Group Banner

Thảo luận Xử lý màn hình Mi 6 bị sọc màu ngang dọc.

Thảo luận trong 'Mi 6' bắt đầu bởi Bap Cai, 19/5/18.

1. Bap Cai

Bap Cai Thành viên mới

Chào các bạn,tuần trước mình lên núi chơi,sơ sẩy một tí Mi 6 của mình rơi tõm cái xuống suốt,sốt hết cả ruột! Vớt lên mấy hôm sau dùng thấy mọi thứ dường như k hề hấn gì,tưởng là mừng. Nhưng hôm nay mới ra vấn đề,là em nó bị sọc màu kẻ mực toàn màn hình. Ngoài sọc màu ra thì em nó vẫn biểu hiện mọi thứ bình thường.
    Mình nên thay nguyên bộ màn hình hay chỉ thay màn hình hiện thị cảm ứng ? (vì mặt kính không bị vỡ,nhưng mình lo tay nghề bóc tách và ráp màn hình hiển thị với mặt kính không đc chuyên nghiệp). Nhờ các bạn chỉ mình nơi thay màn hình uy tín,chất lượng tại Hà nội.
    Mình có ý nghĩ mua nguyên bộ màn hình mi 6 bên trung quốc rồi nhờ người thay cho sẽ rẻ hơn.Các bạn đã ai thực hiện cách này chưa xin chỉ giúp mình địa chỉ đặt hàng với ạ!
    Thanks !

2. kukurick

kukurick Thành viên

Tốt nhất nên thay nguyên bộ nhé, vì màn hình ẩm nước nên sẽ bị lỗi, nên tháo ra vệ sinh socket nơi tiếp xúc giữa màn hình với main, nên mua cồn vệ sinh nha

Bap Cai thích bài này.
  3. Bap Cai

Bap Cai Thành viên mới

Thông tin hữu ích! Thanks bạn nhiều nha!

4. datluu89

datluu89 Thành viên

Hỏng thì thay nguyên bộ luôn chứ bóc tách cái j, AI rảnh mà đi bóc màn bộ nguyên ròi bóc kính màn ông ép lại. Mà Mi6 đã thay màn bộ xác định k vân tay nhé, Có vân thì đắt lắm. Hàng nào chẳng nhập lk bên TQ, k nhập thì lấy đâu ra. Ông mua về thay ng ta lấy công, tất cả rủi ro đều tự mình chịu. OK.
    P/S: Cận thận nhưng thiếu am hiểu. Gạch đá nhận nhé

Bap Cai thích bài này.
  5. Bap Cai

Bap Cai Thành viên mới

Cao kiến hay,cảm ơn Bác nhé!