastboot flash recovery ZCX-TWR-3.0.2-X-MI5S-Capricorn-16.10.02.img" Enter
đợi nó chạy vài giây báo OK là xong
rút cáp, tắt điện thoại, Giữ volume + và bật nguồn để vào TWRP
điện thoại khởi động vào TWRP nhưng là tiếng Tung của, bấm vào ô menu thứ 3 bên phải, nó vào bảng setting, chọn sang tab có hình Quả cầu, chọn English rồi kéo xuống bấm vào menu để save !
done ! thế là có TWRP tiếng anh rồi nhé !
gõ Dòng lệnh xong chả báo gì là sao bác ơi?

kenny7luv

Thành viên
10/1/16
930
240
43
29
Biên Hòa - Đồng Nai
_Hiện tại đã có TWRP (v3.1.1.0) chính thức ! Vào https://dl.twrp.me/capricorn/twrp-3.1.1-0-capricorn.img.html để tải.
_Để cài được thì quan trọng nhất là máy đã Unlock Bootloader.
_Tiếp theo là phải bật usb debugging (gỡ lỗi usb).
(Vào thông tin điện thoại - nhấn 7 lần vào số hiệu ROM. Vào cài đặt bổ sung - tùy chọn nhà phát triển - bật gỡ lỗi usb).
_Tải adb-setup-1.4.3.exe và cài đặt, sau đó copy file twrp-3.1.1-0-capricorn.img vào thư mục adb (C:\adb).
_Giữ Shift + Chuột phải thư mục adb chọn Open command windows here.
_Đưa điện thoại về Fastboot (Tắt máy - Nguồn + Giảm âm lượng), kết nối cáp vào máy tính.
_Tại cửa sổ adb nhập lệnh :
fastboot devices
*nếu nhận như hình dưới là được, không thì rút cáp cắm lại và gõ lại lệnh*

gõ tiếp lệnh :
fastboot flash recovery twrp-3.1.1-0-capricorn.img

gõ lệnh : fastboot reboot để kết thúc quá trình làm việc và khởi động lại thiết bị ! Khi máy khởi động lại bạn có thể giữ luôn phím tăng âm lượng để vào thẳng TWRP Recovery...

Chúc may mắn... :) (hình ảnh là mình mượn trên Internet, các bạn cứ nhập lệnh theo lệnh mình ghi nhé)

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: hcv_qb

wuyang

Thành viên mới
4/7/17
32
4
8
22
_Hiện tại đã có TWRP (v3.1.1.0) chính thức ! Vào https://dl.twrp.me/capricorn/twrp-3.1.1-0-capricorn.img.html để tải.
_Để cài được thì quan trọng nhất là máy đã Unlock Bootloader.
_Tiếp theo là phải bật usb debugging (gỡ lỗi usb).
(Vào thông tin điện thoại - nhấn 7 lần vào số hiệu ROM. Vào cài đặt bổ sung - tùy chọn nhà phát triển - bật gỡ lỗi usb).
_Tải Minimal ADB and Fastboot 1.4.3 và cài đặt, sau đó copy file twrp-3.1.1-0-capricorn.img vào thư mục Minimal ADB and Fastboot.
_Mở Minimal ADB and Fastboot (Run as administrator với Windows 7, 8.1, 10).
_Đưa điện thoại về Fastboot (Tắt máy - Nguồn + Giảm âm lượng), kết nối cáp vào máy tính.
_Tại cửa sổ Minimal ADB and Fastboot nhập lệnh :

*nếu nhận như hình dưới là được, không thì rút cáp cắm lại và gõ lại lệnh*

gõ tiếp lệnh :

gõ lệnh : fastboot reboot để kết thúc quá trình làm việc và khởi động lại thiết bị ! Khi máy khởi động lại bạn có thể giữ luôn phím tăng âm lượng để vào thẳng TWRP Recovery...

Chúc may mắn... :) (hình ảnh là mình mượn trên Internet, các bạn cứ nhập lệnh theo lệnh mình ghi nhé)
thư mục Minimal ADB and Fastboot ở đâu vậy bạn? từ đầu hướng dẫn làm gì có file nén nào đâu