Group Banner

Hỏi & Đáp Về việc cái Mic của Redmi 4 thu âm không tốt

Thảo luận trong 'Redmi 4 / Redmi 4 Prime' bắt đầu bởi trinhbaphap, 19/3/17.

1. nguyentung187

nguyentung187 Thành viên mới

Video này quay từ con huawei honor 8:

kukurick thích bài này.
  2. {ad code}
  3. Xiaomi Nha Trang

Xiaomi Nha Trang Thành viên nhiệt huyết

Mình xoáy vào chữ "tệ"...

trên mạng thì ai phát biểu gì cũng được.

sao bạn không quay luôn video có Xiaomi và Samsung cùi của bạn, rồi cùng up cả 2 video lên đây để mọi người đều có thể so sánh? có mờ ám gì chăng?

4. nguyentung187

Chủ nhật này sẽ quay cho bạn video từ xiaomi cho bạn đánh giá, tết mình đã quay thử rất nhiều nhưng xem lại mình đã xóa hết vì tiếng nó quá tệ ko ra được tiếng nhạc nữa. Nó ko có giá trị nên mình chả lưu làm gì cho nặng máy. Trong tuần mình ở cty nên ko quay đc. Như mình nói rồi đó, nếu quay tiếng người nói chuyện đơn thuần thì chấp nhận đc, còn quay video có tiếng nhạc thì quá tệ.

Mr.MinhDat thích bài này.
  5. nguyentung187

Video quay bằng Ss mình up ở comment bên trên cái phần quay của con honor 8 đó. Con Ss đó mượn của ông anh ở nhà quay thử, vì đeo ốp kín mít nên ko chắc chắc, nhưng mình có thể đoán nó là con SS grand prime hay grand 2 gì đó.

6. Mr.MinhDat

Mr.MinhDat Thành viên

Mình đang dùng xiaomi và từ khi dùng quay phim, ghi âm vài lần.......và ít dùng hẵn quay phim + âm luôn.

Công nghệ ghi âm, camera, xiaomi ko bằng những hãng khác đó là đều ko thể chối cãi.
    Bù lại giá rẻ, cấu hình cao. Tiền dư ra làm cái máy ghi âm chuyên dụng sony còn lời.

Người dùng nên có được thông tin chính xác để lựa chọn tùy vào nhu cầu.

Chỉnh sửa cuối: 13/3/18
  7. Xiaomi Nha Trang

Mấy ông cứ nói quá, chơi kèo 50k cho vui với 1 người trong này, đó là mình sẽ bỏ thời gian đi ghi âm ở 1 chương trình ca nhạc, gồm Xiaomi, Samsung và Sony, có thể có thêm Meizu.... và bạn nào bảo Xiaomi tệ, thì phải chỉ ra được chính xác, cái nào là của Xiaomi ghi âm.

có ai dám chơi vụ này không, chơi 50k cho vui thôi, chứ chơi nhiều hơn mất vui :D

mình không biết kết quả thế nào, chỉ có máy và sẽ bỏ thời gian làm rõ vụ "tệ" này thôi :D

có rất nhièu vụ, sau khi mình đưa ra một dẫn chứng thực tế, thì tình hình và comment phía sau không còn như những trang đầu nữa :D

ngày trong bài này cũng vậy, ở post 62 mình test thực tế là các comment không còn như lúc đầu ngay:

http://miui.vn/forum/threads/ve-viec-cai-mic-cua-redmi-4-thu-am-khong-tot.45444/page-4#post-531368

Trên mạng thì khen có, chê có, vậy thì test thực tế khả năng ghi âm của các dòng sản phẩm Xiaomi vậy

hoặc là về camera tự sướng bên box Mi 6 này:

http://miui.vn/forum/threads/camera-truoc-cua-mi6-khong-dep-bang-mi5.58282/page-2

Chỉnh sửa cuối: 14/3/18
  8. Mr.MinhDat

Mr.MinhDat Thành viên

Vấn đề mà người dùng xiaomi nào cũng biết. Có thương lái không biết.

Very bad audio quality while recording video - diễn đàn xiaomi EN

Very Bad Audio Recording Quality!!! || Xiaomi Devs Pay Attention - diễn đàn xiaomi EU

Audio quality is not good in video recording - diễn đàn c.xiaomi

...... Và còn rất rất nhiều bài viết cùng chủ đề nhiều người dùng vào đồng ý với quan điểm trên.

Lên mạng search từ khoá "xiaomi sound quality record" là hiểu, có 1 bài nào khen mới lạ. Từ châu âu - châu á - châu phi người dùng nói khá nhiều.

Đừng nên so sánh ý kiến từ cả cộng đồng với 1 thương lái xiaomi. (Nhận xét của người dùng với người bán thì các bạn đã thấy rồi đó, 1 bên muốn sản phẩm cải thiện - bên còn lại muốn bán được hàng). Mục tiêu khác nhau - lời nói hành động khác nhau.
    Topic dành cho người dùng chia sẻ góp ý kiến, hãng tiếp thu chỉnh sữa lại sản phẩm phục vụ người tiêu dùng. Người tiêu dùng là người nuôi hãng sống, thương lái có thể thay đổi dc.

Nên tự trải nghiệm ra tiệm bán máy dùng máy đó quay video lại và nghe chất lượng âm thanh. Bằng chính tai của mình và đưa ra đánh giá khách quan nhất.

Chỉnh sửa cuối: 18/3/18
  9. Xiaomi Nha Trang

khùng, không ai giống người tâm thần như bạn, search từ khóa :))

sao bạn không search thử bằng cách thay từ khóa Xiaomi bằng từ khóa Meizu hoặc iphone, samsung?

đây, search từ khóa đây:

iPhone:
    https://www.google.com.vn/search?q=iphone+âm+thanh+rè&oq=iphone+âm+thanh+rè&aqs=chrome..69i57.7386j0j7&sourceid=chrome&ie=UTF-8

Samsung:
    https://www.google.com.vn/search?q=samsung+âm+thành+rè&oq=samsung+âm+thành+rè&aqs=chrome..69i57.3181j0j7&sourceid=chrome&ie=UTF-8

10. Mr.MinhDat

Mr.MinhDat Thành viên

Qua diễn đàn iphone, samsung mà post nhé.

Do bẩm sinh hay luyện tập mà được như vậy thế. Đáng thương.

Người bình thường không có khùng với tâm thần người ta search bằng cách nào thế? Năng lực trí tuệ cao vậy sao không hợp tác với viện tâm thần làm đối tượng nghiên cứu thử thuốc đi.

11. Xiaomi Nha Trang

mình làm y như cách bạn là cho từ khóa và cho mọi người search thôi mà.

xem xong thì tự mọi người nhận xét.

thậm chí, mình làm luôn 1 topic và thực tế luôn, ai xem xong tự họ biết thôi :D

Trên mạng thì khen có, chê có, vậy thì test thực tế khả năng ghi âm của các dòng sản phẩm Xiaomi vậy

12. Mr.MinhDat

Mr.MinhDat Thành viên

Lạc đề quá rồi. Diễn đàn xiaomi đi post iphone, samsung. Chửi người ta khùng, tâm thần rồi bắt chước theo cách sai quá sai.
    Thế ko có 50k vẫn làm ah? Làm như thế ai xác định file ghi âm là chính xác của máy nào chưa qua chỉnh sửa hay cấm thêm mic vào đt, những người có uy tín và không bắt chước người khùng, tâm thần người ta làm mới có tính chất tham khảo bạn ơi.....trong khi người dùng ai cũng biết.
    Làm thế chắc sẻ bán thêm được dt không?

Dạng này chắc vừa bẩm sinh vừa luyện tập rồi.

Ps: đã thêm màu những câu ý quan trọng, giúp xiaomi nha trang "đọc - hiểu", thân và thương lắm.

13. Mr.MinhDat

Mr.MinhDat Thành viên

14. Xiaomi Nha Trang

mình chỉ nói vu vơ vậy thôi, ai ngờ bạn lại tự nhận bạn khùng, tâm thần :))

giọng điệu y hệt love xiaomi đã từng bị chửi rất nhièu trên miui, vì những phát ngôn lung tung và tung hô Meizu hết mức ở diễn đàn miui.vn:))

các file ghi âm, thì ai cũng có máy Xiaomi, có thể bật ứng dụng ghi âm thử và kiểm chứng :)) ở diễn đàn cả ngàn người này, gần như rất nhiều người có smartphone Xiaomi, và tự chứng minh và kiểm chứng :))

15. Mr.MinhDat

Mr.MinhDat Thành viên

Thế bán hàng xong nói mình nói vu vơ. Vậy tất cả bài viết thông tin xiaomi Nha trang post đều là vu vơ cả.
    Xiaomi kém trong việc tuyển bán lẻ thế nhỉ.(Mà không trách xiaomi dc, biết đâu hàng ko rõ nguồn gốc).
    Lời nói xong la nói vu vơ cãi chài cãi cối.
    Trẩu tre cá độ 50k đồ thì sung. Trí tuệ lắm.
    Tung hô xiaomi khắp nơi, lỗi rành rành còn cố cãi. Thúi lắm.

16. Xiaomi Nha Trang

lỗi hay không lỗi, thì mình làm hẳn 1 topic đây :)) cả ngàn thành viên trên này đều có máy và có thể dùng ứng dụng ghi âm để thử thực té :))

Sao ý kiến của bạn với cái file ghi âm của mình lại khác nhau thế :))
    bạn lên mạng phán bừa, phán linh tinh, mặc kệ đúng sai, nên nhiều người cho bạn ăn gạch là đúng rồi :))

bạn tự nhận bạn bị khùng và tâm thần mà :)) comment trước là do tự bạn nhận đó nhé :))
    mình thấy cách nói của bạn giống tâm thần, thì mình nói tâm thần, ai ngờ là bạn tự nhận luôn :))

17. Mr.MinhDat

Mr.MinhDat Thành viên

phát ngôn bừa bãi vô trách nhiệm. Không có tính chất tham khảo. Không Ki quan tâm đâu luợn đi

18. kukurick

kukurick Thành viên

Bác có cặp loa nghe hay quá, em chơi dàn Onkyo DSX7A nghe nhạc bác thu âm quá hay (y)

19. Xiaomi Nha Trang

chỉ có mấy ngày nay, chắc bạn là tạo tài khoản mới của love xiaomi nên phát ngôn bừa :)) love xiaomi thì bị chửi rất nhiều trên miui.vn này nên mod cấm rồi thì phải :))

1. Vụ bên box Redmi 4 Prime mà bạn ăn gạch nhiều quá, phải sửa lại cả tiêu đề và nội dung, mới hôm qua thôi, chắc bạn còn nhớ? :))

2. Ngay trong topic này, bạn tự nhận bạn bị tâm thần, chắc bạn không quên comment trước của bạn? :))

3. Vụ phán bừa, theo kiểu search từ khóa và bảo lỗi đó thì người dùng nào cũng biết :)) chắc bạn không chối bừa nữa chứ? :))

ở đây, ai phán bừa là biết :))

Loại bưng bê Meizu ở miui.vn, và phán linh tinh như bạn, còn ăn gạch dài dài :))

20. Mr.MinhDat

Mr.MinhDat Thành viên

Phán bừa vô căn cứ, bênh vực xiaomi như tổ tiên.
    Người dùng đọc sẻ hiểu, ý kiến lái buôn không có giá trị tham khảo ở đây.
    Mình không nói chuyện với bạn nữa, mình thích sạch sẽ.

21. Xiaomi Nha Trang

thế 3 cái gạch đầu dòng của mình, bạn trả lời sao? :))

tới khi ăn gạch nhiều quá, nên bắt đầu "hate speech", dị ứng với loại này :))