1. Các hội/nhóm chính thức của MIUI.VN trên Facebook

- Chúc các bạn giao lưu, thảo luận vui vẻ

Hỏi & Đáp Sao TWRP của Mi Mix không cảm ứng được?

Thảo luận trong 'Mi MIX' bắt đầu bởi minhthao4k, 16/12/16.

1. HIENMAU

HIENMAU Thành viên mới

Miflash cai cho ban Rom quoc te(QT cung la do ben Xiaomi viet ra) va TQ. No co duoi tgz thi phai. Neu dung 2 ban Rom nay thi khong can cai twrp, ban co the cai qua miflash hoac qua update trong may dien thoai...(cai qua update trong may thi file Rom co duoi zip) con Rom khac nhu minh dang dung Rom EU thi phai cai qua twrp (minh chi biet vay :)))

Chỉnh sửa cuối: 11/4/17
    Phan.Linh thích bài này.
  2. Phan.Linh

Phan.Linh Thành viên mới

Ah, mình hiểu rồi Miflash chỉ cài cho rôm chính hãng, rôm do nhà sản xuất viết ra, còn TWRP là cài cho những rôm tự viết, phù hợp với từng nước. Thành thật cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của bạn bạn nhé. cảm ơn bạn :)

HIENMAU thích bài này.
  3. Phan.Linh

Phan.Linh Thành viên mới

Mình có thắc mắt thế này : Tại sao dùng rôm global ( rôm quốc tế của nhà sx) và rôm EU cả hai đều hiển thị tiếng việt được, google play đều được. Nhưng nhiều người vẫn dùng rôm EU. Hai rôm này có gì khác nhau bạn hiểu biết có thể giải thích dùm mình với ? Thank bạn !

4. HIENMAU

HIENMAU Thành viên mới

1 la tam ly dung Rom TQ so no choi xau:))))) (dua chut thoi, nhung cung co roi day :)) may hang dt TQ cai ma doc gui tt ve may chu)
    2 la Rom eu cam thay muot hon rom QT cua TQ :) rom eu no phat trien len tu rom TQ (nghe giang ho don vay. Ma cung dung vi goc no la tu TQ) :))))
    3 la moi nguoi thich nghich nhieu rom khac nhau cho do chan....
    ..v.v.v. Ko biet ly do j nua @@

Chỉnh sửa cuối: 11/4/17
    Phan.Linh thích bài này.
  5. Phan.Linh

Phan.Linh Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhiều ^^

6. Phan.Linh

Phan.Linh Thành viên mới

Mọi người cho mình hỏi, mình đang dùng bản Trung quốc update 8.2.3.0, mình dùng miplash để chạy bản Glolad 8.2.1.0 mà chạy mãi mà cứ flashing hoài nó ko chịu success. bị như thế này là nguyên nhân vì sao vậy mọi người ? Cảm ơn mọi người trước !Hay là để im cho nó chạy mãi cho đến khi success thì thôi . xiaomi07.png

7. Phan.Linh

Phan.Linh Thành viên mới

Trong lúc chờ đợi các bạn giải đáp lỗi cài bằng Miflash, chuyển qua cài TWRP. Bạn cho mình hỏi mình làm vậy đúng chưa ? sao nó vẫn là tiếng Trung Quốc bạn ơi ? hixx. Cứ mỗi trường hợp là bị một lỗi nhỏ, thiếu 1 chút kiến thức, rồi cài chẵng cái nào ra hồn cả :(( xiaomi08.png

8. HIENMAU

HIENMAU Thành viên mới

Giu nguyen file zip, ko giai nen nhe.

Phan.Linh thích bài này.
  9. HIENMAU

HIENMAU Thành viên mới

Ban flash lai, cut file rom ra ngay ngoai o C hoac o D. Nhieu khi de file Rom trong nhieu folder no bi loi. Thuong thuong 3,4 phut (180s+)la no bao hoan thanh, luc day dt se khoi dong lai...nhu cua ban bao 1xxx chac den 1 tieng no chua khoi dong lai fai ko?

Phan.Linh thích bài này.
  10. Phan.Linh

Phan.Linh Thành viên mới

Ok rồi bạn nhé, Thank bạn ! Còn trường hợp ở comment trên bạn hiểu nguyên nhân ko ? giúp mình với ? cái vụ cài bằng miflash đó bạn ? thử mấy lần mà nó cứ như vậy !

11. Phan.Linh

Phan.Linh Thành viên mới

Đúng rồi bạn, mình đợi đến 20 phút nó cứ chạy nên mình tắt, rồi mình chuyển qua làm TWRP. Để mình thử lại bỏ vào một file gọn gàng hơn như bạn nói xem thế nào. Thành thật cảm ơn bạn nhiều lắm ! bạn ở hcm ko ?

12. HIENMAU

HIENMAU Thành viên mới

Ban Cut hoac copy file Rom da giai nen paste ra ngay ngoai o C hoac D. Va hinh nhu ban chon thieu phan images(an vao phan browse chon den file rom va chon phan images roi moi bam ok)

Gửi từ MIX của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Phan.Linh thích bài này.
  13. Phan.Linh

Phan.Linh Thành viên mới

Mình cũng làm copy thẳng ra ngoài ô đỉa C luôn đó bạn, và minh cũng có nghiên cứu chọn luôn images nhưng nếu chọn như thế thì nó ko chạy bị Fail, chỉ chọn đúng file thì nó mới chạy thôi, mà chạy thì nó cứ chạy mãi mãi :D. Hôm qua bị treo táo mình cài bản gốc của Trung Quốc thì ok, đến bản Global thì cài ko được ko biết bản bị lỗi ko nữa, để mình nghiên cứu lại xem thế nào .

14. MI_24

MI_24 Thành viên mới

Gõ có dấu thì bạn cài thêm Labankey trên Play store nhé.

Phan.Linh thích bài này.