Group Banner

Hỏi & Đáp Ping game online quá cao vì QoS không hiệu quả!

Thảo luận trong 'Bộ định tuyến Wi-Fi' bắt đầu bởi lamphong7, 19/10/18.

1. lamphong7

lamphong7 Thành viên mới

Chào các bác,
    Em chỉ có mỗi cái game Đột Kích CF này để giải trí, nó chiếm rất ít băng thông mạng nhưng cần ping thấp. Đang bắn ngon lành chỉ cần ai mở clip Youtube là ping giật tít lên rồi tụt xuống ngay, nhưng lúc đó trong game đã chết từ bao giờ!

Em đã lên mạng tìm nhiều cách nhưng vẫn không có cách nào hiệu quả, từ việc dùng chức năng QoS trên router TP-Link hay chức năng ưu tiên thiết bị trên router LinkSys.

Nói thêm là em chơi game CF trên Laptop Dell M4600 và dùng wifi, em không thể dùng dây vì điều kiện không cho phép. Mong các bác tư vấn cho em, mặc dù giờ mang laptop đi đâu cũng có wifi mà muốn chơi game giải trí tí thì lại không chơi được rất là ức chế. kể cả em dùng Sim 4G của các nhà mạng phát wifi ra cho mỗi mình em chơi nhưng ping của 4G vẫn cao, không chơi được. Đội ơn các bác

2. lamphong7

lamphong7 Thành viên mới

Xiaomi có rất nhiều router, không biết có con nào giới hạn băng thông một cách triệt để không.
    Em muốn tìm 1 con router mà nó giới hạn băng thông một cách mạnh mẽ, set cho các thiết bị khác chạy max 10mb còn con laptop chơi game thì ưu tiên số 1 thì không biết có ổn không nhỉ

3. pqminh

pqminh Thành viên mới

Modem xiaomi pro nhé, rất đáng tiền, có đầy đủ chức năng bạn cần, sóng cực khỏe.