Group Banner

Hỏi & Đáp Mới lấy TV 4s 50inch mà chưa tìm được các bài chia sẻ kinh nghiệm?

Thảo luận trong 'Mi Box / Mi TV' bắt đầu bởi DanBlack, 30/7/18.

1. DanBlack

DanBlack Thành viên

Hi các bạn,
    Mình mới lấy về TV 4s 50inch mà tìm hiểu cộng đồng không thấy ai nhắc đến em nó thì phải.
    Tìm kiếm cả buổi thì mình cũng mạnh dạn cài thử 1 bản setting của 4A để có tiếng anh, thấy phần setting cũng chỉ có tiếng anh đến 7-80% thôi.
    Sau đó thấy anh em bảo có app là MiTV hỗ trợ xem truyền hình hay lắm. Tìm trên tinhte thấy có miTV_v2.5d.apk, cài thử xong vào app thì thấy báo "network error"?

Do mới vọc vạch được có 1 ngày nên kinh nghiệm còn rất hạn chế, muốn nhờ anh em chia sẻ thêm các bí kíp sử dụng MiTV. Giờ mình đang mò mẫm để làm vài thứ sau:
    - Cài CHPlay.
    - Tìm cách để việt hóa hoặc anh hóa >90%.
    - Xóa các app tiếng trung trong laucher.
    - Thêm các app cài được ra laucher.
    - Tìm kiếm thêm nhiều app hữu ích để sử dụng TV.

Nhờ anh em giúp đỡ, Thanks!

2. hn-leanh

hn-leanh Thành viên mới

Sao rồi bác , em đang định làm con mà phân vân quá...

3. noblemanhp

noblemanhp Thành viên nhiệt huyết

Không biết bác có cao thủ trong việc mod rom không nhưng mình mua về chỉ cài vài cái đơn giản để dùng, chả dám động sâu vì sợ ní treo là tèo, không biết sửa kiểu gì, đt còn up lại đc rom chứ tv chưa thấy ai chỉ. Mình mua về chỉ cài app seting để chuyển đc một phần sang eng. Các app hay dùng thì có youtube, smart youtube, fpt play, vtvgo... nói chung là các app xem film và giải trí. Hiện tại không cài đc mấy cái dịch vụ google đâu nên đừng cài phí công. Mình thấy cũng chỉ cần cài vài cái xem film với tv online là đủ chứ cài gì fb zalo hay chrome dùng tức mắt lắm. TV cũng chỉ là cái TV chứ không thể thay lap hay đt đc

4. DanBlack

DanBlack Thành viên

Nhu cầu của mình cũng chỉ là để xem các chương trình giải trí như phim ảnh thôi!

5. focus37

focus37 Thành viên mới

Mình đang dùng con 4C. Cảm nhận là nhanh mượt, vì là android nên các app dùng cũng phong phú. Hạn chế lớn nhất là do phiên bản nội địa nên ko có google play, có thể khắc phục bằng cái cài thêm Aptoide TV (app này tương tự google play).

6. letrituan

letrituan Thành viên

muốn cài app cho tivixiaomi, các bạn cứ lấy điện thoại androi mà cài vào. App nào có trên dt đều cài được ko cần CH play( đỡ tốn dung lượng).
    Các app thông dụng:
    Kodi
    Bedtv (xem ok nhất)
    Smart youtube( xem 4k)
    Cliptv( mua 1 tk 150k- 18 th)
    HTVC
    Mytv
    Zingtv (ban Mod Vip)
    nhac cua tui( Mod Vip)
    ZinggMp3 (Mod Vip).....v.v..

7. Namahihi

Namahihi Thành viên mới

Đợt bác mua là bao nhiêu vậy? em mua bên http://www.tivixiaomi.com gần 10tr giá đó có được không b?Em tính mua thêm cái mibox S mới ra dùng kèm cho dễ sử dụng không biết có nên không?

8. TranHuy2273

TranHuy2273 Thành viên mới

Tivi Xiaomi em dùng một thời gian thấy khác tốt, chỉ tiếc vẫn là bản nội địa nên nhiều chức năng hay ho mình vẫn chưa được dùng