Group Banner

Hỏi & Đáp Trợ giúp Newbie về Mibox 4K Global (MDZ-16-AB)

Thảo luận trong 'Mi Box / Mi TV' bắt đầu bởi BeanCricket, 16/4/18.

1. BeanCricket

BeanCricket Thành viên mới

Thưa các cao nhân MIUI,

Tôi vừa mới mua Mibox 4K - cái box đầu tiên nên vô cùng bỡ ngỡ và có cả mớ câu hỏi rất mong các cao nhân tiện tay hướng dẫn hộ, xin cám ơn nhiều.

1. Định dạng USB của Mibox và PC khác nhau: tôi định dùng USB 16GB để xem file MKV trên Mibox nhưng không được. USB sau khi format trên Mibox thì PC không nhận và ngược lại. Vậy là sao nhỉ ?

2.Play Store bị hạn chế : khi search ứng dụng trên store của Mibox tôi thấy khác biệt với Store khi dùng smartphone, vậy là sao nhỉ ?

3. Có thể dùng 1 HDD ngoài kết nối qua cổng USB để play các file MKV, FLAC không nhỉ ?

2. namviet

namviet Thành viên mới

1. Bạn xem lại nhé, FAT và NTFS đều nhận bình thường
    2. Play Store của Mibox là Android TV thì khác Smartphone là dĩ nhiên :)
    3. Quá bình thường luôn, chiến tất nhé, tôi đang chơi ổ cứng 4TB, nguồn nuôi ngoài rất ok

BeanCricket thích bài này.
  3. Út Bin

Út Bin Thành viên mới

chắc bác xài r, cho xin cái hướng dẫn cụ thể đi, mình mua rồi, nhưng chưa có tv để test( tính mua về cho ba má ở nhà) mục đích là xem truyền hình các kênh, youtute, ClipTV or FPT play.
    Tks bác

BeanCricket thích bài này.
  4. BeanCricket

BeanCricket Thành viên mới

Vụ format vẫn chả được :triumph:

5. namviet

namviet Thành viên mới

Em nó đáp ứng rất tốt nhé bác, tôi xài qua nhiều loại box nhưng dể dùng và ổn nhất trong tầm giá là e nó đó (mua bản quốc tế, vỏ hộp màu cam nhé)

6. Út Bin

Út Bin Thành viên mới

thế bác có cài fireware j không, hay mở lên tải ứng dụng về r xài. bác cho xin sdt đi

7. namviet

namviet Thành viên mới

0938263434 Hùng

8. hanhnn

hanhnn Thành viên

1. USB sau khi format bằng Mibox thì mục đích là tăng bộ nhớ cho máy để cài thêm app, nên mình nghĩ nó khác nhau, muốn copy từ PC sang Mibox mình dùng ES explorer share file rồi copy qua chứ ko tháo usb ra
    2. bị hạn chế là dúng vì đây là hệ điều hành xịn, Android TV chứ ko phải Android phone, các ứng dụng cần cảm ứng đều ko dùng được, khi cần cài app gì mình cũng cài trên đt trước rồi bắn qua mibox bằng es explorer
    3. về cơ bản là được, bạn có thể cắm bộ chia usb vào nếu muốn kết nối nhiều thiết bị