Group Banner

Thảo luận XIN Ý KIẾN MIX 2S (NEWBIE)

Thảo luận trong 'Mi MIX 2s' bắt đầu bởi MEI LI, 9/5/18.

1. MEI LI

MEI LI Thành viên mới

Em định mua mi mix 2s, thường thì dùng ip quen rồi, mà thấy e này vượt trội nên muốn đổi. xin ý kiến ae đã trải nghiệm mi 2s . Có nên mua Mi 2s k ? thấy có nhiều người phàn nàn lỗi này lỗi kia nên e bị băn khoăn. em cảm ơn nhiều

2. spider8x

spider8x Thành viên

Tôi chưa thấy ai phàn nàn gì về mimix 2S cả

3. Levi01

Levi01 Thành viên mới

mỗi người ăn học khác nhau. Ông (bà) không thấy đâu có nghĩa là người khác không thấy.
    Sent from my Mi MIX 2 using Tapatalk

4. Nguyễn Quốc Bin

Nguyễn Quốc Bin Thành viên mới

Iphoen chơi game mượt hơn và phản ứng lại nhanh hơn, màn hình cả ứng iphone có dộ sau khi nhấn cho cảm giác tốt ko bị nông, bàn phím iphone gõ tốt hơn....xiaomi cần phải cố gắng thêm....android chưa bao giờ là đối thủ thực sự so vs ios mình so sánh vs iphone x

Sent from my MIX 2S using Tapatalk

5. nmt91

nmt91 Thành viên

Bạn hơi nhầm rồi đấy ,k có lâu nữa đâu ip sẽ lạc nhịp vs android :)) mình khuyên bạn mua mi2s để tiết kiệm đc 16 củ so vs ipx ,thoải mái vọc vạch ,thiết kế đẹp k thua ipx ,hỗ trợ pm lâu dài.chip 845 mượt khỏi chê

6. nmt91

nmt91 Thành viên

Chứ giá mi2s bạn mua đc gì ip 6s 32gb tgdd :)) ra mấy năm nhỉ, 1 camera,k lẽ bỏ mười mấy củ đi mua con ip7 + cũ :))

7. Nguyễn Quốc Bin

Mình khó tính đang sài mi mix 2s vs iphone x mình thích mình mua cả hai và mình thấy iphone vẫn cho mình một sự yên tâm tốt hơn khi chơi game lẫn chọt chọt màn hình mình thấy an tâm chọt hơn vs lại thiết kế iphoen mình cầm thấy thích hơn..nhưng thằng iphone mắc là đúng

8. nmt91

nmt91 Thành viên

thích sự ổn định ,k cần thay đổi vọc vạch gì thì bạn sử dụng ip là 1 sự lựa chọn sáng suất, còn thích nghịch ngơm nên sử dụng android:D

9. Nhatạ Đông

Nhatạ Đông Thành viên

Nix 2s thì mình chưa xài nên ko dám phán. Nhưng mình mới bán Mix 2 đợt rồi. Xài 1 tuần là đăng bán luôn. Có thể các bác thấy Mix giá quá tốt so với cấu hình. Nhưng:
    - Màn hình tệ, ám vàng, bóng mờ ( khi vuốt , chữ màu đen bị đổi màu).
    - Loa thoại rất kém, khó nghe.
    - Cam tệ.
    Nói chung là cái gì cũng có giá của nó. Tiền nào của đó. Không phải ngẫu nhiên mà IP lại đắt hơn cả chục củ. Còn mấy ông cố nội chê IP, thì 1 là thủ dâm tinh thần, 2 là chưa có tiền xài. Vậy thôi.

10. HieuMaruo

HieuMaruo Thành viên mới

Mình thấy bạn nên lên đời tiếp iphone đi. Vd như iphone 8 cho rồi.

11. nmt91

nmt91 Thành viên

có đk kinh tế dư giả cứ ip cao vs sam sung cao nhất auto thôi :D

12. pubg

pubg Thành viên mới

thích ổn định thì iPhone, muốn trải nghiệm thì Mi Mix 2S

13. nmt91

nmt91 Thành viên

cũng còn tùy bạn mua ở đâu nữa, ngta sản xuất rất nhiều dòng đt rồi chứ k phải mới tập làm đt đâu bạn hơn nữa là 1 trong những dòng cao cấp thì lỗi vặt là rất ít,mình thấy rất nhiều bạn mua hàng qua mạng phản ánh đt xiaomi lỗi màn hình ám vàng, tốt nhất cứ ra cửa hàng uy tín mà mua , nó đắt hơn chút mà chất lượng đảm bảo hơn, đổi trả cũng dễ dàng hơn,nhiều khi mấy ông bán ol nhập phải mấy lô hàng lỗi giá rẻ về bán :D

14. Nguyễn Quốc Bin

Đang nói mi mix 2s, đem mi mix 2 sỏ vô, 2s thì nó thật sự vượt trội nhưng ý mình kà vẫn chưa đủ trình vs iphone x do mình sài cả hai nên mình rất rõ

15. HieuMaruo

HieuMaruo Thành viên mới

Đúng là thế là, nhưng bản chất con mix 2s chả khác gì con mix 2, chỉ nâng cấp chip 385 > 845 + camera (kiểu giống nhà ai đó) thế thôi. còn iphone thì bàn làm cái gì nữa.

16. Nguyễn Quốc Bin

Óc cứt chưa sài nói như đúng rồi, chưa sài thì chịu khó đọc tìm hiểu, camera giờ nó rất đẹp ai nhận diện đc cảnh vs người thành phố nó chỉnh màu lại ko thua iphone x có một điểm thua là hay out nét khi thiếu sáng, thao tác vuốt mượt và hay khi chơi pupg max setting HDR thì ổn nhưng khung hình nằm ở 30....giống cái gì nói cho chuẩn vào đừng có kiểu nói xạo chơi làm gì nhau

17. Nguyễn Quốc Bin

Nó giống hay ko giống thì sao ? Nó phục vụ tốt hãy nghĩ cho những người có thu nhập thấp và đáng để trải nghiệm một thiết bị tốt nhất có thể

18. HieuMaruo

HieuMaruo Thành viên mới

Khổ bác quá. bác đọc hết cmt của em chưa phán thế bác ah. em có nói là nâng cấp camera. mà bác vô phán như đúng rồi.
    Em xin lỗi thì bác là fan mi chân chính :kissingheart::kissingheart::kissingheart:

19. Nguyễn Quốc Bin

Fan chân gì sài vài bữa bán sài con khác vì tính mình là car thèm chóng chán

20. HieuMaruo

HieuMaruo Thành viên mới

bác ah, bác đang cố mở rộng vấn đề đó. tiêu đề là gì: xin ý kiến về mi 2s, thì mình trả lời mix 2s giống mix 2, chỉ khác là phần cụm camera sau và tất nhiên dc cải tiến như bác nói trên là công nghệ AI, và chip dời mới 845, thế thì đúng quá gì nữa, rồi bác bảo "Nó phục vụ tốt hãy nghĩ cho những người có thu nhập thấp và đáng để trải nghiệm một thiết bị tốt nhất có thể", vấn đề này chả liên quan gì cả.
    khổ bác ghê làm bác cứ khó nhau thế. :kissingclosed::kissingclosed::kissingclosed: