Group Banner

Hỏi & Đáp Tư vấn chọn test mua Mi 5, mong được các cao thủ chỉ giáo

Thảo luận trong 'Mi 5' bắt đầu bởi nekudarkery, 9/5/18.

1. nekudarkery

nekudarkery Thành viên mới

Chào ae, mình đang có dự định mua Mi 5 làm máy chính dùng mỗi ngày, nhu cầu game gú tương đối nhiều, ae có thể tư vấn giúp mình có những vẫn đề gì cần lưu ý khi test máy mua Mi 5 ko.
    Mong được ae giúp đỡ, mình cảm ơn ae nhiều.

2. trongnhangian

trongnhangian Thành viên

Tư vấn là game gủng nhiều thì không nên mua. Chơi tí nóng ran, nóng bỏng tay. Thân

3. Aquajuss

Aquajuss Thành viên

chơi games thì tạm bỏ qua mi5 đi vì máy khá nóng(hiện đang mùa hè nữa nên nóng nhanh lắm) mà nóng thì nó tự hạ xung nhịp nữa thành ra lại yếu, ngồi máy lạnh thì khắc phục nhược điểm trên :blush:, pin tạm ổn. cách test thì bạn vác theo cái hít kính để mở nắp lưng ra xem đã bung máy chưa(có 2 tem void), chưa bung thì ok con dê heheh:D
    http://s1-media.123mua.vn/2015/d/a/da038b446e9e4917e4db03603155e471.jpg

4. Út Bin

Út Bin Thành viên

Bác nào đang xài mi5 pin onscreen bao lâu vậy, cho em biết với.

5. Aquajuss

Aquajuss Thành viên

E chuyển qua mi max 2 lâu rồi bác còn mi5 e đưa vợ dùng(mua cug đc hơn năm rồi). Đánh giá pin mi5 thì ngang vs ss note5 cũ(1 pha highlight ném tường :v), onscreens thì e ko nhớ rõ và ko quan tâm lắm, cày games nhiều tầm 3h liên tục thì phải chứ dùng bình thường games, web... Cam đoan là pin tốt ko yếu, ai nói yếu thì hơi xạo và nên nói rõ yếu hơn con nào nhé((lấy mốc pin 3k công trừ 10% rồi so sánh^^) mà nói cho vuông thì cái onscreen này chả nói lên đc điều gì mấy vì cách sử dụng mỗi ng quá khác nhau, ng thì chiến game từ lúc 100% đến lúc cạn hay chỉ vào làm 1,2 trận liên quân rồi nghỉ nó khác, ng thì nghe gọi nhiều và mặc định 4G và wifi luôn mở nữa, độ sáng để bao nhiêu như e mặc định 50% chơi game sẽ tăng lên tùy đk đk xug quanh chứ nhiều ng dùng đt để màn hình tối thui e cầm cầm nhìn mù con mắt rồi khoe onscreens rõ khổ =)))

6. Út Bin

Út Bin Thành viên

mình thì chỉ xài wifi 90% 10% 3g. chủ yếu là đọc truyện full, xem tí youtube, đọc shop online, nhưng rất độ sáng khoảng 25% thôi (so với thanh kéo), mà onscreen khoảng 4h đến 4h30 phút thôi là sắp ngủm củ tỏi rồi

7. trongnhangian

trongnhangian Thành viên

Vậy là được rồi bác ạ. Nếu thích lâu thì chuyển qua con khác chíp 625 chẳng hạn và pin tầm 4k thì có mà đọc truyện cả ngày

8. nmt91

nmt91 Thành viên

mình nghĩ thời điểm này không nên mua mi5 nữa vì con này hàng cũng hơi hiếm đấy mấy cái web xách tay đề giá vui vậy chứ hỏi toàn nói hết hàng , sợ mua hư hỏng k có linh kiện thay thế ấy chớ, vs lại bác nào cũng kêu con này chơi game chiên trứng k , tầm này mua note 5 or mi6x ấy

trongnhangian thích bài này.
  9. trongnhangian

trongnhangian Thành viên

đúng vậy, nên mua hàng mới dùng cho thích nhé, giá cả cũng phải chăng mà