Group Banner

Hỏi & Đáp Xiaomi mi4 lỗi reboot liên tục

Thảo luận trong 'Mi 3 / Mi 4' bắt đầu bởi Misutosh, 27/7/17.

1. Misutosh

Misutosh Thành viên mới

Em ngu quá các bác ạ :disappointed: Dùng xiaomi mi4 hơn 1 năm nay ngon lành không làm sao mà còn ăn quả lừa to quá. Thằng bạn có 1m5 nhờ em tìm cho con điện thoại. Thấy con mi4 ngon trong tầm giá nên lang thang lên nhật tảo mua cho nó con mi4 bản 3gb/16gb còn mới nguyên của 1 bác mới mua 5 hôm. Thấy máy mới tinh nên em tin tưởng không test kỹ mang máy về luôn. Dùng được 2 hôm bình thường như máy xịn thì nó lăn đùng ra reboot liên tục. Cứ lên logo mi là lại tắt xong rồi lại lên cứ như vậy hoài. :disrelieved: Em nghĩ là tại bản rom vì vẫn vào flashmode được nên em fash lại rom gốc bằng tool minimal ADB chạy ok xong đến phần reboot thì nó vẫn bệnh như cũ. Cứ lên xong lại tắt.... Nghi có điều chẳng lành vì con máy của em lỗi gì mà dùng tool này đều ngon ngay, em mới tháo nắp lưng ra thì ôi thôi máy dựng be bét( hay là máy fake em cũng không rõ) Check imei thì thông tin là 1 con xiaomi mi2 :coldsweat::coldsweat::coldsweat: Biết mình bị ăn quả lừa từ người bán nhưng giờ chả biết làm gì dc vì tem của bọn cửa hàng e bóc ra để tháo nắp lưng mất rồi. Đen quá các bác ạ. Sinh viên làm thêm cả tháng đc 2tr bạc thì giờ bị lừa vố đau này đây. Các bác bảo con máy fake này giờ có sửa đc lỗi này không ạ vì em nghĩ lỗi này là do phần cứng rồi. Phần mềm em chạy tool up rom đều ok nhưng ko thể nào khởi động lên được. Ức chế quá :'(

2. Lê Nho Điền

Lê Nho Điền Thành viên mới

Em thì trước cũng bị bệnh như bác và sau một hồi nó biến thành cục gạch.
    Ae ta chia buồn với nhau!

3. Windxd

Windxd Thành viên mới

ô ông ơi, tôi cũng bị nè, từ tối hôm qua đến giờ luôn, chả hiểu sao cứ reboot liên tục lên logo là lại reboot :( xong máy nó nóng hết lên, giờ k có máy mà dùng, mà rõ là hơn 1 năm nay dùng bình thường, giờ tự nhiên bị như vậy :/

4. Misutosh

Misutosh Thành viên mới

con mi4 có lỗi này thật, kẹt nút nguồn hoặc hỏng ic nguồn gì đấy. Nhưng máy e vừa mua mới, nó quảng cáo máy mới mới cay. Về bóc nắp lưng ra là máy cũ dựng lại hay máy fake. Ko biết có nên đi sửa ko

5. TrungZ

TrungZ Thành viên mới

máy mình cũng bị thế dùng dc hơn 1 năm rồi, reset liên tục., dù dùng rom qte chứ k dùng dev . hwa up sang bản 8.2 xong hnay chết nghẻo dàn cảm ứng điều hướng, đã thử up lại rom stock mà vẫn die dàn cảm ứng điều hướng, chán méo tả dc, màn hình vẫn dùng bt thế mới bực

6. Misutosh

Misutosh Thành viên mới

chắc chia tay mi4 từ đây. lên redmi note 4x hoặc mi5 thôi :v

7. Ashiken

Ashiken Thành viên

Có dấu hiệu hư main

8. TrungZ

TrungZ Thành viên mới

máy đang dùng ngon k lag giật tự dưng bị này, thôi em cũng chán luôn r , chắc lên iphone luôn cho an tâm , sợ đồ xiaomi rồi, k dc bền như mong đợi

9. love xiaomi 8686

love xiaomi 8686 Thành viên tích cực

Các bác đi mua hàng cũ trên chợ tự do mà lại tin tưởng được đứa bán thì em chịu các bác rồi. thà rằng các bác mua ở Mobilecity hay DĐTM mà các bác tin thì ko ai nói làm gì. nói chung đã mua bán là phải khôn, chỉ tin mình chứ ko tin ai khác

10. TrungZ

TrungZ Thành viên mới

hang em bóc tem từ didongthongminh thời còn 3tr bản 2gb ram đây :)) kể ra 1 số tiền nhỏ mà dùng ngon nghẻ mi4 vẫn sáng giá thật , còn hàng chủ thread thì công nhận chát thật :D

11. Misutosh

Misutosh Thành viên mới

thôi e vứt xó làm kỉ niệm rồi. coi như bài học khi đi mua đồ cũ sau này. E đang nghiên cứu con note 4x với con mi5 cũ thì theo các bác con nào ổn hơn :v

12. love xiaomi 8686

love xiaomi 8686 Thành viên tích cực

4x đi, dùng được lắm mỗi tội cam cùi thôi

13. Khương NV

Khương NV Thành viên mới

4x mic kèm theo lỗi mic cùi.

14. namlasieunhan

namlasieunhan Thành viên mới

Mi4 dùnglaau lâu r xong giờ bị reboot, tưởng kẹt phím nguồn (máy nút nguồn chạm nhẹ thỉnh thoảng cũng bị ấn) nên tháo cụm phím nguồn ra nhg máy vẫn reboot. Máy còn bị lúc thì liệt nút nguồn lúc thì liệt nút giảm âm, lúc lại bthg. Ae nào bị như thế chưa và đi sửa ntn để hết nhỉ. Reboot thay pin thì cũng đỡ nhưng vẫn bị.