Group Banner

Chia sẻ Một tuần ăn Tết cùng Mi Mix 2

Thảo luận trong 'Mi Mix 2' bắt đầu bởi barminhtri, 21/2/18.

1. barminhtri

barminhtri Thành viên

Chiều 26 tết tự nhiên con đt bị cháy nguồn, chán chẳng buồn mang sửa. Sau nửa ngày nghiên cứu quyết định cưới em Mi Mix 2. Định mua Tiki rẻ nhất tầm hơn 11tr cho bản chính hãng thì nó lại ko ship do cận Tết. Đành bỏ 11.9tr mua ở BestMobile cho nhanh, ít nhất thời điểm đó cũng là chỗ rẻ nhất và uy tín nhất mình biết

Cảm nhận đầu tiên khi cầm em nó là đẹp, rất đẹp, đẹp đến hoàn hảo. Ông anh mình xài Ip X mà khi cầm Mi Mix còn phải khen nức nở. Nhưng đọc qua một số bài cảnh báo dễ vỡ nên đành lòng đeo cái ốp đi kèm dù rằng mình là người rất ghét và ko bao h dùng ốp hay dán màn hình. Cái ốp thì rất xịn, chính chủ nên đeo vào nhìn cũng đỡ hơn ( mình ko để ý lắm, nhưng dòng chữ sau lưng hiện tại bị mờ tịt đi rùi, nhìn kĩ mới thấy, ko rõ ngay ban đầu nó vậy hay bị mờ)

Miui thì mình dùng từ đợt Mi Note 2 nên cũng ko lạ lẫm gì. Cấu hình hay trải nghiệm thì ko có gì để phàn nàn. Mình chủ yếu dùng app công việc, chơi game nhẹ câu giờ nên cấu hình máy thừa thãi. Màn hình đẹp và mầu ấm rất dễ chịu. Máy ảnh thì mình ít dùng nên cũng thấy ok và ko phiền lắm khi Sel phải quay ngược máy. Pin khá tốt, ngày Tết mình dùng được gần 2 ngày. Nếu dùng bình thường chắc 1 ngày đủ dùng thoải mái. Sạc cũng khá nhanh tầm 2h là đầy. Vân tay nhạy và nhanh, chạm là lên luôn. Loa ngoài thì đủ dùng để xem tức thì chứ ko ai nghe nhạc bằng loa ngoài đt cả. Tổng kết lại là hài lòng với e nó

Vấn đề duy nhất gặp phải là khi bật 4G thì ko nghe hay gọi được, tóm lại là...Thuê bao... Mình có sửa theo cách các bạn trên diễn đàn bày thì chỉ được chiều gọi, chiều đến vẫn thuê bao. Đã up lên Miui 9 cũng ko ăn thua. Tóm lại là tắt 4G thì ok, bật 4G thì xác định ng quen ko gọi được cho mình. Sim kia thì vẫn nghe gọi bình thường. Lỗi nè nếu ko fixx được thì qua Tết mua sim 4G sài riêng vậy

Một gợn nhỏ nữa là loa của máy khi nhận cuộc gọi có cảm giác nghe ko hay, vang và hơi nhức. Nó rất khác cảm giác nghe ấm của S6, Moto Z hay Black brry mình đang dùng. Có lẽ do lỗ loa nhỏ nên nó phát ra vậy chứ cái Mi Note ngày trước mình dùng nghe rất ok.

Trên đây là một vài chia sẻ cảm nhận sau 10 ngày sử dụng em nó. Chốt lại là trong tầm 12tr thì phải khẳng định ko có em nào đủ khả năng chung mâm được. Trước đó mình cũng nghiên cứu HTC U11 hay Note FE. Nhưng thiết kế của Mi Mix đã đánh bại tất cả dù rằng trải nghiệm một số cái có thể ko bằng. Vấn đề sóng có thể bản Update mới sẽ ok vì đó là vẫn đề phần mềm. Chúc anh em có sự lựa chọn dễ dàng hơn

Bui Duc Tho thích bài này.
  2. {ad code}
  3. Nguyen

Nguyen Thành viên mới

bác cho hỏi con mix 2 này rung có mạnh hơn mấy con xiaomi trước giờ ko? có đủ để cảm nhận thấy khi đang để trong túi wần mà chạy xe ko?

4. Nguyen

Nguyen Thành viên mới

nhân tiện bác nào muốn mua hàng mới thì tiki chắc là đang rẻ nhất rồi, 11tr790 áp thêm mã MIMIX2 vô giảm thêm 1tr8 chỉ còn 9tr990 thôi

5. leDn

leDn Thành viên

Mình thì k bị vấn đề nghe gọi khi bật 4G. Tất cả đều ổn

Gửi từ MIX 2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

6. l0v3266

l0v3266 Thành viên mới

Đang lăn tăn xúc e nó bên Tiki, có nên chờ Mi Mix 2s không các bác nhỉ

7. barminhtri

barminhtri Thành viên

Mình đi ô to nên cung ko để y. Nhưng cũng rung nhẹ lắm

8. barminhtri

barminhtri Thành viên

Trước Tết e tìm có thấy đâu?

9. barminhtri

barminhtri Thành viên

E thấy 2s cũng ko hơn gì mấy, thiêt kế vẫn vậy. Nếu bạn chờ thì chờ Mi7 ý

10. hp6585

hp6585 Thành viên mới

Đã xài mix 1 và mix 2 đều 256gb, Mi mix 2 kg sexy bằng mix 1, màn hình mix 2 ngả vàng, chụp ảnh tạm chứ không ok. Mix 1 chỉ thua cái loa thoại và camera. Cuối cùng chuyển qua xài mate 10 pro. Bác nào có ý định dùng mi mix thì nên chờ mix 2s hoặc mi 7 xem có cải thiện hơn nhiều kg.

11. s3075031

s3075031 Thành viên mới

Màn hình có bị ám vàng ko bạn? Đang tính rước em này mà lăn tăn vấn đề màn hình và vấn đề rung của máy.

12. noblemanhp

noblemanhp Thành viên nhiệt huyết

Rung yếu là bệnh chung của đt Mi, chả thấy con nào rung khoẻ. Em Mix 2 loa ngoài nghe nhạc hay video thì tạm ổn mà sao để nhạc chuông nó cứ the thé chán ko tả đc. Cam chụp bình thường ko đẹp

13. KnightCT

KnightCT Thành viên mới

bác cho em hỏi về đèn thông báo thì thế nào, như ở samsung thì mỗi khi có tin nhắn của FB hay Zalo sẽ có đèn khác nhau, và đèn đó nhìn có rõ không

14. noblemanhp

Trước kia LED đa màu sắc mình t ự cài màu cho từng thông báo nhưng mấy con gần đây Mi nó chỉ để mỗi led trắng cho tất cả các thông báo, chả hiểu nó thay đổi làm gì. Mix 2 cũng chỉ còn led trắng thôi

KnightCT thích bài này.
  15. KnightCT

KnightCT Thành viên mới

Bác cũng ở HP ạ, lúc nào em về bác cho em nghía con Mix 2 cái, em đang tính quất 2s.

16. noblemanhp

Ok, khi nào về inbox ae cafe chém gió.

KnightCT thích bài này.
  17. bungbing

bungbing Thành viên mới