Group Banner

Hỏi & Đáp Nhờ giúp đỡ setup Xiaomi Mi Wifi Router - phần sử dụng thiết bị để xem dữ liệu từ usb thông qua wifi

Thảo luận trong 'Bộ định tuyến Wi-Fi' bắt đầu bởi everytime224, 16/7/15.

1. everytime224

everytime224 Thành viên mới

Mình đã setup xong phần cơ bản của router, nhưng đến phần dùng app để quản lý file trên usb thông qua wifi thì bó tay. Có bác nào đã xài rồi cho mình cái hướng dẫn với.

2. minhquan5555

minhquan5555 Thành viên mới

mình cũng vừa mua 1 cái sáng nay. có vẻ cái này khó dùng hơn mấy em tplink chỉ cần gõ vào run \\địachỉip là xong nhỉ

3. Phụ kiện Xiaomi

Phụ kiện Xiaomi Thành viên mới

Chào 2 bạn, nếu cài app trên ios hay android thì seach Mi Router ( app màu xanh dương )
    còn kết nối trên PC thì vào web http://miwifi.com/

4. Nguyen Trung Hau

Nguyen Trung Hau Thành viên

Các bác cho em hỏi chút : em dùng con router này làm chức năng repeater. Nhưng khi dùng phần mềm Mi Router để vào lấy dữ liệu trong hdd cắm vào router này thì nó lại báo là "Chưa kết nối với wifi của mi router" mặc dù mình đang kết nối rồi. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn em với. Em cảm ơn !

Phụ kiện Xiaomi thích bài này.
  5. Phụ kiện Xiaomi

Phụ kiện Xiaomi Thành viên mới

hình như sử dụng repeater ko kết nối đc , đã thử cg ko đc, đợi cao nhân nào phán giúp :v

Nguyen Trung Hau thích bài này.
  6. Nguyen Trung Hau

Hi vọng có bản cập nhật để dùng đc các bác nhỉ vì em xin wifi hàng xóm :D

7. rockerdl

rockerdl Thành viên mới

Mình dùng Mi3W rom 6.5.3.0 stable quốc tế nhưng không set được vị trí, nó mặc định là Trung Quốc có lẽ vì vậy mà phần mềm miwwifi cài vào máy là chỉ toàn tiếng trung mặc dù hôm trước dùng rom dev bên xiaomi.eu thì cài vào là tiếng anh. Có anh em nào biết chỉ cách cài đặt miwifi tiếng anh không? hoặc sét vị trí điện thoại là VN

Phụ kiện Xiaomi thích bài này.
  8. Nguyen Trung Hau

Đã nhận đc HDD cắm vào USB khi cài đặt chế độ Repeater các bác nhé. Các bác cứ update firmware mới cho con phát wifi là đc. Mỗi tội bản firmware mới cài đặt khác cũ nhiều quá, hơi khó dùng :(

9. Nguyễn Việt Hưng

Nguyễn Việt Hưng Thành viên mới

Cao thủ nào ở đây setup được em này cho mình nhờ với! Hnay cũng vừa mua nhưng toàn tiếng tàu xủng xoẻng khó dùng quá, vẫn chưa biết cách upload file vào HDD của Router Xiaomi MiWifi . Rất mong cả nhà giúp đỡ, hướng dẫn cho mình cách upload file từ máy tính lên ổ cứng của Router Xiaomi MiWifi, chia sẻ file trong ổ với các device khác!
    Xin chân thành cảm ơn và hậu tạ 1 chầu cafe!!!!

10. Nguyen Trung Hau

Mới mua về thì bác cứ bật lap hay điện thoại kết nối vào wifi của nó. Nhớ mở bằng Chrome để dịch sang TA là đc. Còn để chia sẻ file qua HDD thì bác cứ cắm nó vào cổng USB. Trên điện thoại hay máy tính thì cài bản tương ứng (Trên mạng có bản TA), bác có thể download torrent hoặc file

Nguyễn Việt Hưng thích bài này.
  11. Nguyễn Việt Hưng

Con này nó có tích hợp ổ 1TB rồi mà bạn, mình xem được trên lap thì thấy nó báo dung lượng trống nhưng ko thể nào copy file lên đó hay gì cả vì cái app cài trên máy tình hoàn toàn bằng tiếng tàu, mình cũng hỏi đứa e biết tiếng tàu nhưng nó cũng bảo hoàn toàn ko có mục nào để copy cả!!!

12. Nguyen Trung Hau

Sorry bác em nhầm với con mini. Bác download bản TA ở link này xem http://en.miui.com/thread-55671-1-1.html, còn manual tiếng anh thì đây http://en.miui.com/thread-20397-1-1.html

Nguyễn Việt Hưng thích bài này.
  13. Nguyễn Việt Hưng

Cảm ơn bạn nhiều!!!! Nhưng buồn cái là nó ko bản cho Mac, mình dùng mac mà!!!!

Chỉnh sửa cuối: 25/8/15
  14. Kenny Vĩnh

Kenny Vĩnh Thành viên mới

Mình dùng Yi IP camera kết nối với Mini Router nhưng đang gặp vấn đề với việc lưu trữ từ Yi IP camera qua Mini Router. Cứ toàn lưu trên thẻ nhớ của Yi IP camera.

15. Nguyen Trung Hau

Vậy ạ, thế thì bác chịu khó tìm xem có bản cho Mac ko chứ em chưa dùng Mac nên ko biết :(

16. Nguyen Trung Hau

Bác thử cài Home của Xiaomi xem, em thấy cái này có cài đặt lưu vào HDD. Chứ cài phần mềm của con Camera này thì em ko thấy cài đặt lưu vào HDD mà mặc định là lưu vào thẻ :(

Kenny Vĩnh thích bài này.
  17. Kenny Vĩnh

Kenny Vĩnh Thành viên mới

[QUOTE="Nguyen Trung Hau, post: 10357, member: 655"]Bác thử cài Home của Xiaomi xem, em thấy cái này có cài đặt lưu vào HDD. Chứ cài phần mềm của con Camera này thì em ko thấy cài đặt lưu vào HDD mà mặc định là lưu vào thẻ :([/QUOTE]
    Đúng là trên app XiaoYi Camera mình cũng ko tìm đc ra chỗ nào để nó lưu lên HDD của Mini Router.

18. quataovang

quataovang Thành viên mới

Mình cũng đang gặp vấn đề về lưu trên ổ cứng cho con camera xiaomi. thẻ nhớ bé quá, mà lưu HD thì được it ngày.
    mà hình như micloud không hỗ trợ ở việt nam. thấy vào nâng cấp tài khoản báo không được, để lưu bằng dịch vụ đám mây.
    mình thấy có router mini có cổng usb, không hiểu cắm ổ cứng vào đó có lưu được không, và set trên phần mềm camera như thế nào nữa?
    Xin được chỉ bảo. thanks.

19. christhnvn

christhnvn Thành viên

;)) cụ ở đâu cũng thấy nhỉ

Theo em, cụ cứ ngồi canh thẻ hết rút thẻ ra cắm thẻ mới vào là ngon. Thích lưu bao nhiêu cứ việc để đống thẻ bên cạnh

;)) đùa tí cho vui chứ em cũng mò vụ này mãi rồi nhưng ứ được. Để xem Xiaomi có cập nhật tính năng mới về phần này không. Nó mà lưu dc ra Router của Xiaomi thì có vẻ Cam Xiaomi sẽ bá đạo. Tuy nhiên em thấy trên Store bỏ bán Mi Router mini rồi. Không rõ có hoa mắt nhìn nhầm không nữa

20. Nguyen Trung Hau

bác cắm USB vào cổng USB của con phát wifi. Vào Mihome rồi bật camera. Phần lưu trữ có chọn usb đấy. Nhớ là mihome mới có còn Xiao yi camera ko có chọn lưu vào usb đâu ạ