Group Banner

Thảo luận Trên tay Mi TV 4C 55"

Thảo luận trong 'Mi Box / Mi TV' bắt đầu bởi Aquajuss, 13/4/18.

1. Aquajuss

Aquajuss Thành viên

Sau bao ngày chờ đợi thì e tv đã về nên e lập topic chia sẽ vài cảm nhận cho các bác đọc tham khảo chơi vui ạ.
    IMG_20180411_192108.jpg IMG_20180411_185841.jpg

2. Aquajuss

Aquajuss Thành viên

Ghét
    • - Ghét cái remote, cải lùi khi so vs con mi box 4K hơn 2 năm tuổi từ ngoại hình tới bên trong: thô, dày ko vát như con mibox nên cầm nắm ko thích bằng và ko nhạy(cứ như là dùng hồng ngoại chứ ko phải bluetooth), bạn sẽ phải hướng remote tới tv mới nhận(hướng đầu hay đuôi remote cũng đều đc miễn đừng cầm ngang,ơ hay, vô lý thật, lúc mới xài e cứ tưởng remote lỗi vì bấm ko nhạy:rage:). ngoài ra thì ko có cảm biến chuyển động để chơi games thì phải(chưa test)

• Có hỗ trợ tiếng anh nhưng ko đầy đủ, vẫn xen kẻ anh-tàu gây khó chịu trong vài trường hợp, đệt làm nhớ lại mấy bộ phim bom tấn bom tạ hollywood gần đây cứ hãm mặt thằng khựa vào khá tào lao(ai xem kingkong, Pacific Rim2 hay đặc biệt nhất là cloverfield paradox sẽ hiểu
    VD trong trường hợp này, tiếc gì ko cho tiếng anh ở trên luôn làm phải gg dịch:expressionless:
    • Các hãng khác thường bật HDR ở mục chế độ hình ảnh(HDR effect) nhưng mi thì ko thấy nên ko biết bật HDR ở đâu luôn
    • ko biết sử dụng tấm nền của ai, trong khi bản 4A thì xiaomi đưa thông tin chi tiết hơn(dùng 3 hãng ss, lg, Huaxing tương ứng độ tương phản, thời gian đảm ứng cũng sẽ khác nhau)
    • Có gì ebổ sung thêm sau

Chỉnh sửa cuối: 13/4/18
    huntersun thích bài này.
  3. Aquajuss

Aquajuss Thành viên

#2................................

4. Aquajuss

Aquajuss Thành viên

bận quá nên e sẽ update sau ạ

5. noblemanhp

noblemanhp Thành viên nhiệt huyết

Bác xúc bao nhiêu tiền vậy, mình cũng mới xúc con 4S 55’. Nhưng chất lượng màu sắc tấm nền thua xa con MiTV4 mua trước đó, con 4s nó cứ nhạt nhạt màu. Độ hoàn thiện cũng kém hơn rất nhiều, vỏ nhựa ọp ẹp. Khuyên các bác nếu có điều kiện cố đc nên mua dòng MiTV4, không có gì để chê.
    Ps: khiển 4s có nút voice như dòng 4, dùng bluetooth nhưng cũng vẫn thô như chủ top nhận xét
    3B865F09-4854-4491-962F-096032A6D2C3.jpeg 199D07A2-6114-4739-80B3-C61B80F7C7AD.jpeg 94AB6744-7480-4566-A926-FBDF7DAB4518.jpeg DED1682B-9869-4240-9929-9798BCFBE5AB.jpeg

6. Aquajuss

Aquajuss Thành viên

Dòng 4(miễn là ko có kí tự đi kem) là dòng cao cấp mà cụ sao so đc:grin:. Về màu sắc thì nó nhạt hơn con LG 49"(ko nhớ mã nữa, mua gần 2 năm năm thì phải giá 10tr5), cụ thể là màu đỏ và xanh, nhưng khi xem phim thì xiaomi có cải thiện rõ rệt khi bật tương phản đông và màu động, chả biết có phải HDR ko kết hợp vs phim 4k hdr vào thì nó vả ngược lại con LG:grin:(lưu ý là tính năng này ko khả dụng trên giao diện chính tức là bạn đang ở launcher). Mà thật ra thì màu sắc(đậm, tươi) thì thằng LG ko đứng nhất cũng nhì rồi mà nhì thì chả biết thua ai vì lúc so giá thì chắc chắn lg rẻ hơn con đang so kia:tongueout:. Con xiaomi màu đẹp hơn con sharp 50"(ko thể so sánh cụ thể vì truớc đó em bán để mua con xiaomi).
    Đợt trước có quay clip để post thêm nhưng do quay = đt, 1 tay cầm quay 1 tay cầm remote nên chả đc gì nên tới giờ vẫn nhát:expressionless:

7. minhthang773

minhthang773 Thành viên

trong các dòng hiện nay tivi 65 inch thì dòng nào tốt vậy m.n

8. Aquajuss

Aquajuss Thành viên

E thích lg nhất, ghét sony vì giá ko xứng(quá mắc) trong khi màu sắc chả nổi bật đẹp hơn lg, ss gì và nó chỉ còn cái tiếng của thuở xưa thôi, có thể nói nó bền hơn nhưng bền như thế nào, của bền tại ng, tại hên xui thôi, ngon thì đưa số liệu thống kê quăng ra đây rồi nói chuyện tiếp, 2 thang hàn lg, ss đá đít tụi nhật hết rồi. Ngoài ra e xin nói thêm câu này, bác thấy đúng thì theo nhé, khi bạn nghe tư vấn của 1 ai đó thì bạn phải biết ng đó đã và đang dùng cái gì thì lời nói mới có trọng lượng, giá trị lận chứ cái mạng ảo này quá ảo như cái tên của nó, toàn gặp gặp mấy thằng xạo l vào pà dẻm(seeder) hoặc những ng hay "nghe ng ta nói" hay 10ng khen thì chỉ có 1 ng mua...
    Với câu hỏi của bác e thì chỉ biết nói là bác tham khảo giá cả trên web rồi khoanh vùng lại mấy con bác ưng trong tầm tiền rồi hẳng ra siêu thị xem, có thể yêu cầu đặt cạnh nhau để so sánh(ko biết đc ko) và khi so sánh thì nên đặt cung 1 chế độ hình ảnh, 1 chất lượng đầu vào... Chứ mảng tivi mà nói con này đẹp hơn con kia thì rất khó nói

9. minhthang773

minhthang773 Thành viên

của xiaomi thì sao bạn

10. noblemanhp

Của xiaomi nếu có điều kiện thì cứ táng con 65' dòng 4 hoặc 3s. Mấy dòng khác chất lượng tấm nền ko bằng, thiết kế cũng thua xa.
    Đúng là nhận ra rõ nhất là màu đỏ, nó nhạt hơn hẳn luôn. Nó nhạt i như con MiTV 3 48" mình mua năm ngoái, đây là ảnh so sánh với con 3s 65'
    Con 3s hay 4 màu sắc nó đậm đà hơn rất nhiều luôn, con 55 do treo lên mới bật nên ko có ảnh so sánh.
    Có điều kiên chơi con 4 65 phải nói quá ngon, từ chất lượng cho đến thiết kế. Thiết kế đẹp và mỏng dính, ăn đứt mấy con OLED của Sony mới ra (đít dầy tổ chảng)
    So độ mỏng với IP7
    Đít siêu mỏng
    Còn đây là siêu phẩm A8F OLED của Sony.

11. Aquajuss

Aquajuss Thành viên

xiaomi thì ngon-rẻ trong tầm giá bạn à, nhưng bù lại chuyện bảo hành rất phiền nếu bác ko phải là fen cứng cựa thì e khuyên chân thành mua ở siêu thị(dienmayxanh,nguyenkim) cho khỏe, ko thì lên tiki hoặc lazada, đợt con sharp 50" e mua trên lzd đó, xài đc 3 tháng bán luôn mua mì xào vì ghét cái cảnh 2,3 cái remote quá(remote tv, box, cab... loạn cả não@@), còn hãng nào thì như e nói trên, LG vẫn là lựa chọn cực kì tốt từ giá tới chất lượng hiển thị(e nghĩ chả ai dám chê tấm nền IPS cả đâu :D), mấy con rẻ hơn chút có khi lại bằng giá như asanzo, skywork, tcl thì e lại ko ưng cho lắm, hì hì. à bổ sung thêm thì e mua tv xiaomi cũng vì cái hệ sinh thái của nó, liên kết vs nhau rất tiện lợi dù nhược điểm lớn là ko có dịch vụ gg và tiếng tàu, còn mấy cái smart hãng khác thì e cam đoan là ngả nào bác cũng phải dùng box mới yên đc, nó cùi quá đc cái webos của lg đẹp nhất những cũng chung tình trạng thiếu app trầm trọng

Chỉnh sửa cuối: 5/5/18
  12. Aquajuss

Aquajuss Thành viên

e ở Huế, nếu gặp đc bác ngoài đời chắc phải mời đi nhậu quá đi mất, đồng zâm mi fen heheh :D:D
    Bác có điều kiện chụp giúp e vài pic so sánh 2 con trên với cùng 1 bộ phim 4K HDR và chế độ hình ảnh sống động(có bật tương phản và màu động ở mục nâng cao nhé). còn về cái màu đỏ thì bác mà ra siêu thị điện máy xem thử tv sẽ thấy màu đỏ của tv LG rất đỏ và tươi, hơn hẳng mấy thằng sony,ss :D

13. noblemanhp

Mình lại ở HP, nhà kha khá đồ Mi. Rất thích hệ sinh thái của nó, mình áp dụng khá nhiều vào gia đình. Mình thích đồ công nghệ nên chơi tất các hãng, cứ cái nào hay thì chơi.
    Hiện tại đang có từng này cái smart thôi.
    Ti vi hiện giờ đang kê vào từng vị trí rồi nên cũng ngại bê ra để so sánh, nhưng tương quan thì thấy khác nhau. Mình đang dùng MiTV4 65’ MiTV 3s 65’, MiTV 3 48’, MiTV4 55’ thì thấy con 4 65 thiết kế đẹp nhất, mỏng nhất, bộ soudbar đi kèm hầm hố nhất nhưng nếu không bật cục sub mà nghe riêng soudbar lại không hay bằng soudbar của con 3s, con 3s hình như nó có loa bas trong soudbar luôn hay sao ấy nghe nó đầy đặn tràn đều hơn. 3s 65 cũng rất đẹp so với hãng khác ăn đứt (chắc chỉ thua chính con 4). MiTV3 48’ con này thiết kế cao cấp, chắc chắn như con 3s nhưng chất lượng hình ảnh không sâu, màu nhạt, đc cái màn 4k nên vẫn sắc nét, chỉ bị mỗi cái màu nó cứ tái tái. MiTV4s 55’ mới lấy thì thiết kế quá chán, cục mịch chất lượng hoàn thiện kém, màu thì nhợt nhạt như con 3 48 trên, so kỹ thì đậm đà hơn 1 tí nhưng vẫn thua xa 3s hay 4. Loa hai con không có soudbar rời thì chủ ở mức có tiếng, không hay.

PML and Aquajuss like this.
  14. tuanda82

tuanda82 Thành viên mới

Bác đã biết bật HDR ở đâu chưa?

15. tuanda82

tuanda82 Thành viên mới

Mình đã bật tương phản động với màu động ở picture setting rồi, nhưng nối với PS4 Pro nó vẫn bào HDR not supported

Aquajuss thích bài này.
  16. Aquajuss

Aquajuss Thành viên

của bác 4C,4A hay sao bác, hồi trước e có dạo 1 vòng gg thì đc biết vấn đề do bên sony ko hỗ trợ(có đăng trên blog của sony là chỉ hỗ trợ hdr trên LG, SAMSUNG, SONY , VU). còn có cmt của bên mi ấn độ thì con mi4 chạy hdr bình thường, e ko chơi ps4 pro nên cũng ko quan tâm lắm về vấn đề này nên ko rõ thực hư ra sao, còn e thấy mấy phản hồi trên cũng có tính xác thực vì đời mi4(miễn đời cao) thì xiaomi dùng tấm nền lg/ss còn mấy bản thấp như con 4C ko biết xài tấm nền của ai@@ còn khi xem phim bật tương phản và màu động thì đúng là màu sắc độ sáng đẹp lên(dễ nhàng nhận thấy)

17. Donghung

Donghung Thành viên mới

Hóng root con 4c kkk
    Mình xài combo tv 4c và soundbar => 2 cái box tv mà k có cái nào root đc. Nhờ mấy bác giúp đỡ để xem đc app trên google play. Hiện giờ cứ youtube tính tới...hic

18. Aquajuss

Aquajuss Thành viên

Mình có mân mê qua forum tàu nhưng hầu như ko có root hay cách cài ggplay(cũng dễ hiểu vì bên tàu nó ko cần gg nên thành ra ko có ng vọc). Mà cài vào cũng thêm nặng, chậm máy mà chẳng đc tích sự chi nhiều vs tivi nên cứ dow hdplaystore, apkpure vào rồi cài app đặc thù bên mảng box(giao diện riêng và dùng remote để dk)

19. noblemanhp

Đúng là tv không cần root với dịch vụ gg lắm. Chung quy lại cái TV cũng chỉ xem film, giải trí nên không cần mấy cái kia. App thì tự mò tải file apk về cài vẫn ngon. Đến đọc báo với mạng xã hội còn không phù hợp trên tv thù mấy cái khác có dùng gì đâu.

20. PML

PML Thành viên mới

Tôi đang tính mua 1 trong 2 con giá bằng nhau. 1 là con MiTV 4A50 hoặc là MiTV 4C50. Theo bạn nên mua cái nào? 2 thằng này có cài được GG play không bạn? Mình xem review máy cái MiTV bên Ấn Độ toàn bản quốc tế cài sẵn GG PLAY, không biết có Rom ấy và có cài được không? Bạn tư vấn tôi với vì đã mua rồi

Các file đính kèm: