Group Banner

Hỏi & Đáp Xin cách khắc phục Redmi Note 2 không nhận sạc pin

Thảo luận trong 'Redmi Note 2' bắt đầu bởi Chienfz, 7/5/18.

1. Chienfz

Chienfz Thành viên mới

Em chào cả nhà !
    các bác cho em hỏi về vấn đề con xiaomi redmi not2 2 của em không nhận sạc, nhưng bật nguồn vẫn lên .
    cách đây tầm 3 tuần em có up room mới nhất Miui 9.5 qua TWRP (có wipe sạch máy) thì máy khỏi động lên rấp chậm , phải tầm 15p , em sạc pin thì vấn bình thường,sạc cả bằn Powerbank gen 2. tới hôm qua em cắm sạc vào con Powerbank gen 2 2017 .thì máy không nhận sạc nữa , em thử cắm tất cả các sạc đều không nhận , em tháo pin ra sạc bằng sạc ngoài rời nắp vào máy vẫn lên bình thường . những kg tài nào nhận sạc .. cho em hỏi bệnh này có phải do IC mạch sạc , hay do IC nguồn tổng của máy ạ .e nghi con Powerbank làm cháy IC mạch sạc quá. các bác cho em hướng giải quyết với ! em cám ơn

2. Chienfz

Chienfz Thành viên mới

em tự chấm để lên , mong các bác giúp em !

3. Chienfz

Chienfz Thành viên mới

.

4. Chienfz

Chienfz Thành viên mới

sao trả thấy ai nói gì vậy ?

5. Kiên01

Kiên01 Thành viên mới

Mình cũng bị giống bác
    Vào một ngày đẹp trời, sạc bằng cục pin Gen 2 thì ... bụp, không nhận sạc nữa
    May có thằng bạn cũng dùng máy này nhưng nó mới làm vỡ màn nên mình xin xác về
    Thay mạch sạc vào vẫn không được, thế là mình bê nguyên main máy vỡ màn đó sang thử với cái mạch sạc cũ của mình thì vẫn sạc được
    -> Kết luận: Do cục Gen 2, vì lí do nào đó, nó kích nhầm dòng sạc nhanh vào, trong khi máy không hỗ trợ sạc nhanh, làm chết ic sạc trên main, chứ không phải trên mạch sạc
    Giờ con Note 2 mình đã để cho em mình dùng, còn mình đã sang Redmi 5 Plus
    Thân !