1. Các hội/nhóm chính thức của MIUI.VN trên Facebook

- Chúc các bạn giao lưu, thảo luận vui vẻ

Hỏi & Đáp Xin giúp Gặp lỗi khi unlock bootloader

Thảo luận trong 'Redmi Note 3' bắt đầu bởi Nguyễn Thành Đô, 3/9/16.

1. Nguyễn Thành Đô

Nguyễn Thành Đô Thành viên mới

Hiện tại mình đang dùng điện thoại xiaomi redmi note 3
    Mình mua đợt đầu tiên khi có hàng về tại HoangHaMobile (HH) bên HH đã cài cho mình một CHplay và một số ứng dụng khác . mình vẫn dùng từ đó đến nay hiện bản đó là STABLE 7.0.9.0 (LHNCNCJ) . Mình muốn unlock nó để có thể sử dụng Mi-PCSuite up rom . mình đã đọc hướng dẫn của nhiều nhà lập trình ở trên diễn đàn này nhưng vẫn ko thể unlock đc.
    Cụ thể là mình đã gửi tin nhắn cho bên xiaomi và có tn phản hồi có mã code cho phép tải unlock tool và đc cấp phép unlock điện thoại. Tuy nhiên khi thực hiện unlock thì ngay khi chạy đc 50% ở dòng đầu tiên đã bị báo lỗi
    :" urrent account is different from the account info on the device "
    Mình đã factory reset máy giờ máy mất hết các app cài thêm ,trờ về ban đầu nhưng vẫn ko thể unlock đc.
    Mình cũng thử tải vài bản room dev China nhưng ko cài được, dùng cả Mi-PCSuite và Update trên điện thoại cũng ko đc.
    Xin bạn #Cuongonline ; #ManhIT ; #Vuong95 và mọi người chỉ giúp xem phải làm thế nào

Chỉnh sửa cuối: 3/9/16
  2. hunter_dimond

hunter_dimond Thành viên

"Mình cũng thử tải vài bản room dev phiên bản Stable nhưng ko cài được", đã tải rom dev mà còn là phiên bản stable là sao bác ?

Thứ 1:
    1 là dev
    2 là stable
    làm gì có chuyện rom dev bản stable ???

Thứ 2 : máy bạn đang sử dụng rom China stable, thì bạn phải tải rom dev China, sau đó up rom bằng Mi Flash mới được.

Chỉnh sửa cuối: 3/9/16
    Nguyễn Thành Đô thích bài này.
  3. Nguyễn Thành Đô

Nguyễn Thành Đô Thành viên mới

À. mình nhầm. tức là rôm mình đang dùng là bản Stable china. mình muốn xin các bạn chỉ cho mình làm sao để chuyển nó sang dev china để sử dụng unlock tool. mình muốn unlock bootloader. còn dùng Flash tool thì thấy nhiều người bị brick máy nên ko muốn dùng.
    Mục đích unlock bootloader của mình là cài bản globa sau này có update sẽ update trực tiếp trên điện thoại, đơn giản dễ dàng, thuận tiện

4. nttvirus

nttvirus Thành viên

5. Max Mad

Max Mad Thành viên mới

đăng nhập tk mi trên đt, vào cài đặt Mi cloud bật Tìm thiết bị.
    từ PC vào https://i.mi.com/ đăng nhập tk mi. Click vào Đăng nhập để nâng cấp tài khoản, nó sẽ gửi sms xác nhận.
    Sau khi xác nhận xong thì đưa đt vào fastboot, trên PC mở tool unlock, cắm cáp với đt. Chuyển sang trình duyệt PC bấm tìm thiết bị rồi chuyển qua tool bấm unlock

6. DuyNguyenXuan

DuyNguyenXuan Thành viên mới

Bạn tải rom Epic về up qua Flast. sau đó thì unlookbotloader. Mình cũng mua từ Hoàng Hà và làm theo cách đó.
    Link hướng dẫn và tải đây http://miui.vn/forum/threads/ft-twrp-epic-rom-ultimate-dual-8-0-1-0-moi-nhat-co-ota.25792/

7. yogury

yogury Thành viên mới

bác này bị giống mình :D
    bác đăng ký unlock rồi chờ 6 12 ngày bên miui họ kích hoạt cho bác. Thấy mấy ông bên EU bảo thế :D

8. hamito

hamito Thành viên mới

mình đang cài xiaomi redmi note 4x và cũng bị lỗi tương tự, làm theo của bạn rồi vẫn không được thì h phải làm ntn. giúp mình với