Group Banner

Xiaomi smart home universal remote controller, có nên mua?

Thảo luận trong 'Các thiết bị khác' bắt đầu bởi Dingdang, 8/9/15.

1. Dingdang

Dingdang Thành viên mới

Dạo một vòng qua một số website bán đồ Xiaomi mình rất ấn tượng với sản phẩm: Điều khiển Smart Home, tuy nhiên chưa thấy có diễn đàn nào ở Việt Nam có review về sản phẩm này. Sau khi hỏi lão Google mình ra được một số thông tin chính sau đây:
    Là trung tâm điều khiển tất cả các thiết bị điện tử trong gia đình

Chỉ cần sở hữu 1 smartphone là bạn có thể cất hầu hết các điều khiển hiện có trong gia đình.

Hỗ trợ hơn 6.000 nhãn hiệu với hơn 80.000 seri điều khiển khác nhau (chắc là hầu hết các nhãn hiệu phổ biến tại TQ).

Hỗ trợ tối đa các sản phẩm của Xiaomi với các app được thiết kế sẵn.

Đóng gói đơn gian đậm chất Apple

Thiết kế nhỏ gọn, tinh tế đậm chất Xiaomi

Còn sau đây là Clip duy nhất về sản phẩm mà mình tìm mãi mới thấy trên internet (phải chăng sản phẩm này còn quá mới)

Như Liên thích bài này.
  2. musungus77

musungus77 Thành viên mới

1 cái điện thoại bất kỳ với cổng hồng ngoại có thể làm tốt hơn em này nhiều. Bác mua nên cân nhắc ko lại phí tiền

Dingdang thích bài này.
  3. mimosa1805

mimosa1805 Thành viên

Con gear 2 neo và samsung Note của mình. Chơi hết các thể loại từ đầu đĩa, ti vi, điều hòa.

4. Dingdang

Dingdang Thành viên mới

Hai bác có thể hướng dẫn giúp cho em được không ạ, em chưa rành về khoản này lắm. Hiên tại em đang dùng Iphone

5. mimosa1805

mimosa1805 Thành viên

Nếu điện thoại hỗ trợ hồng ngoại ví dụ dòng note của samsung, nó sẽ có một apps điều kiển, chỉ cần chọn thương hiệu ví dụ điều hòa hiệu LG nó sẽ đưa ra bảng remote để dk mình lưu lại thành 1 profile lần sau ko cần phải tìm phức tạp mở lên là nhấn đk

musungus77 thích bài này.
  6. Dingdang

Dingdang Thành viên mới

Với những thương hiệu mà không được hỗ trợ liệu em SS có học được không bác ơi. Với nhưng đt không có cổng hồng ngoại thì em nay cũng hớp lý đấy chứ nhỉ

7. TAKUMA

TAKUMA Thành viên tích cực

Sài mi4 chẳng cần sài remote luôn :D

8. mimosa1805

mimosa1805 Thành viên

Hầu như nó có tất cả các thương hiệu, rất là nhiều thương hiệu, quanh mình thì đk được hết

Dingdang thích bài này.
  9. binh

binh Thành viên mới

chưa ai sd, bạn làm cái rồi review cho oách

10. Hùng

Hùng Thành viên mới

Redmi note 2 xài ầm ầm chả cần dùng cái này.

11. Mandolin

Mandolin Thành viên mới

Mình dùng con này rồi rất ok, nhưng mỗi một cái là phần remote máy lạnh không có phần cho remote học, nên một số tùy chỉnh riêng không được. Nói chung ok!
    Nói như máy bạn không đúng là dùng cái điện thoại để chỉnh thiết bị điện tử trong nhà như cái remote thì không thể gọi là smarthome được. Ví dụ: Tôi đang đi chơi và khoảng 5 phút nữa rồi về đến nhà, nhưng tôi muốn trong nhà tôi khi về bước vào nhà sẽ mát. Thì khi đó tôi có thể chỉnh điều hòa trong nhà hoạt động trước, hoặc mở đèn, ... nếu bạn tích hợp công tắc hồng ngoài, hihi!

Ngo Tran Linh thích bài này.
  12. Dingdang

Dingdang Thành viên mới

Mình rất cần những trải nghiệm thực tế của bạn. Trước đây khi mới tiếp xúc với các sản phẩm của apple mình cũng mơ có được một smarthome đúng nghĩa, trởi ngại duy nhất vẫn là giá thành của apple thì không hề dễ chịu. Nay tiếp xúc với Xiaomi mình nghĩ sẽ sớm biến mơ ước thành sự thực thôi.
    Mình vẫn hi vọng ngoài thiết bị này Xiaomi sẽ tiếp tục phát triển bộ Home Kit.
    Cảm ơn bạn Mandolin nhé

13. hsoncd

hsoncd Thành viên

Thua con note của mình.
    Ko nên mua. Theo cơ chế làm việc của nó bạn phải để chỗ trung tâm 1 chút và xung quanh ko vật cản. Nói chung ko tiện.

14. noblemanhp

noblemanhp Thành viên nhiệt huyết

Cái này theo mình ko nên mua vì nhiều chỗ trong nhà không tập trung nhiều thiết bị, nhiều nhất cũng chỉ ở phòng khách với khoảng 5 cái điều khiển là cùng, nó cũng chỉ đk đc một góc đó thôi. Đến lúc xuống bếp hay lên phòng thì chịu thua, chả nhẽ xách theo nó. Có cái này bán ở VN từ lâu rồi nhưng chắc cũng ít người dùng
    http://www.broadlink.vn/san-pham/trung-tam-dieu-khien-nha-thong-minh-broadlink-rm-pro/
    Điện thoại có cổng hồng ngoại là tiện nhất vì nó luôn luôn bên cạnh mình

15. haind

haind Thành viên mới

Em vừa ruớc em này về, nhưng chả biết sử dụng thế nào. Đã add được vào mihome nhưng kích vào nó không được, nó cứ hiện 0% 1 lúc rồi bắn ra ngoài. Bác nào biết hướng dẫn em dùng phát

16. tritt

tritt Thành viên mới

Hiện tượng bạn nêu là do mihome không cập nhật được pluggin cho con Remote bác mới add vào.

17. tritt

tritt Thành viên mới

Sau khi mua và vọc 1 số thiết bị smarthome của Xiaomi (Mi remote, Mi Home Kit, Mi wifi repeater, Mi camera Yi, Mi Socket), rút ra kết luận:
    1. Vọc vui vì Xiaomi cập nhật firmware, pluggin liên tục, vọc xong phải vọc lại :))
    2. Chỉ vui chứ không hiệu quả (ngoại trừ Yi camera), đáp ứng không tốt do phụ thuộc server Xiaomi và đường truyền (do sử dụng giao thức P2P).
    3. Đặc biệt, con Remote là không nên mua, thực tế ko thể sử dụng (phải đặt tại trung tâm phòng, phải có dây nguồn cung cấp vướng víu, ...)

18. kemxoi

kemxoi Thành viên mới

Có bác nào xài rồi chỉ em cách dùng với, em đã add được vào Mi Home, load được 100% nhưng sau đó thì màn hình điện thoại không có chỗ nào để bấm add các loại điều khiển như trong video quảng cáo. Em đang dùng 5s chạy IOS 7.0. Cám ơn các bác.

19. TrungLun

TrungLun Thành viên mới

Nếu như bạn dùng nhìu thiết bị ngoại vi có hồng ngoại thì cái này rất oke, mình đang sử dụng 1 cái, không nhất thiết phải để nó ra giữa nhà đâu, bạn để trong 1 góc phòng củng được, tiện lợi 1 cái là nó chỉnh được từ xa, mình đến cty làm việc hay mở camera ở nhà xem lỡ như quên tắt máy lạnh hoặc tv hoặc quạt (có hồng ngoại).... thì vào app tắt rất dễ, bị ghét 1 cái là app nó ko hỗ trợ nhìu máy lạnh nên phải làm bằng thủ công thành thử cái giao diện nó hơi xấu tí và không xem được nhiệt độ.

20. tuan2tech

tuan2tech Thành viên mới

Bộ điều khiển mình để tầng 1 thì có bật tắt được thiết bị tầng 2 k các bạn