Group Banner

Hỏi & Đáp Tư vấn mua redmi note 4 hay note 4x

Thảo luận trong 'Redmi Note 4' bắt đầu bởi phuongnam1th, 2/3/17.

1. phuongnam1th

phuongnam1th Thành viên mới

Mình đang có nhu cầu mua 1 con mà phân vân, giữa note 4 và 4x. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mình chút. Thích note 4 vì nó có màu mattablack và màu xanh dương đẹp. Nhưng thấy mn nói con lỗi deepsleep pin kém.
    Com 4x thì mới ra có màu mattblack và xanh ngọc nhưng chỗ mình ko có 2 màu đấy, chạy cpu Sn 625 , và thấy bảo con này pin cực tốt.
    2 con này với galaxy a5 và a7 (2016) thì sao ạ? M đang dùng A5(2016) thấy hài lòng, pin onscreen gần 6h, màn Amoled, chụp ảnh khá. Nhưng cho đứa e nên muốn thử qua dòng xiaomi.
    Cảm ơn các bác mong nhận đc phản hồi.

2. HuyDang

HuyDang Thành viên mới

Muốn đẹp thì Note 4, ko chuộng hình thức thì Note 4x.Mình đang dùng con Note 4 Matte Black đẹp vãi nhái, còn về vụ pin thì bạn đệ trình xiaomi xin cấp unlock máy rồi cài file fix lỗi deepsleep thì pin cứ gọi là vô tư. Mình đang xài thấy rất hài lòng với số tiền mình bỏ ra. Thực ra mình trải nghiệm cả 2 con thấy con 4x chả có gì nổi trội hơn so với note 4 mà lại còn xấu hơn nữa. Thôi cứ táng Note 4 matte back đi bạn.

3. phuongnam1th

phuongnam1th Thành viên mới

Chỗ mình còn có cả màu blue đẹp quá mà mình ở HQ k muốn đụng chạm hệ thống,mình còn dùng mấy dịch vụ của ngân hàng, sửa hệ thống là nó k cho chạy

4. HuyDang

HuyDang Thành viên mới

Thế thì bác ngiên cứu 4x đi. Hoặc chờ màu mình thích mà mua. Kinh nghiệm của e cho thấy nếu mua máy mình ko thích cảm giác dùng ko đc thoải mái cho lắm. Còn fix lỗi deepsleep trên note 4 hiện nay buộc phải unlock mới fix đc. chứ không pin tụt cũng chán. Tuy rằng ko fix dùng tạm cũng dc 1 ngày (6h sáng - 5h chiều là phải sạc) nhưng fix xong dùng nó trâu hơn hẳn. Nên e unlock luôn để fix.

5. tuanhung3031

tuanhung3031 Thành viên mới

lắp sim 4G vào slot 1, khỏi cần fix hệ thống cũng hết lỗi bác à

Note4Xaof thích bài này.
  6. Xiaomi Nha Trang

Xiaomi Nha Trang Thành viên nhiệt huyết

Cái nào cũng ngon, có cái ăn, có cái thua, nhưng tổng thể về nhiều mặt, như hiệu năng, thiết kế, pin, màn hình, camera, độ ổn định, sự nâng cấp ROM Android 7.0....và nhiều cái khác, thì nên chọn Xiaomi Redmi Note 4X :D

Chỉnh sửa cuối: 15/3/17
    Note4Xaof thích bài này.
  7. trendsetters

trendsetters Thành viên mới

Mình ưa hình thức nên dùng Note 4 màu blue đẹp kinh hồn, và cũng vừa thay sim 4G nên deep sleep ngon lành, để qua đêm sụt có 1% pin

Nói chung là hài lòng

4x thì có bạn đã phát biểu là nên gọi là 4 lite thì đúng hơn

8. love xiaomi 8686

love xiaomi 8686 Thành viên tích cực

Note 4X thì chắc chắn là pin ngon, dùng sim nào cũng được còn 4 thường thì phải dùng sim 4G, nhưng cũng khá là hên xui. màu đen của 4 thường đẹp kinh hồn bạt vía còn màu xanh lá cây của 4X nó hơi trẻ con, phù hợp với gái teen hơn. về hiệu năng thì bác tin em đi, máy nào cũng ngon, cân hết các loại game đồ hoạ nặng hiện nay. cam của 2 con này như nhau thôi chả khác gì nhiều đâu, nói chung em khuyên bác thích chụp ảnh thì nên mua Mi5 còn đã dùng Redmi Note 4 thì đừng hi vọng chụp ảnh đẹp. nếu là em thì em chọn 4 thường và lắp sim 4G để fix lỗi hao pin

9. mt1394

mt1394 Thành viên mới

vote mua 4x :D

Note4Xaof thích bài này.
  10. ndlinhql

ndlinhql Thành viên tích cực

4x quá xấu khi so với 4 thường , hiệu năng 4x cũng thua chỉ hơn được mỗi cái pin

11. gnouc

gnouc Thành viên

mua 4x hơn, nếu mua 4x thì chọn bản rom gốc theo máy. kô lên chọn bản rom stable global vì sẽ kô unlook đc.

Note4Xaof thích bài này.
  12. Xiaomi Nha Trang

Ông nào nói Xiaomi Redmi Note 4X xấu hơn Note 4 thường nhiều, là do chưa nhìn thực tế mà chỉ nghe qua internet nói thôi :v

Nó giống nhau cỡ 95%, kể cả khi tính tới 2 dải nhựa và viền cắt, nhìn kỹ mới phân biệt được :v

13. ndlinhql

Khác vẫn là khác chưa kể dùng vài bữa 2 cái miếng nhựa bắt đầu bong tróc , thêm đó 4x làm gì có đường cắt mặt lưng

14. Xiaomi Nha Trang

Đố các ông dùng bình thường mà bong tróc được đấy :v

Ông nghĩ công nghệ làm viền của Xiaomi năm 2017 như cái Samsung cách đây vài năm đó ah :v

Với Note 4X vừa ra, không biết thế nào, chứ Xiaomi Redmi Note 3 Pro, vừa có khách đem máy tới, thấy trên viền lõm 2 chỗ do rơi hay va đập gì đấy, nhưng không hề bong tróc :v

15. ndlinhql

Ông bán máy nên nói vây thôi , bỏ túi quần kéo ra kéo vào vài bữa đầu máy 2 cạnh trên tróc lòi nhựa

16. hanhnn

hanhnn Thành viên

thế đã tróc chưa?
    cho xin 500 ảnh

17. Xiaomi Nha Trang

Đố ông nào bỏ ra và bỏ vào túi quần tây một cách như khi dùng bình thường 1000 lần mà tróc được đấy :v

Vừa lấy móng tay cào cào thử, với lực vừa phải, viền Xiaomi Redmi Note 3 Pro không hề hấn gì, trong khi móng tay bị mòn một chút :v

18. ndlinhql

Tui bán máy rồi chứ không chup lên đây cho coi , mấy ông bán máy thì cũng có lương tâm chút

19. Xiaomi Nha Trang

Tham gia diễn đàn thì có tâm chút, nói đúng sự thật chút :v

Số lượng người dùng Xiaomi Redmi Note 3 Pro ở diễn đàn miui.vn nhiều lắm, nếu dễ trầy tróc viền thì người ta la ầm lên rồi :v

20. Thiếu Tư Mệnh

Thiếu Tư Mệnh Thành viên mới

Sơn note 4x ko dễ bong tróc đâu chỉ có hai dải nhựa là khá yếu E ms xúc 4x tầm 1 tuần ko ốp hôm trc bị rơi tầm nữa mét móp viền và xước nhỏ vài chỗ phần dải nhựa