Group Banner

Thảo luận Vì sao Xiaomi không hổ trợ redmi 4 prime lên android 7 - Miui 10

Thảo luận trong 'Redmi 4 / Redmi 4 Prime' bắt đầu bởi Mr.MinhDat, 4/3/18.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Mr.MinhDat

Mr.MinhDat Thành viên

Ra r4p xong vài tháng sau ra redmi note 4x giá tương đương => doanh số máy này thấp hơn cả redmi 4x.

Làm kinh doanh, nên ko hổ trợ vừa tiết kiệm chi phí - vừa ép người dùng chuyển sang dòng máy khác.
    Từ lúc ra miui 9 và ép redmi 4 prime vẫn dùng android 6 là đã thấy được vấn đề.

- Hãng sống được nhờ người tiêu dùng, khi hãng vì lợi ích kinh doanh, dùng chiêu trò với người dùng. Thì mình và mọi người có quyền lên tiếng.
    Vd: hãng sẻ ra list sản phẩm dc nâng cấp. Những sx ko dc lên, nếu thấy ko có ý kiến phẩn đối hãng sẻ lơ luôn, còn nếu có phản đối, hãng hãng mới làm và công bố danh sách chính thức......

Cấu hình như vậy chạy android 6 quá phí.

hiện tại có khá nhiều rom cock chay android 7 và 1 số rom chạy android 8 cho r4p

Mà fan đích thực đã làm bản rom miui9 7.1.2 port từ mi5x qua redmi 4 Prime, điêù mà xiaomi không làm được cho người dùng

http://xiaomiadvices.com/miui-10-release-date-eligible-devices-features/
    Danh sách update đây.
    Nếu lên miui 10. Ko nâng hệ điều hành Android thì chẳng khác nào bỏ rơi sản phẩm.
    Cùng 1 thiết bị chạy Android 6 - Android 7
    Hiệu năng, quản lý ram được cải thiện đáng kể.

Vấn đề quan trọng mình nói ở đây là hãng không hổ trợ lên Android 7 cho redmi 4

Đam mê, tôn thờ là 1 chuyện. Ko phải lúc nào cũng bênh vực mù quáng.

Chỉnh sửa cuối: 18/3/18
  2. {ad code}
  3. joikoiloi

joikoiloi Thành viên mới

công nhận bác nói chuẩn, hôm trc cập nhật ota lên miui 9, tưởng đc lên android 7 hóa ra vẫn android 6, nản vkl, chờ bao lâu để đc xài chia đôi màn hình mà thất vọng quá, chỉ muốn bán máy luôn.

4. quynhu

quynhu Thành viên

Màn hình có 5 in mà chia làm quái gì bạn nói chung ko quan trọng android mấy cái quan trọng là tối ưu tốt pin trâu máy mượt ok

5. Mr.MinhDat

Mr.MinhDat Thành viên

Bản thân android 7 tối ưu hơn android 6.
    Có bao nhiêu điện thoại xiaomi củ hơn, cấu hình thấp hơn màn hình 5" vẫn lên android 7.
    Bạn cài thử miui 9 android 7.1.2 lên redmi 4 prime chạy thì sẻ thấy android 7 khác android 6 như thế nào.

6. Mr.MinhDat

Mr.MinhDat Thành viên

7. nhanyb1997

nhanyb1997 Thành viên mới

bác chủ top ơi. bản này đã ổn định chưa ạ
    . à có xposed để dùng chưa a

8. Mr.MinhDat

Mr.MinhDat Thành viên

Update thường xuyên, dùng rất ổn định.

9. hoichemgio9x

hoichemgio9x Thành viên

Rom cook luôn sẵn sàng

10. Xiaomi Nha Trang

Xiaomi Nha Trang Thành viên nhiệt huyết

đừng đăng bài kiểu này nữa, rác diễn đàn.

suốt ngày rò rỉ với chả tin đồn, MIUI 9 với chả MIUI 10.

Sao không nghĩ, diễn đàn cả ngàn thành viên, ai cũng đăng bài kiểu tin đồn như thế này thì có loạn thông tin, mỗi ông tự bịa ra rồi cũng đăng, báo muốn câu view thì nghĩ ra 1 tin đồn rồi cũng đăng, ròi cũng mang về diễn đàn nói như đúng rồi.

Khi nào chính thức thì hãy tính.

nttvirus thích bài này.
  11. Mr.MinhDat

Mr.MinhDat Thành viên

Thúi lắm.
    Bạn bênh vực với cuồn vừa phải lại.
    Xiaomi nó tốt tốt giúp bạn kiếm tiền, nên ai đụng chạm tới nó thì bạn đều lao vào.
    Sự thật là nó có những điểm không tốt, nếu là fan đích thực thì góp ý cho nó cải thiện chứ không phải lao vào mù quáng, bãi nào cũng để lại dấu răng như thế.

thieuza9x and HQ. like this.
  12. khanhdx

khanhdx Thành viên

Khỏi cần rò rỉ. T phán luôn được danh sách những máy lên miui 10 sẽ là các máy ra mặt trong 3 năm trở lại đây. Có điều vẫn android cũ thôi. Xiaomi có truyền thống hỗ trợ miui mới nhất nhưng phiên bản android thì giữ nguyên :)))

Xiaomi Nha Trang thích bài này.
  13. Xiaomi Nha Trang

Tin đồn mới nhất đây, Redmi 4 Prime lên MIUI 20 luôn.

tin đồn mà, mình thích thì mình đăng câu view thôi, giống như cách bạn làm loạn thông tin diễn đàn, làm diễn đàn thêm rác thôi, làm tốn thời gian đọc bải của các thành viên khác, thì ăn gạch là đúng rồi, sừng giọng lên càng làm người ta đánh giá kém.

bạn thích thì bạn dùng, không thích thì qua hãng khác. Quyền của Xiaomi là làm những gì họ cho là phù hợp, còn quyền của bạn, là có mua tiếp Xiaomi hay là mua hãng khác.

Tuy nhiên, bạn dựa vào tin đồn để đánh giá, rồi viết bài như đinh đóng cột là sai, rất sai, đáng ăn gạch.

Bạn khỏi cần góp ý mấy vấn đề này, Xiaomi họ là tập đoàn, các vấn đề cũ rích này họ thừa biết, nhất là bạn đang dựa vào 1 tin đồn để góp ý.

hoặc bạn có vấn đề về năng lực suy nghĩ, góp ý bằng cách gửi lên diễn đàn, ở đây chẳng có ai bên Xiaomi đọc đâu. Thích thì gửi email cho bên Xiaomi ấy.

Sống mấy chục năm, có mỗi việc góp ý ở đâu để Xiaomi đọc được cũng không biết, kém...

14. Xiaomi Nha Trang

Xiaomi có truyền thống update MIUI và các bản vá bảo mật lâu dài cho thiết bị của họ, như MI 2 ra cách đây 5,6 năm gì đó chẳng hạn :D

còn lên Android mới, nó không phụ thuộc vào mỗi Xiaomi, mà còn phụ thuộc đối tác, cũng như phần cứng có hỗ trợ hay không. Hai cái máy, như Redmi 4 Prime và Note 4X tuy dùng vi xử lý 625, nhưng không có nghĩa thiết kế bo mạch và linh kiện khác trên máy là giống nhau hoàn toàn.

nói luôn, Xiaomi Remdi 4A từ Android 6 lên Android 7 chính thức rồi đấy !

khi chưa biết lý do chính thức Xiaomi không update, hoặc chỉ ở dạng tin đồn, thì không nên phán ! còn phán mạnh miệng, tới lúc hỏi thì ú ớ, kêu báo này đăng dựa trên tin đồn,.....là đáng ăn gạch dài dài.

Diễn đàn là nơi anh em thảo luận, trao đổi, chứ không phải tha rác các tin đồn về làm loạn diễn đàn.

15. Mr.MinhDat

Mr.MinhDat Thành viên

ý kiến của 1 con buôn với ý kiến của người dùng thực tế khác nhau.
    theo quan điểm con buôn của bạn, giải thích lý do vì sao xiaomi lên redmi 4 prime miui 9 mà android vẫn 6, trong khi redmi 4x , redmi note 4x android 7?

16. Xiaomi Nha Trang

Mình không phải Xiaomi, và bạn đang công kích mình, nên mình có quyền không trả lời.

mình trả lời bạn, thì mình được cái gì, mà mình phải tốn công với 1 người công kích mình, suy nghĩ kém cõi, tha rác tin đồn về diễn đàn?

trong diễn đàn cũng như trong cuộc sống ngoài đời thực, người ta bơ luôn loại như bạn, hiểu k?

17. Mr.MinhDat

Mr.MinhDat Thành viên

http://miui.vn/forum/threads/nguoi-...u-biet-kem-khi-viet-ve-xiaomi-mi-pad-3.50925/
    người ăn gạch chuyên nghiệp như bạn mà vẫn bơ trơ ra đấy, bớt cắn bậy lại và sống như con người đi nhé

18. Xiaomi Nha Trang

Ở diễn đàn, mọi comment đều được ghi lại, bất kỳ ai cũng có thể kiểm chứng.

Thứ 1: Bạn tha rác về diễn đàn
    Thứ 2: Bạn suy nghĩ kém, khi dựa vào tin đồn để bày đặt góp ý cho Xiaomi.

thứ 3: bạn công kích, và ăn nói mất dạy, bất kỳ ai cũng có thể cho bạn ăn gạch.

mọi thông tin đều được kiểm chứng, comment của bạn ai cũng đọc và thấy được điều đó.

chắc bạn chưa biết love xiaom? hắn k biết có phải người bên Meizu không, mà rất hay vào diễn đàn miui.vn để bưng bê hãng Meizu, hắn bị chửi rất nhiều trên diễn đàn, phán linh tinh cũng như bạn ấy. và bây giờ, chắc bị mod loại khỏi diễn đàn rồi.

cũng đang nghi ngờ bạn là 1 love xiaomi tạo nick mới vào diễn đàn phá rối.

bạn tạo tin đồn Redmi 4 Prime không lên được MIUI 10, rồi 1 thằng ất ơ khác nó đồn Mi 6 vừa ra cũng không lên được MIUI 10, rồi hàng trăm, hàng nghìn thành viên bắt chước bạn, suốt ngày đăng tin đồn, thì diễn đàn còn ra thể thống gì nữa? ?

Tha tin đồn rác vè diễn đàn mà phán như đúng rồi, nghĩa là sai thi ăn gạch là đúng rồi, hổ báo chỉ làm người ta ghê tởm bạn thôi.

Chỉnh sửa cuối: 16/3/18
  19. Mr.MinhDat

Mr.MinhDat Thành viên

thôi lo mà buôn bán đi nhé mình ko có hứng nói chuyện với cái ngữ bênh vực mù quáng.
    nên tự xem lại bản thân mình trước khi công kích người khác "tha rác" não để nghỉ điều tốt đẹp nhé, nếu bạn đi học chưa được dạy điều đó hoặc không có cơ may đi học thì tại đây nên tranh thủ học đi.
    chúc vui.

20. Xiaomi Nha Trang

bạn tha rác tin đồn về diễn đàn này, ai cũng thấy diều đó, nên bạn không lật lọng được đâu...

bạn tạo tin đồn Redmi 4 Prime không lên được MIUI 10, rồi 1 thằng ất ơ khác nó đồn Mi 6 vừa ra cũng không lên được MIUI 10, rồi hàng trăm, hàng nghìn thành viên bắt chước bạn, suốt ngày đăng tin đồn, thì diễn đàn còn ra thể thống gì nữa? ?

Tha tin đồn rác vè diễn đàn mà phán như đúng rồi, nghĩa là sai thi ăn gạch là đúng rồi, hổ báo chỉ làm người ta ghê tởm bạn thôi.

21. Mr.MinhDat

Mr.MinhDat Thành viên

người đọc có học thức sẻ hiểu, ko có kiến thức thì tranh thủ bổ túc nhé.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.