1. Các hội/nhóm chính thức của MIUI.VN trên Facebook

- Chúc các bạn giao lưu, thảo luận vui vẻ

Hỏi & Đáp Tư vấn mua mi5s plus

Thảo luận trong 'Mi 5S Plus' bắt đầu bởi Xuân Vũ, 5/6/17.

1. Xuân Vũ

Xuân Vũ Thành viên

Đang phân vân vì không đủ tiền mua mi6 và đang dùng mi5s muốn trải nghiệm lên bản plus e có một số thắc mắc mong các bác giải đáp:
    1. Cam mi5s plus có hơn nhiều so với mi5s không. Cam kép hoạt động hiệu quả không và phơi sáng đã được nâng lên thời gian màn trập chưa (e xem rì viu đc có 1/2s)
    2. Pin mi5s plus dùng thực tế onscreen được bao nhiêu
    3. Có đáng để nâng cấp từ mi5s k
    Mong các bác giải đáp chứ e cũng chán mi5s rồi -_-

2. Xuân Vũ

Xuân Vũ Thành viên

K một lời đáp :'(

3. Yeudesong87

Yeudesong87 Thành viên mới

Vì ko ai mua con này cả. Bạn nên xem rw

4. Vũ Phạm

Vũ Phạm Thành viên

1: cam chụp bình thường ko đẹp bằng mi5s nhé !! Nhưng cam thứ 2 là cam đen trắng , dùng để chụp thiếu sáng rất ok !!
    2: pin dùng thì tùy từng nhu cầu mỗi người , nhưng chắc chắn là trâu hơn mi5s :v
    3: theo mình là nếu chưa dùng mi5s thì đáng , còn dùng qua rồi thì nâng lên mi5s plus thì ko đáng :v vì cái quan trọng là rom miui nó ko phân chia ra giá rẻ , tầm trung hay cao cấp , dùng dòng nào cũng giống nhau , bạn dùng mấy con redmi hay redmi note lên đời dòng mi thì trải nghiệm về phần mềm nó ko khác nhau là mấy :v khuyên trân thành là nên ở lại mi5s , dùng chán chê rồi thì lên hẳn mi6

5. love xiaomi 8686

love xiaomi 8686 Thành viên tích cực

Mi5s plus ko đáng tiền đâu, cam chụp tệ hơn Mi5s nhiều, cam kép của nó chưa chắc đã hơn được GR5 2017. thích cam kép thì phải mua Mi6 hoặc cao cấp hơn nữa là Huawei P9, P10 dùng lens leica xoá phông gần như là đỉnh nhất. khuyên bác nếu ko thể mua được Mi6 thì đổi gió sang hẳn P9 cũ hoặc GR5 2017 mà trải nghiệm cam kép và giao diện siêu mượt của Huawei. cùng một số tiền xêm xêm nhau mà trong tay em là em hốt luôn GR5 2017 chứ ko bao giờ lấy Mi5s plus