Hỏi & Đáp Đã có thể cài TWRP & Root cho Mi 5s

Tony

Thành viên mới
4/4/15
7
0
1
33
lỗi gì vậy các bác

razor147

Thành viên mới
21/12/15
38
2
8
36
Cần giúp đơ gấp mình cài đc TWRP nhưng chưa chép rom vào giờ ko thể vào lại hệ điều hành, cũng như không thê dùng adb push để copy rom qua máy. Hiện tại máy chỉ hiện gaio dien TWRP ai biết xin giúp đỡ

razor147

Thành viên mới
21/12/15
38
2
8
36
Đã unlock rồi bạn. Giờ chỉ thiếu rom để install mà ko cách nào copy vào đc.

gnouc

Thành viên
25/2/16
390
72
28
Đã unlock rồi bạn. Giờ chỉ thiếu rom để install mà ko cách nào copy vào đc.
vào twrp chon mục mount. kiểm tra xem nó nhận bộ nhớ đt chưa. nếu chưa thì wipe data, từ mục mount chọn enbla MTP nó sẽ hiện bộ nhớ trong trên máy tính. chép rom vào tiến hành install. bạn có thể thử theo cách này trên mi5

razor147

Thành viên mới
21/12/15
38
2
8
36
vào twrp chon mục mount. kiểm tra xem nó nhận bộ nhớ đt chưa. nếu chưa thì wipe data, từ mục mount chọn enbla MTP nó sẽ hiện bộ nhớ trong trên máy tính. chép rom vào tiến hành install. bạn có thể thử theo cách này trên mi5
Máy tính nhận Mi5s nhưng không cho copy file. Xin giúp dùm

razor147

Thành viên mới
21/12/15
38
2
8
36
Làm gì phải copy phức tạp vậy bạn. Cứ vào TWRp chọn mount là nó nhận như USB rồi copy file bình thường thôi mà. Nếu chắc ăn thì bạn vào wipe format data phát trước khi làm là chuẩn nhất
Hình trên là mount như bạn nói đó nó báo lỗi không cho copy.

P/S : Bực qua tắt PC khởi động lại nó cho copy rồi. Giờ thì đã up rom ngon lành keke

Cảm ơn các bác đã tận tình hướng dẫn.

Death -_- Knight

Thành viên mới
9/11/16
2
0
1
23
flash xong là có root luôn hay sao vậy. em mới chuyển sang dùng xaomi nên ko biết j cả

Hundr

Thành viên mới
18/12/16
3
0
1
25
Mình mới mua mi 5s và đang ở bản rom china stable. Mn cho m hỏi với ạ:
1. Unlock Bootloader có phải chuyển sang bản rom china deverloper rồi mới unlock dc ko hay unlock dc luôn ở bản stable? Và nếu phải chuyển sang bản deverloper thì làm như thế nào?
2. M thấy trên link nguồn thread có bản twrp mới hơn là
ZCX-TWRP_MI5S_Capricorn_20161226.zip thì có dùng dc không, cách cài có như bản thread up ko?
Cảm ơn các bạn!

cholang_ta

Thành viên mới
Mình mới mua mi 5s và đang ở bản rom china stable. Mn cho m hỏi với ạ:
1. Unlock Bootloader có phải chuyển sang bản rom china deverloper rồi mới unlock dc ko hay unlock dc luôn ở bản stable? Và nếu phải chuyển sang bản deverloper thì làm như thế nào?
2. M thấy trên link nguồn thread có bản twrp mới hơn là
ZCX-TWRP_MI5S_Capricorn_20161226.zip thì có dùng dc không, cách cài có như bản thread up ko?
Cảm ơn các bạn!
Lúc mak mình unlock thì vẫn bản rom stable và thành công. Nhưng đa số người khác bảo qua rom dev, bạn cứ thử ở rom hiện tại xem, k đc thì hãy chuyển.
Cách up rom dev, bạn dow về dùng updated trên đt úp trực tiếp luôn. Nếu nó hok nhận bạn đổi tên rom vừa dow thành update rồi úp. Nếu vẫn k đc thì bạn dùng miflash để úp rom dev, cách dùng miflash thì tìm gg nhé.
Lưu ý khi unlock, lỗi hay gặp nhất là chạy tới 50% là bị dừng. Mình cũng gặp tương tự, khắc phục của mình là dow diver Xiaomi 5s và diver adb cài vào là nó nhận luôn, chạy phát oke lun. 2 cái diver này bạn tìm gg có ngày.
Chúc may mắn...

• Like
Reactions: Hundr