Group Banner

Hỏi & Đáp Sạc trên miband2

Thảo luận trong 'Mi Band' bắt đầu bởi Trungthong, 17/4/18.

1. Trungthong

Trungthong Thành viên mới

Miband 2 sử dụng được củ sạc của mi5 được không mọi người???
    Có xài đc tất cả các củ sạc cắm nguồn điện ko ạ???

2. nmt91

nmt91 Thành viên

theo mình nghĩ là đc bạn ah , nó là dạng cắm usb mà, mình nghĩ đầu vào miband 2 là 2Ampe là chuẩn đấy , sạc lẹ mà không nóng nha.mình sạc bằng củ zin của mi4, mình không kết nối blutooth vs đt nên khoảng hơn 1 tháng tý sạc 1 lần

3. trongnhangian

trongnhangian Thành viên

Mình sạc bằng sạc của mi5 hơn năm mà chưa thấy gì. Hơn năm nhưng chắc được hơn chục lần vì cứ 20 ngày sạc 1 lần mà, 1 lần tầm 1h

4. nmt91

nmt91 Thành viên

1h mà đã đầy á , sạc gì nhanh ghê vậy,mình toàn cắm qua đêm @@ như cái cục sạc dự phòng mình sạc vừa đầy rút ra thì sử dụng không lâu bằng để đầy thêm 1,2h gì đó tùy mình thì thấy sạc lại cho điện thoại đc lâu hơn , không biết miband thì sao nhưng hướng dẫn sử dụng là : Mất bao lâu để sạc Miband 2 mỗi lần? Có cần phải sạc Miband 2 cho 12 giờ trong lần sạc đầu tiên?
    1) Nó thường mất khoảng 2,5-3 giờ để đạt được dung lượng pin đầy đủ.
    2) Miband 2 sử dụng pin polymer lithium và không cho phép lưu trữ pin dư thừa hơn.
    3) Chúng tôi cũng không khuyên bạn nên sạc Miband 2 chỉ sau khi sử dụng hết tất cạn pin của nó bởi vì đó sẽ ảnh hưởng đến tuổi thọ pin trong thời gian dài

5. trongnhangian

trongnhangian Thành viên

tôi thấy sạc vậy là đầy rồi mà, hôm cắm vào cục Gen 2 cũng chỉ tầm đó. Miband mà để cạn pin thì xác định là nó ngủ mãi mãi( có cách tháo tung ra là cứu đc nhưng miband mà mất chống nước thì cũng coi như vứt)

6. nmt91

nmt91 Thành viên

sách hướng dẫn sử dụng là 2 đến 3h mà ông bảo 1h là đc rồi , ờ thì nhanh hết pin thôi, còn hiện tượng hết cạn pin mà ngủ luôn thì mình chưa gặp nhé.

7. trongnhangian

trongnhangian Thành viên

hì, thì trước để 2 3 h mới rút( chủ yếu do cắm đó và quên) với bây giờ 1h cũng dùng 20 ngày còn 20%.
    bác có thể tìm trên gu gồ cứu miband cạn pin nhé

8. Trungthong

Trungthong Thành viên mới

Ok tks các bác nhé, v là mình an tâm xài củ sạc nhanh của mi5 r

9. Namhugo

Namhugo Thành viên mới

Miband 2 để lâu không dùng, bây giờ lấy ra sạc không vào được. Xin mọi người giúp, thanks.

10. trongnhangian

trongnhangian Thành viên

ca này khó đó bác ạ, em mới thấy có cách là cho vào tủ đá 1 đêm xong ra sạc bằng cổng usb máy tính nhưng hên xui còn có cách được là tháo tung ra, cắt chân pin đợi 1 lúc xong hàn lại là ok nhưng mà tháo tung thì còn đeo chống nước sao được nữa

Namhugo thích bài này.
  11. nmt91

nmt91 Thành viên

bạn cắm vào cổng usb máy tính thử xem, rồi vào mifit nhá nó xem có lên nổi không , trc mình con 5% pin cắm sạc không vào điện , nhá cái mifit lại vô điện ,... nhiều khi hên ruồi

Namhugo thích bài này.
  12. Namhugo

Namhugo Thành viên mới

Mình nghĩ nếu có chổ nào kích pin lên thì ok mà không biết chổ nào. Giống trường hợp nhiều điện thoại trước đây kiệt pin phải dùng máy kích rồi sạc mới vào được. Đúng ca khó