Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp Đánh giá chung về mi5s plus

dth853

Thành viên mới
9 triệu mua xiaomi hay bỏ luôn 12 triệu mua ip6s+ 64Gb 99% ở ddtm đây các bác.
K quan tâm tới giá nhé các bác
E k qtrong mác đt lắm đâu. Chơi game tốt, pin trâu, máy ổn định là ok

Gió biển

Thành viên mới
Mình ngĩ, vs số tiền đấy, bác có s7ed 2 sim nguyên seal bản hồng kong quốc tế đấy bác, hoặc ip, hoặc note5 ( pin hơi yếu hơn tí)

Mẫn Nguyễn

Thành viên
Không phải cứ 2 camera là có tác dụng giống nhau đâu bạn :v
như Xiaomi Redmi Pro và Xiaomi Mi 5s Plus đều có 2 camera, nhưng mục đích là khác nhau đó bạn :v 1 cái thiên về xóa phông, 1 cái thiên về chụp đen trắng hơn :v chú ý chữ "thiên về" nhé :v vì nó mang nhiều ý nghĩa :v

vì thế khi bạn @Gió biển đánh giá về công dụng của 2 camera, cần nắm được nó có tác dụng chính là gì :v chứ trường hợp chụp ảnh nào cũng áp dụng 2 camera, bất kể ngày đêm, xóa phông, đên trắng...., thì sẽ gặp trường hợp chê là chính :v

như so sánh chụp với Xiaomi Mi 5s hoặc Google Pixel, thì đa phần trường hợp chụp auto, Xiaomi Mi 5s Plus thua :v bởi vì, thế mạnh của Mi 5s Plus không phải nằm ở 1 camera, mà là những trường hợp chụp đặc biệt cần 2 camera.
Mình thì từng dùng qua Redmi Pro rồi và thấy nó vô dụng thật, qua con Mi 5s Plus này thì đỡ hơn tí là chụp chế độ mono bác ạ :d

Mochiru

Thành viên mới
Bác Gió Biển không thích Mi5S+ có thể bán rẻ lại cho bạn dth853 có phải là ngon không nhẩy.

Sent from my Redmi Note 3 using Tapatalk

Mochiru

Thành viên mới
Mình thì nghĩ có tiền tầm như bạn dth853 nên mua điện thoại mới, tội gì vác mấy cái máy 99% ip6, ss7 gì đấy làm gì. Rủi ro bỏ mịa, tự nhiên đi mua cái đt cũ dùng 2 năm làm gì =)) !! Không thì chịu khó đợi mi6 ra mà xúc. Còn 2 tháng nữa thôi cố lên !

siêu rùa

Thành viên mới
Bác Gió Biển không thích Mi5S+ có thể bán rẻ lại cho bạn dth853 có phải là ngon không nhẩy.

hehe, em cungz đang hóng bác @Gió biển bán lại.
em.thì rất ghét màn con iphone,, cứ xanh xanh, nhìn lâu cực kỳ đau mắt.

Gió biển

Thành viên mới
Mình ở hội an quảng nam, máy mua đc tuần, bán rẻ là bán thế nào nhỉ, kaka

Gió biển

Thành viên mới
12t600k ss s7 ed mới nguyên seal bản hồng kong nhưng quốc tế kìa, bác nào mua mà ko quan trong tiền thì cứ đong, tội gì mua cũ hay xiaomi làm gì nhỉ

dth853

Thành viên mới
Mình thì nghĩ có tiền tầm như bạn dth853 nên mua điện thoại mới, tội gì vác mấy cái máy 99% ip6, ss7 gì đấy làm gì. Rủi ro bỏ mịa, tự nhiên đi mua cái đt cũ dùng 2 năm làm gì =)) !! Không thì chịu khó đợi mi6 ra mà xúc. Còn 2 tháng nữa thôi cố lên !

2 tháng nữa hả bác. Đang them đt quá bác ơi. E thì giờ có 11 12 tr qua tết khoảng gần 14 15 tr để mua đt mà phân vân vl. Thằng bạn thì cứ nài e qua tết mua ip6s+ 99℅ với nó

love xiaomi 8686

Thành viên tích cực
2 tháng nữa hả bác. Đang them đt quá bác ơi. E thì giờ có 11 12 tr qua tết khoảng gần 14 15 tr để mua đt mà phân vân vl. Thằng bạn thì cứ nài e qua tết mua ip6s+ 99℅ với nó
Mua máy cũ làm gì hên xui lắm bác, mà dùng android cũng ra dáng đàn ông hơn, em cứ khuyên bác quất con Mi5s hay Mi5s+ tuỳ bác. bác mà lăn tăn với Xiaomi thì mua Huawei P9 hay Moto cũng ngon. em ko thích iphone cũ nên em khuyên bác đừng mua, nếu mua thì chỉ mua iphone mới thôi, nhưng em vẫn ưng android hơn

dth853

Thành viên mới
Mua máy cũ làm gì hên xui lắm bác, mà dùng android cũng ra dáng đàn ông hơn, em cứ khuyên bác quất con Mi5s hay Mi5s+ tuỳ bác. bác mà lăn tăn với Xiaomi thì mua Huawei P9 hay Moto cũng ngon. em ko thích iphone cũ nên em khuyên bác đừng mua, nếu mua thì chỉ mua iphone mới thôi, nhưng em vẫn ưng android hơn
Cảm ơn bác. Chắc mai e phải quyết đoán thôi.