Group Banner

Hướng dẫn Xóa vĩnh viễn tài khoản Micloud

Thảo luận trong 'Redmi Note 4' bắt đầu bởi duyquanbui, 19/8/18.

1. duyquanbui

duyquanbui Thành viên mới

Update: Xoá Micloud Note 5 Pro (whyred), Redmi S2 (ysl), Redmi Mi 6x (whyne), Mi Max 3 (Nitrogen)
    Sử dụng phần mềm: XTM_SFT Xiaomi Edition v1
    Cài xong cái trên thì cài tiếp cái này mới dùng được : SFT_Xiaomi_Fixer_v1
    Phần mềm yêu cầu kết nối điện thoại ở chế độ EDL Mode nên các bạn tháo máy và checkponit nhé, hướng dẫn checkoint ở phía dưới.
    Phần mềm rất dễ sử dụng, các bạn mày mò xíu là ra, một số máy không cài được là do window hoặc phần mềm virus, nên vấn đề là do máy nha, chứ máy mình win 7 cài ngon lành.
    Update: Mi Account Reset trong chế độ Fastboot ModeRecovery Mode
    Fastboot Mode:
    Mình vẫn sử dụng tool Miracle Box 2.58. Các bạn mở chương trình Miracle Box lên, chon tab Android, chọn tiếp tab Fastboot, ở đây có mục Mi Account Reset. Các bạn đưa máy về chế độ Fastboot rồi cắm cáp vào máy tính, tích vào Read Info để xem tool đã nhận máy chưa. Khi đã nhận máy ok thì coi như xong rồi đó, tiếp theo chỉ cần tích vào Mi Account Reset và ấn Start Button đợi khoảng 10s là xong.
    Làm theo video này nhé:
    Recovery Mode:
    Trong Miracle Box chọn tab Android, chọn tiếp tab ADB(extra) và tích vào mục Mi Remove All Lock, đưa điện thoại về chế độ Recovery Mode (MiPhoneAssistant) rồi kết nối với máy tính , click Start Button đợi vài giây là xong.
    Mình nghĩ 2 cách này khá kén máy nhưng các bạn hãy thử trước nếu không được thì mới tháo vỏ máy checkpoint làm cách EDL mode. Đó cũng là mục đích mình đưa phần update này lên trên bài viết. Làm theo video này nhé:

-------------------------------------
    Vâng như dã hứa ở bài viết trước, bài viết này mình sẽ hướng dẫn chi tiết và cụ thể cách mình đã mày mò trên mạng để xóa tài khoản Micloud đang bị khóa không thể làm gì được. Giống như thế này:

Tìm tòi trên mạng thực ra có vô cùng nhiều bài hướng dẫn cách làm nhưng hầu như khó làm theo được , link die, mơ hồ hoặc bắt trả tiền,...Sau khi mình mày mò cả buổi, tập hợp và sắp xếp lại các video hướng dẫn, các phần mềm, driver và đã làm thành công nên muốn chia sẻ với mọi người, mong mọi người có thể tự làm được là mình vui rồi.
    Máy mình là Xiaomi Redmi note 4 chip qualcomm snapdragon 625, nhưng các máy xiaomi chip qualcomm snapdragon khác hoàn toàn có thể làm tương tự.
    Đầu tiên các bạn phải vào được chế độ Edl Qualcomm 9008. Để vào được chế độ này trước hết các bạn tải và cài đặt QDLoader HS-USB Driver cho window. Sau đó các bạn mở nắp máy ra để checkpoint. Lúc đầu mình nghĩ việc này khá khó khăn vì mình không phải thợ và chưa bao giờ mở máy loại này, nhưng thực ra rất dễ, vài thao tác đơn giản là có thể mở nắp máy sau ra, mình tham khảo video này:
    Cái nắp nó chỉ khó mở hơn một chút so với mấy loại điện thoại mở nắp sau được, cứ mạnh dạn mà mở chả hư được cái gì đâu mà lo.
    Tiếp theo là checkpoint, mỗi một máy có cách checkpoint khác nhau, chỉ cần nhập tên máy và từ khóa "checkpoint" thì chắc chắn các bạn sẽ tìm được. Công cụ chỉ cần một cái nhíp hoặc 1 sợi dây dẫn điện được để nối 2 điểm checkpoin lại. Ở đây máy mình là redmi note 4 nên mình đã tìm được video này:
    Vô cùng dễ dàng phải không, không phải thợ cũng làm được,mình đã làm giống hệt video và thành công ngay lần đầu tiên. Chú ý: nhớ tháo cáp pin và nối 2 điểm checkpoint lại với nhau rồi mới cắm vào máy tính, sau khi máy tính nhận thì bỏ ra được, xem kỹ và làm giống hệt video là được .
    Khi checkpoint được thành công thì coi như bạn đã làm được 50% để xóa tài khoản Micloud.
    Sau khi máy tính đã nhận Edl Qualcomm 9008, nhân vật chính quan trọng nhất là phần mềm để xóa Micloud là Miracle Box, các bạn tự mua và xài nhé!
    Ha ha, đùa thôi, đó chính là Miracle box nhưng các bạn không cần phải tìm đâu xa vì nó ở ngay đây: Miracle Box
    Đó là bản Miracle box 2.58 vô cùng nhiều chức năng và đã được crack chỉ việc xài thôi. Và làm theo hướng dẫn của video này để xóa tài khoản Mi nhé:
    Các bạn chọn vào phần Qualcomm, chọn tiếp Extra, tiếp theo bấm vào Port để phần mềm nhận cổng Qualcomm 9008, tích vào Mi Account Unlock, chọn loại máy và ấn Start Button và đợi vài giây là xong. Trong list máy không có đủ tất cả các loại máy nhưng nếu không có máy của bạn thì bạn có thể chọn loại máy giống với máy của bạn nhất phần mềm cũng nhận và xóa được. Máy mình là Redmi note 4 nên mình chọn Redmi 4X
    Cuối cùng sau khi phần mềm báo All Done là thành công rồi, các bạn gắn cáp pin vào rồi khỏi động máy lên là tài khoản Micloud cũ đã được xóa, từ giờ các bạn có thể tạo hoặc đăng nhập một tài khoản Mi của mình và xài thôi. Nếu xong Micloud bị dính Google account thì cũng khá dễ để mở, video trên mạng có rất nhiều.
    Bạn nào không làm được hay có thắc mắc gì thì comment bên dưới mình sẽ hướng dẫn. Hy vọng bài viết hữu ích cho mọi người. Thanks all!
    Xém nữa quên cái quan trọng nhất. Mật khẩu cài đặt Miracle box là: GSM1X

Update: Mình quên nói là sau khi làm theo cách này Remove được Micloud nhưng một số cảm biến sẽ bị lỗi. Các bạn làm theo các hướng dẫn trong bài này là fix được nha
    http://miui.vn/forum/threads/cam-bien-tiem-can-khong-hoat-dong-sau-khi-up-rom.75854/
    Nếu vẫn không được thì làm theo cách này nhé: đầu tiên các bạn cài Twrp sau đó vào phần Backup check hết mọi cái (backup hết tất cả), tiếp theo các bạn tải và cài rom Dev (rom cho nhà phát triển) cho máy. Cuối cùng các bạn vào twrp Restore lại cái Backup lúc nãy, check hết nhưng không check phần Persist. Vậy là xong!

Chỉnh sửa cuối: 4/11/18
  2. kojiro

kojiro Lính trơn Thành viên BQT

Quánh dấu! Sẽ thử trên Redmi 4x.
    Cảm ơn bạn nhé!

3. Dương Viết Du

Dương Viết Du Thành viên

Bác cho mình hỏi, nếu máy đang tình trạng ẩn Mi cloud vẫn đang dùng Rom miui thì có cần Test poin không ?
    Hay chỉ dùng tool của bác vô Remove Mi cloud thôi
    Vì theo mình biết là Test poin mục đích để vào EDL và nhận cổng QC9008 thôi
    Cảm ơn bác !

4. mrDong

mrDong Thành viên mới

Quá hay, giờ phải đi ngòai đường xem ai làm rơi máy mì xào nhặt về chén thôi !!!

5. manhthangkx

manhthangkx Thành viên

Ko bị dính micloud nhưng dù sao cũng tks bác!

6. manhthangkx

manhthangkx Thành viên

Ad nên ghim bài này lại ko nó trôi mất

kojiro and duyquanbui like this.
  7. duyquanbui

Máy đang dùng rom ẩn Micloud thì khi reset,uptate hay up rom khác sẽ bị lock ngay. Vì thế nên Remove Micloud đi.
    Tin vui là hoàn toàn không cần checkpoint vẫn có thể Remove Micloud được ở cả chế độ Recovery modeFastboot
    Nếu cần hướng dẫn mình sẽ update trên bài viết.

kojiro and hungtt14 like this.
  8. hungtt14

hungtt14 Thành viên mới

Update chia sẻ cho ae thôi bác
    Sent from my Mi MIX 2 using Tapatalk

9. zeennytran

zeennytran Thành viên mới

đã test trên note 4x- không thoát được ah!

10. duyquanbui

Không được là không được thế nào, có báo lỗi gì không?

11. xuananh1995

xuananh1995 Thành viên mới

Chia sẻ nốt cách k cần checkpoint đi bác

Gửi từ Redmi Note 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

12. kojiro

Chờ bài của bạn nhé :)
    Mình cũng đang dùng con ẩn mi cloud. Mình up lại rom máy ko lock. Ko biết có được ko? Bạn chia sẻ bài cập nhật nhé.
    Thanks!

13. kojiro

Mình cũng muốn nhưng nghĩ sâu xa thì ko nên :D
    Lý do thì chắc bạn tự hiểu hen.

14. duyquanbui

Remove Micloud ở chế độ Recovery modeFastboot nó cũng nằm trong tool đó luôn, mày mò là thấy mà, mình chưa có thời gian viết chi tiết.

15. Dương Viết Du

Dương Viết Du Thành viên

có bác nào Remove thành công micloud chưa vậy ?

16. shocklads

shocklads Thành viên

Đợi bác update đầy đủ và đơn giản nhất :D

17. nhânphan

nhânphan Thành viên mới

mình làm các cách trên à không thành công vói con Mi4. mình thử cách khác và cuối cùng ok bay tài khoàn Mi . chia sẽ cho anh em làm thử coi sao. cũng dùng phần mềm như ở trên nhưng mình làm như sau: đưa điện thoại về chế độ Fastboot kết nối với máy tính, chờ để máy tính nhận điện thoại, mở phần mềm Miracle box lên các bạn chọn Tab android chọn tab xiaomi . đầu tiên các bạn tích vào Mi account reset xong nhấn nút Start button. khi chạy xong các bạn tích vào nút reset micloud và nhấn nút Start button lần nữa. chờ chạy xong. các bạn tháo điện thoại ra khởi động lại và thử xem sao nhé. mình đã làm như vậy và không thể tin được. chúc các bạn may mắn.

18. nhânphan

nhânphan Thành viên mới

mình làm theo video có trên diễn đàn đó các bạn.

duyquanbui thích bài này.
  19. nhânphan

nhânphan Thành viên mới

Mặc dù kết quả của mình toàn báo lỗi nhưng vẫn thành công, chả hiểu sao nữa

20. patus

patus Thành viên mới

hướng đẫn vụ này đi bác